Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้vistaเล่นเกมส์มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้vistaเล่นเกมส์มั่ง

ลงvista(Home premium)แล้วเล่นเกมส์ไม่ได้อ่ะ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ดูก็เล่นไม่ได้ เวลาเข้าเกมส์แล้วหน้าจอมันลายๆอ่ะคับ ทำไงดี เฮ้อ...

จะเล่นเกมส์ทำไมไม่ลง Ultimate ละครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกัน

Comment

ใช้ ultimate แล้วเครื่องหน่วงมั่กๆเลย แค่Home premium ก็หน่วงพอสมควรแล้วคับ

Comment

หืม เกมส์อาไรอะ
        บางเกมส์คุณต้องให้สิทธิ์ในการรันโปรแกรมนั้นๆในแบบของADMINด้วยนะในกรณีของเกมส์เก่าๆบางเกมส์อะ
        และในบางเกมส์ที่เก่าๆคุณอาจต้องใช้การปรับให้รันโปรแกรมในแบบXP หรือต้องตั้งให้ปิดส่วนการแสดงผลต่างๆด้วย ค่อนค่างยุ่งยากเลยทีเดียวในการใช้วิสต้าเล่นเกมส์เก่าๆ

Comment

ลองเปิดProperty ของตัวEXE ดูแล้วปรับในแถบที่2ของPropertyดังภาพดูครับส่วนใหญ่ผมจะทำตามนี้ ถ้าไม่ได้ผมจะลองติกไล่ไปจนครบเลยแหละ

Comment

อาลืมบอกไปเลย ผมใช้ Vista Ultimateนะ ไม่ได้ใช้โฮม ไม่รุจามีเหมือนผมอะปล่าว

Comment

บางเกมส์มันก็เล่นไม่ได้เลย ที่ผมเจอก็ Metal Gear Solid 2, NFS Carbon

Comment

ใช้ Ultimate SP1 X64
                มีจังหวะดรอปจิ๊ดนึง
                แต่รวม ๆ ก็ลื่นขึ้น

Comment

ผม ชมวิว ไคศซิสไปเรื่อยๆกับ BF2
                  บน Vista ultimate 32 bit นะ

แรมผม 2กิ๊ก สงสัยน้อยไป
                  รู้สึกว่า hdd อ่านบ่อยมากๆ จะไม่ตั้ง Visual Mem ก็ไม่ได้มันจะเตือน แดรกแรมชิป

Comment

ที่จริง เท่าที่ผมทราบมานั้น Vista ของชาวเกมเมอร์ จะเป็น Ultimate ครับ
                    เออ แต่เวอร์ชั่น Home Premium นี่มันไม่มี Direct x 10 นี่ครับ

Ultimate มันหน่วงเครื่อง ผมก็ใช้วิธีปิด service บางตัวที่ไม่จำเป็น ทิ้งไปครับ แรมตอนเปิดเครื่องใช้ไปราวๆ 500 กว่า Mb ครับ แต่ผมว่ามันก็ช่วยได้บ้างถึงไม่มากก็ตาม

Comment

Home Premium มี Directx 10 ครับเล่นเกมใหม่ๆได้นะไม่มีปัญหาอะไร.. สงสัยจังว่าจขกท. เล่นเกมอะไร..

Comment

ผมใช้ Vista Ultimate ครับ
                        เล่นเกมส์ไม่มีปัญหาอะไร ใช้ 3850 ลงไดรเวอร์ 8.8
                        ใช้งานวินโดลื่นมาก แรงกว่า xp เห็นๆครับ (เมื่อครึ่งปีที่แล้วเคยลง เล่นเกมส์หน่วงมาก แต่ตอนนี้ไดรเวอร์วิสต้าเขาเจ๋งแล้ว )
                        แรมผม 2 กิ๊ก
                        ซีพียู e5200 ลากที่ 3.5 ใช้วิสต้า แบบลืม xp ไปเลย เพราะเวลาใช้xp โปรแกรมบางโปรแกรมจะรันติดๆขัดๆ แต่ vista ลื่นมากครับ
                        ส่วนเกมส์ผมเล่น grid ครับ ลื่นกว่าตอนเล่น xp อีกครับ

Comment

ผมใช่ Vista Ultimate SP1 คับ ลื่นดีบ่มีปัญหาเด้อออออออออ

Comment

ก็ไม่เห้นมีปัญหาอะไรหนิคับ
                            ผม vista ultimate sp1
                            แรม 3gb

ซัดแรมไป 600-700 โดยประมาณ แต่ไม่เคยเกิน 1gb
                            เคยใช้งานทั้งวัน จู่ๆ แรมร่วงลงมาที่ 400กว่าเอง

ก็ลื่นดีนะคับไม่เห็นจะอืดยังไง

Comment

แต่ส่วนใหญ่แล้วเกมส์ที่รองรับ DX10 จะกระตุกหรือเล่นไม่ได้ เนื่องจากการ์ดจอไม่ดีพอ

Comment

Working...
                              X