Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีปิดจอย Xbox Wireless controller ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีปิดจอย Xbox Wireless controller ครับ

ต้องรอให้มันปิดตัวเองอย่างเดียวหรอครับ มีวิธีอื่นมั้ย หรือบางครั้งผมชัตดาวน์คอมพ์ไปแล้ว

จอยมันยังไม่ยอมปิดเลย ไฟกระพริบเป็นชั่วโมงๆ ทนไม่ไหวเลยถอดถ่านมันออกซะ

ท่านไหนมีวิธีปิดช่วยบอกกันหน่อยนะครับมันกินไฟน่าดูเหมือนกันจอยตัวนี้(เล่น DMC4 ไม่กี่ชม.แบตหายไป 1 ขีดแล้ว)

ถามอีกอย่างครับรู้สึกจอยมันจะเสียบหูฟังได้ มันต้องเป็นหูฟังแบบไหนครับ ลองเอาหูฟัง Nokia เสียบดู เครื่อง Detect เจอหูฟัง แต่ไม่มีเสียง

เปิดกะบะถ่านออก เเล้วใส่เข้าไปเหมือนเดิมครับ

ส่วนมากผมปล่อยให้มันดับเองอะครับ ถ้าไม่ไปกดปุ่มอะไรสักพักมันดับเอง

Comment

ถ้าไม่ใช้ก็ถอดถ่านออกครับ หูฟังที่ใช้ได้ต้องเป็นของXbox360นะครับ แต่ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน เห็นเค้าว่าเอาไว้Voice Chatผ่านWindows Live

Comment

ขอบคุณนะครับ สงสัยต้องถอดถ่านอย่างเดียวซะแล้ว

Comment

ขอดูภาพจอยแบบที่ไร้สายหน่อยได้มั๊ยครับ พอดีจะสั่งซื้อทางเน็ต

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
            ขอดูภาพจอยแบบที่ไร้สายหน่อยได้มั๊ยครับ พอดีจะสั่งซื้อทางเน็ต
            กดเข้าไปดูเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ก็ยังอยากรู้ว่ามันแถมอะไรมากับตัวจอยบ้างครับ เกรงว่าซื้อมาแล้วมันต้องซื้ออย่างอื่นด้วยมั๊ย เช่น ที่ชาท ตัวส่งสัญญาณ อะไรอย่างนี้น่ะครับ

Comment

ใช้ถ่าน aa ธรรมดาก็ได้คับ แล้วก็ซื้อควรเลือกกล่องแดงนะคับ เพราะจะมีตัวรับสัญญาณมาให้ด้วย ราคาประมาณ

1500-1800 นี่ละ แต่ถ้าซื้อกล่องเขียว เฉาพะตัวจอย 1500 แถมต้องซื้อตัวรับแยกต่างหาก อิก 800 *0*

Comment

ข้อมูลอยู่ในFAQทั้งหมดครับ เพียงแค่ต้องค่อยๆอ่านเท่านั้นเอง

Comment

1. ใช่อันนี้มั๊ย
                    Last edited by pikky_potter; 9 Sep 2008, 08:31:24.

Comment

2. หรืออันนี้
                      Last edited by pikky_potter; 9 Sep 2008, 08:31:24.

Comment

3. นี่ด้วย

Comment

4. ถ้าซื้อผิดต้องซื้อตัวนี้มาด้วย ใช่มั๊ยครับ ตัวwireless

เพราะต้องสั่งซื้อทางเน็ตนี่แหละครับ เลยไม่แน่ว่ามันเป็นแบบไหน เมล์ไปถามร้านก็ไม่ตอบมาซักที
                          แต่ว่าน่าจะเป็นแบบ ภาพที่1 ใช่มั๊ยครับ

Comment

ตัวแรกเป็นของXboX360 Eliteนะครับ ถ้าจะซื้อตัวนั้นต้องซื้อWireless Receiverเพิ่ม

ตัวที่2ของXboXรุ่นแรกครับ

ตัวที่3เป็นXboX360 Wireless Controller รุ่นปกติ(สีขาว) สามารถหาซื้อแบบกล่องสีแดงได้เพื่อให้มีWireless Receiverมาในตัวเลย ไม่ต้องไปหาซื้อแยกอีก

ดังนั้น.. หาซื้อแบบตัวที่3ครับ แต่ถ่านที่ได้มาไม่ใช้ถ่านชาร์จนะครับ มันจะมาเป็นกระบะใส่ถ่านAA2ก้อน ถ้าจะใช้ถ้านชาร์จต้องซื้อPlay & Charge Kitเพิ่ม

เวลาซื้อถามที่ร้านคำเดียวเลยครับ เป็นXboX360 Wireless Controller For Windows กล่องสีแดงหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็... ต้องซื้อReceiverแยกเองครับ

ดังนั้น เวลาซื้ออ่ะ เอากล่องแบบนี้นะครับ

ไปต่อในห้องFAQเลยนะครับ จะได้รวมกันอยู่ที่เดียว เผื่อคนมาหาข้อมูลทีหลังจะได้ไม่งง >>ตามไปโลด<<
                            Last edited by Beaver_XT; 16 Jul 2008, 17:00:05.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                              ตัวแรกเป็นของXboX360 Eliteนะครับ ถ้าจะซื้อตัวนั้นต้องซื้อWireless Receiverเพิ่ม

ตัวที่2ของXboXรุ่นแรกครับ

ตัวที่3เป็นXboX360 Wireless Controller รุ่นปกติ(สีขาว) สามารถหาซื้อแบบกล่องสีแดงได้เพื่อให้มีWireless Receiverมาในตัวเลย ไม่ต้องไปหาซื้อแยกอีก

ดังนั้น.. หาซื้อแบบตัวที่3ครับ แต่ถ่านที่ได้มาไม่ใช้ถ่านชาร์จนะครับ มันจะมาเป็นกระบะใส่ถ่านAA2ก้อน ถ้าจะใช้ถ้านชาร์จต้องซื้อPlay & Charge Kitเพิ่ม

เวลาซื้อถามที่ร้านคำเดียวเลยครับ เป็นXboX360 Wireless Controller For Windows กล่องสีแดงหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็... ต้องซื้อReceiverแยกเองครับ

ดังนั้น เวลาซื้ออ่ะ เอากล่องแบบนี้นะครับ
                              [ATTACH]172191[/ATTACH]

ไปต่อในห้องFAQเลยนะครับ จะได้รวมกันอยู่ที่เดียว เผื่อคนมาหาข้อมูลทีหลังจะได้ไม่งง >>ตามไปโลด<<
                              โอ้ววว นี่แหละครับข้อมูลที่อยากรู้ กล่องแบบนี้นี่เอง ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Working...
                              X