Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับ PS3 มาทำเป็น PC กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีครับ พวกเกม fps ต่อเมาส เล่น มันกว่าจอยอยู่ละ
    แต่เมือไหร่ราคามันจะลงน้อ ps 3

Comment

ใครจะลองทำดูแล้วอยากลอง wine ไปดูที่
      http://appdb.winehq.org/

Comment

ใครทำแล้วเอามาคล้อกโชว์หน่อยเน้อ

Comment

มี Play 3 แต่ไม่กล้าทำกล้วเจ๊ง อีกอย่างแรม 256 mb มันคงอึด ๆ แหงเลย

Comment

ผมเคยเห็นเขาเอา Windows XP JP มาลงนะครับ
            แต่นานแล้ว ^^"

Comment

สำหรับคนที่มี PS3 แต่ไม่มี PC ใช่มั้ยคับ แล้วมันจะเล่นเกมส์คอมฯได้มั้ยคับ

Comment

>>> จะเอาตังค์ไปซื้อ PS3 มาทำคอมครับ <<<

พูดไปงั้นหล่ะ ทำไม่ได้หลอก ที่ทำไม่ได้เพราะไม่มีเงิน

Comment

ผมมีเครื่องแต่ไม่กล้าลองครับ 555555

แต่เป็นความรู้มากๆ ยังไงจะไปบอกให้เพื่อนลองดีกว่า

เทคโนโลยี มันมาเรื่อยๆ อีกหน่อยทุกอย่างมันเชื่อมกันหมดอยู่แล้วครับ

Comment

ตาลาย

Comment

คือว่าวิธีที่ผมบอกไป เป็นการแปลงให้มันเป็น Media Center ภายในบ้านครับ
                      ดูหนังได้ทุกฟอร์แมต ฟังเพลงได้ทุกเพลง

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                        ไม่เป็นไรครับ
                        แต่ใครมี PS3 แต่ไม่มี PC เชิญอ่านครับ
                        คนที่มีเพลย์ 3 คง มีคอม หมดแล้วและครับ

Comment

มันดียังไง มีประโยชน์อย่างไร ข้อดีมันเป็นยังไง เล่นอะไรที่เหมือนหน้าต่างได้บ้าง แชทได้ไหมแชท พิมงานละพิมงาน ส่ิองกบได้จะแหล่มมาก แล้วมันจะลงโปรแกรมได้ไหมเนี้ยะ งง

Comment

ความจริง PS3 มันก็คือเครื่อง PC ดีๆ น่ะแหละครับ

CPU Cell 3.2 GHz
                            RAM 256
                            การ์ดจอ ก็มีนะ อะไรไม่รู้
                            HDD Lan มีหมด น่ะ

Comment

Originally posted by Jedi Master View Post
                              มันดียังไง มีประโยชน์อย่างไร ข้อดีมันเป็นยังไง เล่นอะไรที่เหมือนหน้าต่างได้บ้าง แชทได้ไหมแชท พิมงานละพิมงาน ส่ิองกบได้จะแหล่มมาก แล้วมันจะลงโปรแกรมได้ไหมเนี้ยะ งง
                              อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ทำได้ เหมือน unix ทุกอย่างครับ
                                เคยเห็นเพื่อนใช้โหลดบิท
                                แต่แปลกใจทำไมเพิ่งลง pc today
                                เคยเห็นวิธีทำประมาณปลายปี 2007 ในนิตยาสารไทย นี้แหละ ซักเล่ม

Comment

Working...
                                X