Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ คิดอย่างไร กับข่าวที่เด็กฆ่าคนตายเพราะเกม GTA มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัยสื่อ คงอยากจะช่วยโปรโมทเกมส์ GTA ภาคใหม่เนี่ยหล่ะมั๊ง

ตอนนี้ก็คงดังสมใจ เด็ก ๆ หามาเล่นเพียบ

Comment

ไม่เป็นไรโดนตำรวจจับเด๋วก็โหลดเล่นใหม่ได้

Comment

ก็มันบ้าเกมส์อ่ะ

Comment

Originally posted by numetal View Post
          ลองคิดเล่นๆ ดูนะครับ ถ้าเกิดรัฐบาลมันเกิด(เฉือก)ฉลาดขึ้นมา ตัดไฟตั้งแต่ต้นลม สั่งให้เลิกนำเข้าการ์ดจอให้ใช้แต่การ์ดจอออนบอร์ด จะเป็นยังไง

ปล. ถ้าเป็นจริงเดี๋ยวผมเป็นแกนนำจัดม็อบไปประท้วงแมร่งเลย
          ปล. 2 ขำๆ
          Originally posted by BaKerStreet View Post
          ^
          ^
          ^
          555+
          แบบนี้เหล่าสาวก แดง-เขียว คงต้องก่อม๊อบสินะ
          ปายด้วย ถึงคราวแดง+เขียว จับมือกัน อิอิ เดินขบวนถือปายแดงถือป้ายรูป 4870 เขียวถือ GTX280 555+ ประท้วงเสร็จเถียงกันต่อ "ตูแรงกว่าเฟ้ยๆๆๆ" 555+

Comment

ไอ่บ้าเอ่ยยยยยยยยย !!~*

Comment

ไปโทษเกมได้ไงครับ ผมคนหนึงล่ะที่โตมากับเกม การเล่นเกมมันช่วยเสริมสร้างจินตนาการซะมากกว่า สำหรับไอ้คนที่แยกแยะไม่ออก เอาโลกจินตนาการกับความจริงมาปนกัน แล้วแยกแยะไม่ออก ก็ไม่สมควรจะเสือกเล่นนะครับ ทำผิดมาแล้วก็รับไปละกัน แต่ทำให้เกมดีๆเสียหมด หลายๆคนที่ไม่ได้สัมผัส เข้าใจผิดคิดว่าเกม คือต้นเหตุของปัญหาแล้วมาโทษเกม เห้อออ...

Comment

ดูสภาพมันคงปล้นไปเสพยาซะมากกว่าล่ะมั้ง น่าจะบอกว่าจำมาจากSFมากกว่าเพราะเกรียนมั๊กๆ
                สงสารก็แต่คนทางบ้าน เงินประกันก็ยังไม่มี หาเช้ากินค่ำ

Comment

สำหรับผม ไอ้เด็กคนนั้นมันปัญญาอ่อนครับไร้สมอง สงสารคนขับแท็กซี่ ครับที่ต้องมาตายเพราะเด็กโง่ๆคนหนึ่ง
                  ขอให้มันไม่เจริญครับ

ปล.คำพูดอาจจะเเรงเพราะผมเป็นคนพูดตรงคิดยังไงก็พูดยังงั้นครับ

Comment

ผมเล่น GTA GearofWar Assceed เกมรุนแรงๆ

ไม่เคยจะไปเที่ยวเอามีดไปจ้วง เอาปืนไปยิงชาวบ้านเขาเลย = = เห้ออออ

Comment

ดูจากการให้ปากคำ กับอายุที่ไม่ใช่น้อยๆ
                      คิดว่าคงมีปัญหาทางด้านครอบครัวหรือด้านสุขภาพจิต เลยทำให้แยกแยะระหว่างเกมส์กับความจริงไม่ได้

แต่ข่าวก็เหลือเกินเน้นเกมส์ออนไลน์จัง

เชื่อว่าหลายคนก็เคยเล่นตั้งแต่ยังเด็ก แล้วเล่นทุกแบบทุกแนว แล้วเล่นไม่น่าจะต่ำกว่ามันแน่ๆ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

แต่จากการสอบปากคำนี่มันเหมือนปากคำของเด็กประถม หรืออนุบาล มากกว่า พูดดื้อๆ ง่ายๆ แบบไม่คิดอะไร

