Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอตาคุ คืออะไรครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความปัด...จริงๆๆ

Comment

คนที่จะเป็นโอตาคุขั้นสูงนี้ต้องรวยด้วยนะครับ ไม่งั้นก็ได้แค่มอง ฟิกเกอร์แต่ละชิ้น DVD Limited ทำไมมันแพงงี้ว้า

ลงท้ายโหลด anime มาดูอย่างเดียวละกัน ของสะสมไม่ต้อง แสดงว่าไม่ใช่ โอตาคุ สินะ

Lucky Star บางมุขก็ไม่เก็ทจริง ๆ พวกสถานที่ในญี่ปุ่นงี้อะ แต่ Haruhi ดังน่าดูเลยแฮะ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
        คนที่จะเป็นโอตาคุขั้นสูงนี้ต้องรวยด้วยนะครับ ไม่งั้นก็ได้แค่มอง ฟิกเกอร์แต่ละชิ้น DVD Limited ทำไมมันแพงงี้ว้า

ลงท้ายโหลด anime มาดูอย่างเดียวละกัน ของสะสมไม่ต้อง แสดงว่าไม่ใช่ โอตาคุ สินะ

Lucky Star บางมุขก็ไม่เก็ทจริง ๆ พวกสถานที่ในญี่ปุ่นงี้อะ แต่ Haruhi ดังน่าดูเลยแฮะ
        Haruhi หาแบบขายเป็นชุดไม่ได้

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
          Haruhi หาแบบขายเป็นชุดไม่ได้
          ถึงจะไม่ใช่ limited แต่มันเป็น limited ในไทยสินะ

Comment

ฮารูฮิ นี่หมายถึงอะไรอ่ะครับที่หาเป็นชุดไม่ได้

Comment

ทั้งแบบหนังสือและ VCD/DVD คับ

Comment

วันนี้ผมไปหาดูมาให้แล้วนะ ไปตั้งแต่เช้าพึ่งจะกลับมาถึงบ้านเนี่ยแหละ ด้วยความสงสัยว่า DVD โซน 3 ของโรสเนี่ย มันหายากขนาดนั้นเลยเหรอเพราะก่อนนี้เคยเห็นอยู่เต็มไปหมด ไปมุมไหนก็เจอ ร้านไหนก็มี แผงลอยยังมีเลย = =a เท่าที่ดู DVD หลายร้านไม่มีของแล้วจริงๆครับถามดูแล้วสั่งไม่ได้ด้วย แต่จากที่เดินจนขาลากพระเจ้าก็เมตตาครับ เจออยู่ร้านเดียวมีไม่กี่ชุด ผมเลยหยิบติดมือกลับมาด้วยเลย ส่วน VCD กับหนังสือนี่เยอะมากเลยครับมีอยู่หลายร้าน ตอนเดินดูของในร้านนี่รู้ตัวอีกทีตกใจเลย หยิบอะไรมาเยอะแยะเนี่ย พยายามระงับกิเลส ยืนทำใจอยู่นานพยายามกลั้นใจเอากลับไปวางที่เดิม แต่ของบางอย่างนี้วางไม่ลงจริงๆอ่ะ ขนาดพยายามกลั้นใจไม่เอามาหลายอย่าง ตั้งสติคิดถึง Nehalem รวมๆแล้ววันนี้ยังหมดไปเกือบ 3000 กรรม

เอ้อ ผมเดินเจอผ้าเช็ดตัวคาโนค่อนด้วย ลายอย่างหื่นตามสไตล์คาโนค่อนเลย ผืนละ 1100 *0* ไม่กล้าซื้อมาแฮะลายหื่นขนาดนั้น ขืนเอามาคนที่บ้านต้องมองด้วยสายตาแปลกๆแหงเลย

Last edited by ARES; 2 Sep 2008, 20:40:19.

Comment

ปรากฏว่าการตั้งกระทู้นี้ทำให้ โอตาคุ ใน Webboard แห่งนี้เผยตัวออกมา(หรือเปล่า?)

Comment

555+++

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                      ไม่ใช่ไม่ซื้อนะ แต่นึกไม่ออกจะซื้อไปทำไม ไม่มีที่วางแถมบางคนเก็บไว้ในกล่องอีก ประมาณว่าส่องครั้งสองครั้งก็เก็บเข้าที่
                      เวลาเงินขาดมือ ก็ขายทิ้ง

เลยไม่เข้าใจว่า ซื้อเพื่อ???

Comment

Originally posted by verjil View Post
                        ไม่ใช่ไม่ซื้อนะ แต่นึกไม่ออกจะซื้อไปทำไม ไม่มีที่วางแถมบางคนเก็บไว้ในกล่องอีก ประมาณว่าส่องครั้งสองครั้งก็เก็บเข้าที่
                        เวลาเงินขาดมือ ก็ขายทิ้ง

เลยไม่เข้าใจว่า ซื้อเพื่อ???
                        มันคือความสุขส่วนตัวของโอตาคุครับ เหมือนพวกผู้หญิง ซื้อเสื้อผ้าล้นตู้ แต่ละตัวใส่ครั้ง 2 ครั้งก็เข้าตู้ไม่เคยใส่
                        มันเป็นความสุขของเค้าครับ คิดถึงขึ้นมาก็เอามาชม เอามาใช้

ผมอยากซื้อนะครับ เมื่อก่อนตอนอยู่ที่บ้านผมก็ซื้อ gundam มาต่อเล่น ต่อเสร็จก็ตั้งเล่นไว้ 2-3 วัน ฝุ่นจับเลยเก็บใส่กล่อง นาน ๆ ทีก็เอามาเล่น เอามาดู บางตัวที่ไม่รกห้องก็ตั้งโชว์ แต่ตอนนี้อยู่หอ ต้องจ่ายค่าหอ เลยไม่มีเงินพอจะซื้อฟิกเกอร์ เอาเงินไป ซีรอกซ์ แทน สะสมชีท lecture เพื่อน แทนฟิกเกอร์ครับ

รอท่าน ARES มาเสริมเรื่องนี้ครับ เห็นท่านเพิ่งจะเสียตังไปไม่นานมานี้ อิอิ

Comment

ขอแค่มีเพื่อนคุยก็พอใจแล้ว

Comment

Working...
                          X