Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้วครับเมื่อกี้ดูข่าว "ห้ามนำเข้า GTA4 และวางจำหน่าย ณ บัดนี้"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*-แผ่นก็อปโลด ผม 555+

Comment

ผมก็เคยเห็นนะ เด็กแถวบ้าน บางทีคิดเป็นจริงเป็นจังกับเกมมาก แต่นั่นมันเด็ก ป1
      แต่นี่ อายุ ขนาดนี้ ควรคิดได้แล้ว ว่า อะไรคือชีวิตจริง อะไรคือเกม

อีกอย่าง คนอยากขายข่าวได้ ก็ focus แต่เล่นเกมละครับ เหมือนอเมริกานั่นละ โทษเกมส์เหมือนกัน
      แต่ผู้ใหญ่บ้านเค้าไม่บ้าจี้ ตามสื่อครับ

Comment

บ่งบอกว่าอีก20ปีเมืองไทยก็ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงไงครับ เหอะๆ นี่ผมเกิดมา20กว่าปีละครน้ำเน่าก็ยังมีอยู่แสดงว่ามันจะยังมีอีกนานเลย เฮ่ย...

Comment

Originally posted by arito View Post
          คนไทยไม่เคยโทษตัวเองครับ ดูจากเหตุการบ้านเมืองก็ได้ ตัวอย่างมีให้เห็นๆอยู่ทุกวัน ไม่เคยส่องกระจกมองหนังหน้าตัวเองเลย เรื่องนี้จิงๆ เกมส์ไม่ใช่ส่วนผิด แต่ผิดที่ ผู้ใหญ่ ครอบครัว ที่ไม่เคยสั่งสอนให้เด็กมีจิตสำนึกที่ดีต่างหาก อะไรนิดๆหน่อยๆก็โทษเกมส์ เกมส์ไม่เคยฆ่าใครครับ
          สะใจครับท่าน

Comment

O o แบนไปได้ ผมเห็นด้วยว่าเกมไม่ได้ฆ่าใคร

Comment

Originally posted by Dekmap02
              ถ้า ม่ะโทดเกม ลงข่าวปายยย เด็กมีปัญหา เรียนบัดโซรบบบ ติดยา จี้ปาดคอแทกซี่ แล้วจามีคนอ่าน ไมละคับ ?
              มันคงไปมุดอยู่หน้าหลังๆ อ่ะคับ 5555
              5555555 ช่ายม่ะ
              ม่ะได้เล่น GTA บ่อย อ่ะ แต่จำได้ ว่า มัน ม่ะมี ให้จี้แทกซี่ปาดคอนะ
              ยอมรับว่าเกม มันรุนแรง แต่ ถ้าเกม มานม่ะผิด แล้ว ไปโทศ เพื่อเปิดช่อง เอาตัวรอด แล้วคนดันไปสนับสนุนมัน มันจะเป็นการ เพาะ เชื้อชั้ว !!!!!! จำว้ายยยยยยยยยยยยย!!! โอวชิด !
              เกมส์นี้ถ้า เมป เล่น พี่กัวว่าเมปจะไปข่มขื่น Taxi!!!
              แค่คิดว่าก็ สยองแว้ว!!!

Comment

บางคนนี่ลามปามไปถึงเกมส์ออนไลน์

ซึ่งมันคนละประเด็นกัน

อย่างว่าละครับ ผู้ใหญ่ใน ยุคก่อน เค้าไม่มารู้เรื่องราวอะไรกับเราในยุคนี้เท่าไหร่

ทำใจๆ แต่ถ้าเกมส์ไหนมันรุนแรงโดยไร้สาระเกินไปผมก็ไม่ชอบนะ อย่าง GTA เนี่ย ผมไม่ชอบเลย

แต่ RS4 อ่ะ เกมส์มันมีเนื้อเรื่อง เพียงแต่ภาค 4 มันเป็นคนซะเยอะแค่นั้นเอง

Comment

คิดว่าแก้ปัญหาถูกแล้วมั้งหนะ มันอยู่ที่คนจะเล่นไม่ได้เกี่ยวกะเกมส์เลย คนมันหมกมุ่น
                  สมองมันเรียนมาไม่ได้พัฒนามันก็เลยเป็น เหอๆ แบนไปก็เท่านั้น

Comment

สงสัยสักวัน เราๆท่านๆ คงได้รับการสนับสนุนให้เล่นหมากเก็บ มอญซ่อนผ้า ฯลฯ เป็นแน่ หุหุ

Comment

• แล้วจะตื่นเต้นอะไรนักหนาเนี่ย -*-

Comment

• งานนี้โทดเด็กอย่างเดียวไม่ได้ครับ

โทดสื่อด้วย

Comment

• สงสัยรัฐ จะสนับสนุน แผ่นก็อป แผ่น ปลอม ครับ ^^ ( BAN แผ่นแท้ )

Comment

• Originally posted by momotaro2u View Post
                            เป็นไปได้นะเด็กอาจจะเล่น assasin creed มากไป
                            ตามข่าวเหงว่า เสียบๆๆๆๆตั้งหลายแผล

น่าสงสารคนโดนครับ

น่าด่า เด็กมัน

น่าคิดครับ ทำไมต้องไล่ต่อต้านเกมส์ด้วย
                            ต้องให้วัวหายถึงล้อมคอก
                            โอยสังคมไทย

เรื่องyoutubeไปทีและ
                            Assassin's Creed จิ้มทีเดียวครับ

Comment

• เห็นบอกที่บ้านมันมีปัญหากันไม่ใช่หรือครับ เด็กเรียนก็เก่ง มีความคิด เลยคิดจะโยนความผิดให้เกม

Comment

• ฉิกหาย ตรูว่าจะซื้อแผ่นแท้ PC ไว้ออนไลน์ สักหน่อย แสรดดดด....

ก๊อปก็ออนไม่ได้ แล้วจะไปหาแผ่นแท้ที่ไหนฟระเนี่ย

Comment

Working...
                                X