Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตรงไหนของเกม alone in the dark 5 เข้ามากันเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดมาสอง อาทิตย์เเล้วเนี้ยะ มันขึ้นที่ละ 0.4-0.5 ตอนนี้พึงได้ 85%เอง เซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by meen182 View Post
      คือเวลาลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตมัยครับ คือผมไม่ทันสังเกต เห็นเค้าบอกว่าลงเกมส์นี้ต้องต่อเน็ตด้วย จิงมัยครับ
      ครับเวลาลงเกมครั้งแรกต้องต่อเน็ตด้วยครับถ้าไม่ต่อจะลงเกมไม่ได้เลยครับผมเจอมาแล้วกับตัว.อิอิอิอิ

Comment

เกมนี้มันเล่นจอย ps2 ได้ป่าวครับ

Comment

ตรงนี้ผ่านไงครับ ฝูงค้างคาว ตรึม เลย ไม่ผ่าน ซักที วิ่งเข้าไปก็ตาย

Comment

กะจังหวะดีๆวิ่งไปโยนขวดใส่แล้วยิงครับ2-3ทีก็ตาย

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
              ตรงนี้ผ่านไงครับ ฝูงค้างคาว ตรึม เลย ไม่ผ่าน ซักที วิ่งเข้าไปก็ตาย
              วิ่งเข้าไปไกล้ๆ แล้วโยนขวดให้โดนมันครับ(เรียกว่าอะไรดีฟะ)ระวังค้างคาวและสิ่งก่อสร้างด้วยนะครับ
              ถ้าโยนแล้ว วิ่งกลับมาตั้งหลักหลังกำแพงก่อนก็ได้ครับ(ตรงที่ซาร่าหลบอยู่อ่ะ)

Comment

ตรงนี้ผ่านไงครับ?
                รูปขนาดเล็ก
                คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่ Name: Alone 2008-09-11 09-47-33-79.jpg Views: 1 Size: 67.0 KB ID: 209649
                เมื่อทำลายต้นไม้ปีศาจแล้วก็ให้ไปตามที่บอกเลยครับ

การค้นหาสัญลักษณ์ประหลาด
                จุดที่ 1 บริเวณห้องแรก(ประตูทางเข้าบ้าน) ให้ยิงรูปภาพที่ติดกับผนังทิ้ง ให้หลับตา ก็จะเจอกับสัญลักษณ์จุดที 1
                จุดที่ 2 อยู่บริเวณไอผีทะเลในห้องข้างๆจุดที่ 1 ให้เผาเก้าอี้ หรือจะหักไม้เรืองแสงก็ได้โยนเข้าไปในนั้น(ไอผีทะเลกลัวแสง) แล้วก็ส่องหาตรงบริเวณข้างๆหน้าต่าง ก็จะพบกับ สัญลักษณ์ที่ 2
                จุดที่ 3 บริเวณหน้าประตูทางเข้าของจุดที่ 1 สังเกตตรงที่มีไฟสปอตไลท์สัญลักษณ์จุดที่ 3 จะอยู้ตรงนั้น
                จุดที่ 4 บริเวณลานหน้าบ้านที่มีไฟไหมอยู่ ให้ไปส่องดูบริเวณจุดไฟไหม้ให้ตรงจุดที่ติดกับแม่น้ำ(ไฟไหม้ตรงไหนไกล้แม่น้ำที่สุดล่ะ)
                จุดที่ 5 กำแพงก่อนขึ้นมาถึงบ้าน (ข้างๆบันไดหลังบ้าน) ก็จะพบกับ สัญลักษณ์จุดที่ 5
                จุดที่ 6 บริเวณหลังบ้าน ไปที่บันไดหลังบ้าน จะเจอแยกน้อยๆ ให้เลี้ยวไปทางซ้ายมือ ขึ้นไปจนสุดทาง ก็จะเจอสัญลักษณ์จุดที่ 6 (ระวังซอมบี้ออกมาจากกำแพง 2 ตัว)
                เมื่อครบแล้ว ก็ให้ขึ้นไปชั้นบนสุด (รูปที่ 1 ที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดู )เดินไปเหยียบมัน แล้วมันจะขึ้นไปให้เราส่องดวงจันทร์ครับ
                คือผมฆ่าต้นไม้ปีศาจแล้วอะครับแต่ทำไมยังมองไม่เห็นสัญลักษณ์เลยอะ ทำไงบอกทีครับ

Comment

..............

