Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไม่ชอบ Dota บ้างคับเพราะว่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นครับ แรกๆก็ไม่ชอบ

หลังๆโดนหาว่า Noob เลยต้องพัฒนาฝีมือหน่อย

Comment

เป็นเกมที่ใช้ สมองพอสมควร ในการวางแผนโค้นล้มฝ่ายตรงข้าม สุ่มโจมตี(มันบอกว่าเราTUI a 1-1 pa)
      ทำcombo(มันบอกว่า1-1 pa พิมพ์เป็นกันแค่นี้หรือ)
      แต่ส่วนใหญ่มักไม่ได้เล่นเกมนี้ให้เกิดประโยชน์เนื่องจาก พวกเกรียนคิดไม่ถึงครับ ตีอย่างเดียว เก็บตังออกitems ดีๆ ตีป้อมก็บอกว่า tui kak น่าจับมันไปอ่าน หรือ ดู สามก๊ก บ้างจะได้เล่นโดยใช้กลยุทธในการเล่น
      -โดยรวมชอบครับถ้าได้เล่นกับพวก 25+(ใกล้เคียงกัน)

Comment

ไม่เคยเล่นครับ

Comment

ผมชอบครับ แต่เพื่อนผมมันชอบเกรียนด่าใส่ผมกับเพื่อนอีกคน ผมกับเพื่อนอีกคนเลยเลิกคบกับมันครับ
          สงสัยมันจะเล่นเอาเหรียญทอง

เล่นได้เกือบทุกตัวครับ เดี๋ยววันนี้จะลงเกมส์ใหม่ด้วยเลิกเล่นไปเมื่อต้นปีครับ เพราะกรณีดังกล่าว

ปล.เป็นเกมส์ที่ปลดผนึก เกรียนที่แอบแฝงอยู่ในตัวออกมาได้มากที่สุดเลยครับ

Comment

ไม่ชอบเพราะเล่นไม่เป็นครับ

Comment

เล่นไม่บ่อย แต่ทุกครั้งที่เบื่อเกมอื่นๆ หรือไม่มีเกมไรจะเล่น ก็กลับมา DotA ทุกทีเลย

Comment

ก้ไม่ค่อยเล่นนนะ พอดีไม่ใช่แนว - - ชอบเล่นแนว MMO มากกว่าอะ

Comment

แรกก็ไม่ค่อยเข้าใจมันเท่าใหร่ ตัวอะไรวะ โดนแต่ fist blood แถมโดน kill 5+แต่พอเริ่มเข้าใจ
                  เออ มันดีหว่ะ

Comment

ไม่ชอบอะ

Comment

เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

Comment

ใครไม่เคยเล่น lan ร้าน 5-5 กับเพื่อน ถือว่าเสียชาติเกิด เลยละครับ
                        สนุกกว่า B.net 3000 เท่า

เล่น มาตั้งแต่ ดูม เผาป่า แล้วละครับ จน บัด now ก็คิดว่า สนุกอยู่ แต่ก็ไม่ได้เล่นบ่อยมะมีเวลา

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                          ถ้าคุณเล่นเป็น คุณจะรู้ว่าการหาทริกเล่นที่มีไม่รู้จบ มันทำให้คุณเบื่อยากล
                          ผมก้อเคยครับ แรกๆโดนfirstblood โดนqไม่ต่ำกว่า5ตัวทุกเกม เพื่อนเอือมกันหมด เบื่อเกมนี้มาก แต่ก้อลองเล่นขำๆไปเรื่อยๆ พอเล่นไปเล่นมา เริ่มจับที่จับทางได้ รอบคอบมากขึ้น มันก้อสนุกมากขึ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การทำให้ทีมที่ห่วย,สู้ไมได้ ชนะอีกทีมที่เก่งกว่าได้ มันเป้นอะไรที่ค่อนข้างท้าทาย[ถ้าคนอื่นมันไม่outไปซะก่อน] และกลยุทธการเล่นก้อมีมากมายตามที่คิดได้ แต่เดี๋ยวนี้ผมเล่นเนืองๆอ่ะครับ ขืนเล่นมากไปเสียเรียนหมด
                          เห็นด้วยครับ เสน่ห์ของ DotA อยู่ตรงนี้

Comment

แรกๆโอเคนะ หลังๆ เริ่มจะไม่ไหวละ อีกอย่างเล่นแนวนี้ไม่เก่งด้วยมั้ง

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ว่าไปเห็นร้านคอมที่ไหนก็จะมีเด็กแว็น เกรียน แซ้บ นั่งเล่น dotA มันก็นะ -*- เลยทำให้ไม่ชอบอย่างว่า

Comment

Map เดิมๆ Hero เดิมๆ Item เดิมๆ ....แต่ฝีมือ ความคิดสร้างสรรค์ และความสามัคคี ยังเหมือนเดิมไหม?

เกมนี้มันไม่มีรูปแบบการเล่นที่แน่นอนและตายตัวครับ จับโน่นมาผสมนี่ได้หมด ผมชอบตรงนี้

ถึงจะมีอะไรหลายๆอย่างที่เหมือนเดิม แต่ทุกครั้งที่เริ่มเล่นเกมส์ใหม่ ผมกลับรู้สึกว่ามีอะไรที่แตกต่างกันออกไปในทุกๆเกมส์เลยครับ

Comment

ผมไม่ชอบอะ เกลียดมากที่สุดเลยเกมเนี้ย
                                1.คนมันเยอะ
                                2.ทำให้เด็กเกรียนเห็นผมพูดถึงเกมที่ไม่รู้จักก็พูด สู้ Dota ไม่ไดเหรอกมันกว่า
                                3.กำเนิดด้วยความเป็น FPS แก่นแท้ [โม้ไป]
                                4.ผมเชื่อมันต้องมีคนไม่ชอบเกมนี้บ้างล่ะ เกมนี้มันไม่ใช่แนวผม
                                5.ชอบใช้สมองทีมเวิร์คเล่น ArmA 2 ดูสิจะมีคนเล่นจบกี่คน
                                6.ไม่ชอบเกมที่ใช้มือข้างเดียวเล่นแล้วคลิกๆๆๆๆๆรัวๆ ส่วนปากก็ใช้ด่าเพื่อน
                                7.[อันนี้ความเห็นลึกๆผมนะ]ถ้ามัวหมกมุ่นกับเกมๆนี้เกมเดียวมากเกินไป ประสบการณ์เกมเมอร์อาจมีไม่มาก [อันนี้อย่าว่าผมนะเพราะผมชอบเล่นหลายๆเกม]
                                8.ชอบบังคับ w s a d mouse 1 โจมตี เนี่ยล่ะแนวผม
                                9.กระแสมันแรงเกิน บดขยี้เกมอื่นหมด
                                10.ทำไมไม่มี CSS ออนไลน์ฮิตกันบ้าง
                                11.เกลียดเกมที่มี interface กว้างๆตัวละครเล็กๆต๊อกต๋อยตีกัน
                                12.ไม่อิน ไม่ลึกซึ้ง ไม่ลึกล้ำ
                                13.ไม่ตื่นเต้น
                                แค่นี้ครับ
                                สุดท้ายแนวใครแนวมัน ต่างคนต่างแนว แต่ทำไมตรูไม่ชอบแนวนี้ฟร่ะ

Comment

Working...
                                X