Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น S.T.A.L.K.E.R. อยู่อีกบ้าง ลงชื่อหน่อยซิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by barw View Post
    เหมื่อนกันเลยครับ

ปล.ใม่รู้เนื้อเรื่องจะเปลี่ยนไปแบบไหน
    เค้าว่าเป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นก่อนภาคนี้ครับ มันถึงมีชื่อว่า Clear Sky ไงครับ อิอิ

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
      เค้าว่าเป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นก่อนภาคนี้ครับ มันถึงมีชื่อว่า Clear Sky ไงครับ อิอิ
      ตามท่านนี้เลยครับ เล่าย้อนไปหาอดีต

Comment

เล่นอยู่ครับ แต่เริ่มปอดๆแล้ว - -

Comment

เบื่อแล้วไปไม่รอด

Comment

กำลังเริ่มเล่นได้ไม่นาน เพราะไม่รู้มีก่อนมีเกมส์แนวๆแบบนี้อยู่ด้วย ชอบมากๆครับ
            ภาพสวย ได้บรรยากาศมาก สมจริง หลอน

มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ
            1. เวลาเราไปเก็บเควสไกลๆ ยังไงก็ต้องกลับมาขายของที่หมู่บ้านแรกเหรอครับ มีที่ขายของที่ไหนอีกปล่าวครับ หรือ หีบเก็บของที่มันทะลุถึงกันทุกที่ (เหมือน BIO HAZARD)
            2. เรามีวิธีเดาได้ไหมว่าพ่อค้าจะเอาของเทพๆ(เสื้อเกาะ หน้ากาก ปืน) มาขายช่วงไหน ตอนเริ่มเกมส์ครั้งแรกผมเข้าไปดู เจอหน้ากากอยู่ ตังไม่พอเลยไปทำเควส กลับมาว่าจะซื้อ แต่มันก็ไม่มีขายแล้ว
            3. เมื่อให้ยาคนเจ็บ เค้าจะเป็นเพื่อนเรา (ไม่รู้มีวิธีอื่นหรือปล่าว) แล้วเพื่อนเอาไว้ทำไรได้ครับ
            4. เมื่อไร่จะจบครับ จนกว่าเควสทั้งหมดจะหมด หรือ จนกว่าเควสเนื้อเรื่องจะหมด

น่าจะมีข้อสงสัยมากกว่านี้นะครับ แต่ตอนนี้คิดได้แค่นี้ อิ อิ

Comment

กำลังโหลด เซ้งไอ้คนปล่อย ไม่รู้หายหัวไปไหน โหลด 3 วันเเระ ยังไม่เสร็จซักที

Comment

ผมเล่นแบบว่า เริ่มเกมมาก็วิ่งไปยิงคนที่ถือปืนตรงใกล้ๆ บันใดลงไปใต้ดิน

แล้วก็เก็บปืนมาซุ่มในรูใต้ดิน รอเก็บทีละคน อิอิ เจอใครพ่อฆ่าหมด

อยากเห็นฉากจบว่าเป็นไง แต่หลังๆ ชักเบื่อ หยุดเล่นไปนานละ

Comment

เล่นจบหมกแล้ว......เซ้ง

Comment

มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ
                    1. เวลาเราไปเก็บเควสไกลๆ ยังไงก็ต้องกลับมาขายของที่หมู่บ้านแรกเหรอครับ มีที่ขายของที่ไหนอีกปล่าวครับ หรือ หีบเก็บของที่มันทะลุถึงกันทุกที่ (เหมือน BIO HAZARD)หากผมจำไม่ผิดรู้สึกว่ามี2ที่น่ะครับ
                    2. เรามีวิธีเดาได้ไหมว่าพ่อค้าจะเอาของเทพๆ(เสื้อเกาะ หน้ากาก ปืน) มาขายช่วงไหน ตอนเริ่มเกมส์ครั้งแรกผมเข้าไปดู เจอหน้ากากอยู่ ตังไม่พอเลยไปทำเควส กลับมาว่าจะซื้อ แต่มันก็ไม่มีขายแล้ว มันจะแล้วแต่ด่านมัน เล่นไปเรื่อยก็มีดีๆมา ผมจำไม่ได้แล้วว่าด่านไหน หากเราทำภาระกิจได้ แล้วไปคุยกับคนชุดดำที่ยืนอยู่ใกล้ที่ขายของ มันจะให้ชุดเรามาฟรีๆ
                    3. เมื่อให้ยาคนเจ็บ เค้าจะเป็นเพื่อนเรา (ไม่รู้มีวิธีอื่นหรือปล่าว) แล้วเพื่อนเอาไว้ทำไรได้ครับไม่น่ามีน่ะครับ แรกๆผมก็ช่วยมัน หลังๆเซ็งครับ บางทีช่วยมันเสร็จมันวิ่งไปโดนยิงตายซ่ะงั้น หลังๆก็เลิกช่วย(ช่วยยิงมันแทน -*- ) เก็บกล่องยาไว้ใช้เอง อิอิ
                    4. เมื่อไร่จะจบครับ จนกว่าเควสทั้งหมดจะหมด หรือ จนกว่าเควสเนื้อเรื่องจะหมดเล่นไปเรื่อยๆ เดี่ยวรู้เอง แบบไหนก็ได้ อิอิ

Comment

ผมเห็นภาค Clear Sky เวปนอกเค้าเอามาปล่อยแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเล่นได้หรือเปล่า กำลังโหลดอยู่ คงอีกหลายวัน 555

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
                        ผมเห็นภาค Clear Sky เวปนอกเค้าเอามาปล่อยแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเล่นได้หรือเปล่า กำลังโหลดอยู่ คงอีกหลายวัน 555
                        ผมไม่ค่อยได้เล่นเน็ตเท่าไร เล่นแต่ในมือถือ เลยไม่ได้หามาเล่นมั่ง -*- หาได้แล้วเล่นได้ไม่ได้ยังไง ส่งข่าวบ้างน่ะครับ

Comment

Working...
                        X