Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Box360 กับ play 3 ซื้อตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วไฟแดงนี่เกิดขึ้นง่ายมะคับ เป็นทีต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยเหรอคับ

Comment

เลือกเครื่อง wii คับ ออกกำลังกายไปในตัว

Comment

ถ้าเลือกผมก็ X360 อะครับ เกมส์น่าสนกว่า แถมสู้ราคา PS3 ไม่ไหวด้วย แผ่นละพัน ~_~

Comment

Play3 มีเกม Final มะคับ อยากเล่นมาก

Comment

XBOX ครับ

Comment

xbox360ผมรู้ว่ามันไฟแดงทีเครื่องพังเลยแต่ดีตรงที่เล่นก็ิอปปี้ได้
              ps3แผ่นแพงมหาศาล มีบลูเรย์ สเปคเครื่องแรง เกมส์exclusiveเยอะ ดูหนังชัดมาก(+จอพลาสม่า)
              สรุปแล้วแต่จขกท.ดีกว่านะครับ สำหรับผมถ้าให้ฟรีๆเอาได้หมดทั้ง2เครื่องอิอิ

Comment

ps3 ครับ เพราะเพื่อนมี xbox เลยจะเอาไว้แลกกันเล่น 555

Comment

เห็นข่าวว่า Xbox 360 ไม่มี HDD จะเหลือราคา 7000 นิครับ

Comment

Xbox แผ่นถูก เกมเพียบทั้งราคาถูก + สามารถโหลดตาม Bit ทั่วไปได้ สบายมากๆ
                    ถ้าไม่มีไฟแดง รับรอง PS3 ชิดซ้าย ชัวร์

PS3 แผ่นแพง เกมเยอะเหมือนกันเพียงแต่ คุณซื้อได้ทุกเกมมั้ย แผ่นล่ะ 1k+
                    ถ้าฐานะเทพ เครื่องนี้ก้จะเหมาะกับคุณมากกว่า
                    เพราะตัวเครื่อง ปัญหาน้อยกว่า xbox เยอะมาก

แต่ผมว่าช่วงนี้ประหยัดๆ ผมแนะนำ 360 ดีกว่าครับ
                    แล้วก้พยายามดูเรื่องการประกันเครื่อง
                    กับร้านที่เราซื้อมาด้วยครับ ว่าเค้ามีประกันซ่อมอย่างไรบ้าง
                    เปลี่ยนเครื่องจ่ายเพิ่ม บลาๆ

ผมมีแต่ PS3 ครับ ซื้อเพราะกลัวไฟแดง เกมส์ก้เล่นนิดๆหน่อย

แต่ฟันธงจริงๆ PC hi-end 25k ดีกว่าครับ
                    55555555555 จริงมั้ยพี่น้อง

Comment

ตอนนี้ Xbox กี่บาทอะ

Comment

ถ้ากลัวไฟแดงก็เล่น ps3 หรือไม่ก็ xbox360 แผ่นแท้ครับ จะเล่น xbox แผ่นก้อปต้องเตรียมตัว เตรียมใจครับ ถ้ามันอยากจะแดง มันก็แดงได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเล่นเยอะหรอก เล่นอาทิตย์ละ 5 ชม. ก็แดงได้ ถ้าซวยจริง ๆ

Comment

ราคาตอนนี้ หมื่นต้นๆ ถึง 15K โดยประมาณครับ ไม่แพงแล้ว ทั้ง 2 เครื่องเลยนะครับ

เรื่องไฟแดง เล่นแผ่นแท้แผ่นก้อป มันก้มีโอกาสพอๆกันครับ

Comment

ส่วนตัวชอบ mario จึงเลือกวี จึงให้อดซื้อ xbox360 แต่ก็รอได้ครับเพราะบางเกมส์ลง com
                            ถ้าจะให้เลือกระหว่าง xbox360 / ps3 ณ.ตอนนี้ ไฟนอล13 ก็ลงทั้ง2เครื่อง(แต่ ps3 แผ่นแพงกว่า xbox360)

Comment

เกมที่ PS3 มี 90กว่า% Xbox360 ก็มี เล่นก๊อปปี้ได้ด้วย
                              เกมที่ PS3 มีและ Xbox 360 ก็มี x360 ภาพจะดูดีกว่าประมาน นิดหน่อย(บางเกม แต่ก็ส่วนมาก)
                              และที่สำคัญ PS3 ก๊อปปี้ไม่แน่ ข้อนข้างจะแน่นอน DVD กับ บลูเลย์ ต้นทุนคนจะไรท์ก็ปาดเหงื่อละ
                              x360 เล่นก๊อปปี้ แต่ออนลายลำบากครับ เพราะจะโดนแบนจาก ไมโครซอฟ และ x360 ออนลายเทพที่สุดในตอนนี้
                              x360 จะเสี่ยงไฟแดง แนะนำ ซื้อเดือนตุลา+ เพราะจะเป็นเครื่องรุ้นใหม่ ลดไฟแดงลงอีกระดับ แต่ตอนนี้กระแสไฟแดง ซ่อมได้แล้วละครับ(แต่ก็ไม่ชัว) เครื่องผม ตอนนี้ 2 ปีแล้วครับ เกม30(เกมที่ดังๆนะ ไม่ดังไม่หนุกไม่ซื้อ) กว่าเกม จบ 3 4 เกมเอง เพราะเกมมันออกมาเรื่อยๆ แถมเกมแต่ละเกม โหลดบิทมาไรท์ เหอๆ
                              PS3 เป็นเครื่องดูแผ่น บลูเลย์ที่ถูกที่สุด ใครจะดูก็ซื้อไปเลย ถูกดี

Comment

อัพเดทครับ ข่าวโคมลอย PS3 เล่น Copy ได้แล้ว ยังไงจะมาบอกอีกถ้าผมรู้อะไรเพิ่มเติม
                                แต่ในใจลึกๆ มัน copy ได้แน่ ขึ้นอยู่กับเวลา
                                แล้วก้จะมีโหลดตาม Bit ในอนาคต อ่ะนะ

เรื่องราคาสมมติแผ่น PS3 copy ราคา 3-4 ร้อยนี่ ผมว่าก้ยังโอเคนะ แต่ 7-8 ล่ะก้ ... ดูไม่คุ้มแระ
                                ตอนนี้พวกเกมเก่าราคามันลงมาที่ 700-900 ครับ สว่นราคาเบสิค 1000-1500

Comment

Working...
                                X