Announcement

Collapse
No announcement yet.

doom3กับfar cryอันไหนหนุกกว่ากาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกไปเกมนึงนะครับ ข้างบนอ่ะ ^^

Half-life 2 พลาดได้ไงครับ อิอิ

แต่จขกท เค้าถาม Doom 3 กับ FarCry

ส่วนตัวแล้วผมชอบ FarCry มากครับ ให้ความรู้สึกลุยแหลกมากกว่า Doom 3 ครับ ถ้าชอบบู๊แหลกก็ควรจะเล่น FarCry ครับ ชอบ AI FarCry มากครับ เราสามารถใช้กลยุทธ์กับเกมนี้ได้เต็มที่เลยครับ คุณจะลุยแหลกหรือจะลอบเร้นไปตามป่าแล้วลอบยิงก็ยังได้ กลาง - ท้ายเกมเราจะได้สู้กับสัตว์ประหลาดด้วยครับ และจะได้เห็นสงครามย่อยทั่วเกาะระหว่างมนุษย์ [ทหาร] กับสัตว์ประหลาดสู้กันครับ แล้วก็จะเข้าทางว่า "ศัตรูของศัตรูคือมิตรแท้" อิอิอิ

ส่วน Doom 3 ออกแนวหลอนครับ คนชอบเล่นแนวหลอน ๆ ก็จะชอบ Doom ครับ สู้กันในที่มืด ๆ และชอบดักชุ่มตลอดเกมเลยครับ เผลอนิดเดียวมีชักกระตุกแน่นอนครับ เผลอ ๆ โดนตัวอะไรต่อยตายยังไม่รู้เรื่อง แต่ท้าย ๆ เกมเราจะบู๊พอสมควรครับ

Comment

Counter Strike คับ ในตำนาน สนใจเจอได้นะคับ ( มีดนะ )

Comment

ไม่ชอบDoomอะ มันอึดอัด+กดดัน

Comment

ผมเพิ่งได้ FEAR มาครับ

มันหลอนน้อยกว่า Doom3 มากเลยอ่ะ เล่นก็มีสะดุ้งเล็กๆ

แต่ Doom3 ต้อง ผวา+หลอน+สะดุ้งรุนแรง น่ากลัวมั่กๆ

แต่ผมว่า FEAR ภาพสวยสมจริง สุดๆแล้ว ยิ่งตอนยิงแล้วกดภาพช้า สุดยอดมากครับ

Comment

เล่นFEARแล้ว จะอวกแตกอ่ะ ลองเล่นPREY กันยังสวยนะ ไม่กินเป็คด้วย FEARกินกว่าเยอะๆ

Comment

ชอบ FarCry มากกว่าครับ
              ไม่ลอง Quake4 ด้วยล่ะครับ

Comment

Working...
              X