Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ผมคิดว่าผมจะเก็บซื้อ XBOX360 65 nm ครับ อยากรู้เรื่องของมันมากกว่านี้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเป็นคนนึงที่มี xbox360 ครับแนะนำว่าถ้าอยากเล่น xbox360 จริงๆรอรุ่น Jesper ก็ดีครับเพราะมันกำลังจะออกแล้วหรือออกไปแล้วไม่แน่ใจ แต่อาจจะต้องทำใจรอในส่วนการเล่น copy หน่อยนะเพราะรุ่นใหม่ๆแบบนี้จะยังไม่สามารถเล่น copy ได้ครับเหมือนตอนนี้รุ่น 65nm lot ใหม่ๆที่ใช้ drive lite-on ก็ยังไม่สามารถเล่น copy ได้แต่ผมว่า xbox360 กับไฟแดงคงจะอยู่ด้วยกันไปจนจบยุคของมันนั่นแหละ และต้องยอมรับครับว่าเกมของ xbox360 เยอะจริงๆและออกเร็วกว่า PC ด้วย แต่ยังไงซะผมก็ชอบ mouseกับkeyboard อยู่ดีเล่น gears of war สะใจกว่า joy เยอะเลย

Comment

ซ่อมได้ครับ น้องที่รู้จักเพิ่งมาบ่นให้ฟังว่าโดนไฟแดงไป เอาไปซ่อมมา เสียไป 8000 บ.

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
        ซ่อมได้ครับ น้องที่รู้จักเพิ่งมาบ่นให้ฟังว่าโดนไฟแดงไป เอาไปซ่อมมา เสียไป 8000 บ.
        8000!!! ซื้อใหม่ดีกว่า เเสดงว่าน้องที่รู้จักคงโดนตุ๋นจนเปื่อยยุ่ยเลย

Comment

ถ้าตอบคงยาวครับ หากอยากรู้เรื่อง Xbox360 ให้ PM เมลมาให้ผมครับ ผมจะส่งคู่มือการซื้อ Xbox360 ให้ สามารถตอบโจทย์คุณได้ทุกอย่างแน่นอน

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
            หลังจากนั้น อีก 1 เดือน God_Hand ขอลาออกจาก OCZ นับจากวันนี้เป็นต้นไปครับ 19 กรกฎาคม 2551
            God_Hand ขอลาออกจาก OCZ และไม่ขอเข้ามายุ่งในห้องใดๆของ OCZ อีกต่อไปครับ
            .

Comment

7MB นะครับ ผมไม่แน่ใจว่าส่งให้ผ่านหรือเปล่านะครับ

Comment

ผมมีทั้ง PS3 และ XBOX360 เลยครับ
                ไม่เกี่ยงค่ายนะ ขอตอบเป็นข้อๆละกัน

-ว่ามันสามารถ ทำอะไรได้บ้างนอกจากไว้เล่นเกมส์แล้ว
                พอต่อ Net แล้วมันก็เหมือนคอมดีๆนี่เอง แต่เล่นCopระวังโดนแบนนะครับ อิอิ

- แล้วมันสามารถใช้ เม้าส์ คีบอร์ดของคอม ได้เปล่าครับ
                ถึงใช้ได้ เกมส์มันก็ไม่รองรับหรอกครับ
                อีกอย่าง เล่นจอยก็ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ เขาเล่นจอยกันทั้งโลก เดี๋ยวก็ชินเองแหละ

- แล้วอาการไฟแดงนี้ แต่ล่ะดวงมีความหมายว่าอย่างไร
                มันเป็นCode บอกรหัส 4 บิต ก็เอาCodeที่ได้ไปตีความหมายว่า เครื่องมีปัญหาอะไรนั่นเอง

- แล้วเล่นกับจอคอม monitor CRT ได้ป่ะครับ
                ได้ แต่ต้องมีสายต่ออกจอคอม ซื้อเพิ่มนะครับ

จะซื้อรุ่นไหนมันก็ อนิจจัง ครับ
                รุ่นใหม่ Jesper ไม่รู้Copได้ไหม? ถ้าได้รอกี่เดือน?
                รุ่น 65nm แดงน้อยลงจริงครับ แต่ก็อยู่ที่ดวงคุณด้วย
                รุ่นที่เล่น Cop ไม่ได้ก็ออกมาแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเล่น cop ได้เมื่อไหร่?