Comment

ผมลงแล้วมันไม่มีเสียงพูดอะครับ

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

Comment

แต่พอเปลี่ยนภาษาในoptionเป็นอีกภาษานึง

จะมีเสียงพูดแต่ฟังไม่รู้เรื่องครับ

Comment

ส่องพระจันทร์แล้วตกใจเลย ต้องไปเผาต้นไม้เพิ่มอีกเต็มแผนที่ - -a
                        Last edited by zero_za; 6 Oct 2008, 11:54:02.

Comment

ผมติดตรงเข้าเมนูอะคับ แก้ยังไงอะคับ ไม่ได้กวนนะคับ ติดจิงๆ งิงิ

คือพอขึ้นโลโก้ผู้ผลิตต่างๆแล้ว มันก็จะขึ้นหน้าจอสีดำ มุมขวาล่างมีรูปอะไรสักอย่างหมุนๆอยู่ ผมรอตรงนั้นเกือบชั่วโมงอะคับ บางทีนานกว่านั้น กว่าจะเข้าเมนู เซงมากคับ ใครเป็นเหมือนผมมั้งปะ หรือเป็นที่แครก แต่ตัวเกมที่ผมโหลดมามันไม่ต้องลงแครกอะคับ ลงเกมเสร็จเข้าเล่นได้เลย

Comment

ผมเล่นแอบปิโสดแรกยังไม่ผ่านเลยอ่าค้าบT.T ตรงที่ต้องโหนเชือกให้ที่ฉีดดับเพลิงกระเด็นขึ้นมาอ่าครับ ทำไงอ่า ผมง้ง งง แล้วฉีดน้ำยาดับเพลิงยังไงอ่าคับ ลุยไฟเอาอ่าค้าบบบ ง้ากกก

Comment

เล่นได้แระ ตอนนี้ผ่านตอนขับรถหนีเมืองถล่มแระ กว่าจะผ่านได้ รอบแรกมานก็อลังการอยู่หลอกนะ แต่บ่อยๆแล้วเบื่ออะ เหอๆ ขับข้ามรอยแยก รถกระแทกพื้นแรงไปควั้มอีก บ้างทีกระแทกปุ๊บเครื่องดับซะงั้น วิ่งไม่ได้ ตายย แถมรถกว่าจะถอยตายพอดี หลายรอบเลย ด่านนี้เล่นเกือบ10กว่ารอบได้มั้ง ด่านนี้ใช้คีบอร์ดยากจิงๆปวดนิ้วเลย แต่ก็ผ่านจนได้ ผิดพราดเพื่อชัยชนะ 555+ แต่บ่อยก็มะดีนะ

แน่นำคับ ใครติดตรงไหน ลองเข้าไปดูใน YouTube แล้วเซทไปว่า Alone in the Dark 5 - Part เลือกเอาเลยคับ 1,2,3.......

Comment

กำกำ เจอปัญหางงๆเข้าแล้วคับ

หลังจากที่ขับรถหนีเมืองถล่มแล้ว ด่านต่อไปในฉากจะมีรถไฟไหม้ มีผู้หญิง แล้วพอวิ่งไปทางที่มีสะพาน ทางข้างหน้าก็จะถล่มลงมาถูกไหมคับ

แต่ของผมมันไม่มีอะไรเลยคับ ฉากเหมือน แต่ไม่มีรถไฟไหม้ ไม่มีผู้หญิง ไม่มีอะไรเลย พอวิ่งเข้าไปใต้สะพาน ก็ไม่เห็นมีอะไรถล่มลงมา งงเลยคับ ใครเป็นเหมือนผมมั้ง

Comment

Working...
                                X