แต่เกมส์พวกนี้ก็สมควรมีผู้ใหญ่ให้คำแนะนำ ในกรณีเด็กที่ยังไม่รู้ประสีประสา เด็กเล็ก

Comment

มันไม่เด็กแล้ว

Comment

ตามข่าวแม่เค้าก็ให้ข่าวว่าเด็กเองเรียนก็ดี มันไม่น่าจะเป็นเพราะเกมส์แล้วละน่าจะเป็นที่ปัญหาส่วนตัวมากกว่าจะเป็นที่เกมส์นะ

Comment

แม่งเกรียน
                            ผมว่ามัน เป็น ข้ออา
                            งของเข้ามากกว่า อาอุก็ไม่น้อย น่าจะแยกแยะออก อย่างคนที่ เล่น gta ก็คงจะออกมาไล่ ฆ่ากันตาย***หมดทัง้โลกแล้วมั้ง แม่ง ทำเสียหมด ไอ้เด็ก ซ้นทีน

Comment

กลบเกลื่อนคดี
                              GTA มีภารกิจ ขับTAXI , ภารกิจขับรถพยาบาลรับคนเจ็บ ไมมันไม่เลียนแบบล่ะ ดูหน้าแล้วท่าทางโรคจิตนะผมว่า จิตแพทย์ยังไปเข้าข้างมันโทษเกมอีก

Comment

Originally posted by Dekmap02
                                อีกอย่างนะคับ มันอาจจะเป็น คำอ้างเพื่อ ประโยชน์ในชั้นศาลก้อได้อ่ะคับ
                                ก้อ แบบ ว่า "ยังไม่มีสติยังคิด เพียงพอ ถูกสื่อ ชักจูง ขอความสงสาร จากคณะลูกขุน เพื่อลดโทศไงคับ
                                ม่ะแนะ น่ะ คับ อาจจะมีนักวิชาการ สิ้นคิด อยากดัง ยื่นมือเข้ามาช่วยมันก้อได้ อ่ะคับ บอกว่ามันเป็นเหยื่อจากเกม ช่วยให้มัน พ้นโทศ
                                มัน ฉลาดม่ะคับ
                                แบบคดีแทงนักเรียน ญ ไงคับ ที่นักเรียน ญ โดนแทง แล้ว มีคนมาช่วยมัน บอกว่า มันเป็นโรคจิต ทั้งๆทึ่ผู้การ ตำรวจออกมายืนยัน นั้งยัน ว่าม่ะใช่ แล้ว มัน ก้อ หลุดโทศไปทั้งๆ ที่มันมีความผิด
                                ของแบบนี้ มานต้อง ฆ่ามันทิ้ง ซะตรงนั้น เลยคับ ไม่ง้านเชื้อชั้วๆ มานจะดิ้นด็อกแด็ก หลุดออกมาคับ
                                ประเทศไทยมันยั้งงี้อ่ะคับ มีคนอยากดังเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                                ขอโทษเหอะครับประเทศไทยไม่มีระบบคณะลูกขุน อย่ามานั่งเทียนดีกว่า ในการขึ้นศาลอาญามันเป็นระบบกล่าวหาครับเอาผิดผู้กระทำผิดต้องมีหลักฐานชัดเจนแล้วศาลจึงตัดสินจากพยานหลักฐาน ต่างกับอเมริกาที่ใช้ระบบคณะลูกขุนศาลอยู่ตรงกลาง คณะลูกขุนเป็นคนตัดสิน แต่กรณี นี้ ไม่สามารถอ้างได้ว่าวิกลจริต คนที่ตัดสินได้ว่าวิกลจริต คือจิตแพทย์เท่านั้น การกระทำโดยขาดความยั้งคิดไม่ถือว่าวิกลจริตรับโทษเต็ม
                                จำเลยนั้นมีประจักษ์พยานชัดเจนมัดแน่น มีการตระเตรียมการวางแผนล่วงหน้า ผิด ป.อ. มาตรา 299(4) ฆ่าผู้อื่นโดยไตร่ตรองไว้ก่อน แถมที่สารภาพก็เพราะจำนนต่อหลักฐาน รับโทษสูงสุดประหารชีวิต เป็นเยาวชนลดโทษเหลือจำคุกตลอดชีวิต นอกจากนี้ลักษณะเข้าข่าย ชิงทรัพย์ทำให้ผู้อื่นถึงแก่ความตายซึ่งมีโทษประหารชีวิตเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X