Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Box360 กับ play 3 ซื้อตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

xbox ครับ
    ผมเลิกเล่นคอมไปเลยครับ ตั้งเเต่ได้ xbox มา
    ภาพสวยงามครับ เกมส์เยอะครับ มีออกตลอด

เเล้ว ระบบ xbox live เเจ๋มมากครับ
    คุ้มเงินจริงครับซื้อมา

เเต่กลัวไฟเเดง กับ โดนเเบนนี่เเระครับ

Comment

ps3 แผ่นก้อป blu-ray หรือครับ แล้วเครื่องไรท์จะหาจากไหนล่ะครับ...

ไม่ใช่ว่าเล่นแผ่นก้อปได้แล้วจะหาแผ่นก้อปได้ง่าย ๆ นะครับ ps3 เนี่ย xbox360 มันยังใช้ DVD5 DVD9 ซึ่งเครื่องไรท์ 1000 บาทก็ไรท์ได้แล้ว

Comment

ท่าแบบว่าจะซื้อมาลงให้เด็กเล่นเก็บค่า ชม. เพราะเด็กมันบ่นอยากเล่นอะคับ เอาแบบทนๆคับ 360 กะ play3 เลือกไรดีคับ

Comment

ู^
          ^
          ไม่น่าจะไหวทั้งคู่ตัวนึงก็ไฟแดงเล่นนานๆแดงขึ้นมาไม่ต้องนับอะไรขาดทุนกันเห็นๆ

อีกตัวนึงต้องใช้แผ่นแท้เอาแผ่นแท้อย่างมากก็ได้เกม2เกมถ้าไม่ใช่ลูกค้าจงรักภักดีจิงเล่นแปบๆ แถมไม่รู้ค่าชมจะคิดไงเพราะแผ่นแพงเหลือเกิน

-นึกอยู่เหมือนกันดันทำเป็นบลูเรย์- -aจะเอาตัวไรไรท์ แผ่นออกมาจิงก็คงแพงน้องๆแผ่นแท้งี้ยิ่งทำให้คนหันไปเล่นแผ่นแท้กันอีก- -'' คือผมว่าต้องอีก2ปีงะ ถึงจะมีแผ่นบลูเรย์ก็อบราคาบ้านๆได้ ไม่ว่าตัวไหนก็พาเสียตังทั้งนั้น

Comment

PS3 มีเกม FF กะ Bio มะคับ

Comment

ความทนทานในตอนนี้ PS3 ชนะครับ

PS3 มี FF และ Resident 5 ครับ

Comment

ชั่วโมงนี้ผมว่า XBOX

Comment

สัญญาว่าจะซื้อ Xbox360 แน่นอนครับ ถ้ามันเลิกไฟแดง

Comment

ส่วนตัวPS3ดีกว่าครับเกมส์RPGที่เล่นก็มีแค่FFแถถมPS3มีทั้งFF13กับFF13VSแต่Xมีภาคปกติภาคเดียว

Comment

ถ้าประเภทไม่มีเวลาเล่นหรือเล่นเกม2เกมps3คงคุ้มมั้งเพราะความทนทาน+แผ่นบลูเรย์เค้าว่าเป็นรอยยากกว่า(จิงเท็จไม่รู้)

แต่ถ้ามีเวลาว่างพอxboxก็น่าสนเพราะได้ลองเกือบทุกเกม ps3 ผมอยากลองfight nightยังไม่กล้าซื้อเลยซื้อมาเจอข้อเสียหน่อยบ่นตายชัก ใครบ้านรวยซื้อทั้ง2เครื่องไม่ต้องคิดมาก แต่ถ้าเงินเก็บไม่ได้มีตู้ATMส่วนตัวก็ศึกษากันดีๆละกัน

Comment

ดูเกมที่จะเล่นเป็นสำคัญ

Comment

ตอนนี้ มีแต่เกมของ Sony ผลิดเท่านั้นแหละครับ ที่จะไม่ลงให้ Xbox
                          เด่นๆก็ God of war 3 กับ GT5 ละมั้งที่ดึงดูด ที่เหลือ ก็ลงๆให้กะ Xbox เหมือนๆกันหมด

Comment

ตอบตรงๆเลยครับ
                            ปัจจุบัน xbox แน่นอน
                            แต่ถ้า ps3 มีแผ่นก๊อป xbox บรรลัย แน่ๆครับ
                            Last edited by ARM sk; 6 Sep 2008, 17:59:45.

Comment

หมั่นไส้ xbox360 ครับ รีบเข็นเครื่องมีปัญหาออกมาขาย แก้ยังไงก็ไม่ตก ไฟแดง เพื่อนที่รุ้จักกันโดนไฟแดงไป3คนแล้ว แต่ถ้าทำใจกับเรื่องนี้ได้ก็เล่นxbox360ไปเถอะ เกมส์เยอะ เล่นก็อป แผ่นถูก จะเล่นแท้ออนไลน์ก็ไม่ต้องแปลงเครื่อง เด๋วโดนแบน

ผมเล่นเครื่องconsoleมาเป็น10ๆปี ไม่เคยเจอเครื่องอะไรอุบาดเท่าxbox360 เจ๊งกันระนาว

Famicom อันนี้เป่าตลับก็เล่นได้
                              sega16บิท เครื่องซุปเปอร์+โปร(ตัวเทพ)
                              ps1ตูเล่นจนเน่า ตะแครงเล่น ยัน คว่ำเครื่องมันก็ยังเล่นได้จนหมดอายุไข
                              Sega Saturn ยอดเครื่องเกมส์ เล่นตั้งแต่ยังไม่มีเพล1จนไม่มีเกมเล่นมีแต่เกมส์โป๊เครื่องมันก็ยังไม่เจ๊งจนPS1แย่งเกมไปหมด
                              PS2 เล่นมา6ปีข้ามวันข้ามคืนไปบ้างแต่มันก็ยังใช้ได้จนถึงทุกวันนี้

Comment

ในฐานะที่มีทั้ง 2 เครื่องแล้ว ผมจะมาบอกว่า

ให้ซื้อ PS3 ไปเถอะครับ ดูหนังสุดยอด DVD bluray (ถ้ามีLCDที่support1080p รับรองอย่างจ่ม) เกมก็ online ฟรี ไม่มีหวั่นระแวงวิตก ดัดจริต ไฟแดง ต่างๆ นาๆ เกมก็คุณภาพดีเยอะเหมือนกัน ถึง xbox จะมีเกมมาก แต่ว่ามัน ไม่ได้น่าเล่นทุกเกม (เทียบกับเกมที่น่าเล่นแล้ว PS3 เผลอๆ จะมีมากกว่า)

xbox ถ้าคิดจะเล่นก๊อป ก็สังวรไว้เลย ยังไงก็ไฟแดงแน่ๆ ยิ่งล๊อตใหม่ๆ QC ห่วยกว่า lot 90nm สมัยแรกอีก เอาถูกเข้าว่า คุณภาพไม่ได้เรื่อง online จ่ายตังซื้อ airtime เติมเดือนเติมปีก็ว่าไป แ ถมเ สี่ยงแยุบนอีก ยุคนี้ จะเล่นเกมให้สนุกมากขึ้นมันก็ต้องหนีไม่พ้น ระบบ online อยู่แล้วครับ ซื้อมาไม่ออน มันก็ไม่ต่างกะ ps2 หรอกครับ

แต่ถ้าคุณกลัวว่าซื้อแผ่นแท้ไม่คุ้ม แพง ก็ควรไปซื้อ xbox ก็ไม่เสียหายครับ

Comment

Working...
                                X