ของแต่ละอย่างมันมี ข้อดี ข้อเสียในตัวเอง
                คอมดีจริงแต่ ถ้าตัวคุณไม่up com งบมันก็ไม่บานปลาย
                XBOX ง่าย+สะดวก+ประหยัดจริง แต่มันก็ยังมีแดงนะ แต่น้อยลงเยอะละ

Comment

ซื้อเลยก็ดีครับ รอตัวใหม่ jesper ก็อย่างที่ว่าไม่รู้จะก๊อปได้ไหม ซื้อมาเล่นแผ่นก๊อปก็น่าจะคุ้มน่ะครับสำหรับ xbox360 หรือถ้าอยากจะเล่นแผ่นแท้เครื่องไม่แปลงก็น่าจะรอjesperน่ะครับ
                  ผมว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันคงซื้อแบบเครื่องแปลงอะนะ ไม่งั้นบางเกมส์ที่ทำออกมาเล่นออนไลน์ไม่ได้ ซื้อแผ่นแท้จะไม่คุ้มเท่าไหร่สำหรับผมน่ะ

แต่ผมยังโลเลอยู่นิดหน่อยเหมือนกันอยากอัพคอมก็อยาก

Comment

- ว่ามันสามารถ ทำอะไรได้บ้างนอกจากไว้เล่นเกมส์แล้ว
                    ตอบ ไวดูหนังระดับ HD ครับ ส่วนเล่นก๊อปแล้วโดนแบน ผมออนไลน์มา9เดือนแล้วครับออนทุกวันยังรอดจากการโดนแบนครับ แต่อย่าเพิ่งดีใจถ้า MS เขาจะแบนเมื่อไรผมก็โดนครับเพียงแต่ตอนนี้เขาคงไม่อยากทำมากกว่า

- แล้วมันสามารถใช้ เม้าส์ คีบอร์ดของคอม ได้เปล่าครับ
                    ตอบ ใช้ได้บางเกมครับแต่ใช้เล่นเกมไม่ได้ครับสำหรับคีย์บอด ใช้ได้แค่พิมพ์คุยกันเท่านั้นครับ ส่วนเมาส์ใช้ไม่ได้ครับ

- แล้วอาการไฟแดงนี้ แต่ล่ะดวงมีความหมายว่าอย่างไร
                    ตอบ อาการไฟแดงคืออาการที่ hard ware ล้มเหลว สาเหตุหลักมาจากความร้อนครับ ที่ไปทำให้ตะกั่วขยายตัวจนมันหลุดออกมาจากตัวบอดครับ ไฟแดงที่น่ากลัวกันที่เห็นมี3รหัสครับ 0102 0110 (ไฟแดง3ดวง) และอันสุดท้ายเป็น E74(แดง1ดวง) โดย 0102 มีปัญหามาจาก GPU(ซ่อมได้) และ 0110 มีปัญหามาจากแรม(รหัสนี้ซ่อมไม่ได้) ส่วน E74 ปัญหามาจาก gpu เช่นกันแต่ตะกัวยังไม่เสื่อม แค่ถอดมาทาซิลิโคนใหม่ก็หาย(เพราะซิลิโคนเสื่อมนั้นเอง)ถ้าเกิดไฟแดงขึ้นโอกาสซ่อมหาย80-90% ครับและค่าซ่อม500บาท ซ่อมไม่ผ่านไม่คิดเงิน
                    - แล้วเล่นกับจอคอม monitor CRT ได้ป่ะครับ
                    ตอบ เล่นได้ครับ

คำแนะนำเพิ่มเติม 65nm ยังพบไฟแดงอยู่ครับ เนื่องจากความร้อนมันมากเหลือเกินบวกกับพัดลมท้ายเครื่องที่เป่ามดยังไม่กระเด็นเลย แนะนำติดพัดลมคุณ ArtDVD เพิ่ม หรือไม่ก็เปลื่อยเครื่องเล่นยกไดฟ์ออกและเอาพัดลมเป่าที่ฮีตซิงค์และชิพแรมก็จะทำให้อาการไฟแดงหายขาดได้

สุดท้ายถ้าคุณเล่นแผ่นแท้รับประกัน MS 3ปีครับไม่ต้องกังวลเรื่องไฟแดง
                    Last edited by popshock; 31 Jul 2008, 17:41:08.

Comment

แล้ว PS3 ใช้แป้นกับเม้าเล่นได้ไม๊ครับ แบบว่าส่วนตัวชอบแนว fps

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                        แล้ว PS3 ใช้แป้นกับเม้าเล่นได้ไม๊ครับ แบบว่าส่วนตัวชอบแนว fps
                        ไม่ได้ครับ

Comment

มาขายของซะงั้น

Comment

Xbox360 เรยค่ะ ซื้อมาแระ ^^
                            ดีมากๆ แผ่นก็ถูก Confirm!!?

Comment

สุดยอดครับ เข้ามาเก็บความรู้

ยังไงๆผมก็ชอบ XBOX360 เพราะว่า เซ็งกะ ไอ้คุณ PS3MAN นี้แหละครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                                แล้วถ้าเกิดไฟแดง 3 ดวงขึ้นมาแปลว่า ต้องทำใจอย่างเดียงหรอครับ ไม่มีวิธีแก้เลยหรอครับ
                                อยากให้ร้านแปลงเล่นแผ่นก๊อปครับ ไม่แปลง microsoft ประกันให้3ปี แต่ค่าส่งเครมก็ หลักพันค่าพัสดุ นะ แผ่นมือสองก็แยะ

Comment

Working...
                                X