Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง gt5 แพ้ grid ราบคาบเลยใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง gt5 แพ้ grid ราบคาบเลยใช่มั้ยครับ

ผมยังไม่เคยเล่น gt5 ครับเคยเล่นแต่บน ps2 เท่าที่ดูวีดีโอเปรียบเทียบ gt5 สู้ grid ไม่ได้เลยอ่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=cP1Q6...eature=related

อันนี้ผมว่า วีดีโอ มันเหมือนทำออกมาให้ GT ดูด้อยกว่าอย่างชัดเจนเลยนะ เหมือนการขับรถหวานเย็นเจอกับการขับรถฮาทคอร์ ยังไงยังงั้น เเต่จริงๆเเล้ว GT5 ตัวจริงก็ยังไม่มีกำหนดออกที่เห็นก็เป็นเเค่ตัว DEMO เฉยๆเเต่คิดว่าตัวจริงออกมารถก็ไม่น่าจะมีการพังบุบสลายเหมือนเดิมอยู่ดี GTไม่เคยทำรถพังได้มาก่อน

Comment

การลงรายละเอียดของเกมมันคนละแบบกันอ่ะครับ
      GRIDออกแนวRacing Arcade, ทั้งIn Trackและ Street Race
      ส่วน GTจะเป็นRacing Simulation ที่เน้นฝีมือและการปรับแต่งรถ
      ถ้าพูดถึงในแง่เกมขับรถอย่างเดียว... ผมให้ทั้งคู่เต็ม10ละกัน เพราะมันคนละแนวกันครับ

Comment

ก็อยู่ที่คนขับอ่ะครับใครจะขับได้ดีกว่ากัน ดริฟดีกว่ากัน

Comment

ว้าวววว

Comment

มันเหมือนการตัดต่อ เพื่อเบียงเบนข้อมูล
            เหมือนกับ ภาพข่าว ที่เอามาให้ดูเฉพาะส่วน เพื่อให้คนเข้าใจผิดๆ

ค่อนข้างจะเป็นเกรียนที่มีฝีมือทีเดียว คนทำวีดีโอตัวนี้

Comment

มันอยู่ที่เราเลือกฮะ ว่าจะเล่นอะไร ชอบแบบไหน

ผมชอบแนวรถแข่ง ผมชอบทั้ง 2 เกมส์เลย

Comment

คนละแนวครับ GT ของ PS3 ต้องเอาไปเทียบกับ GTR หรือพวก Test Drive จึงจะถูกต้อง เพราะเป็นแนว sim เหมือนกัน ระบบการเล่น เน้นจำลองจากของจริง ครับ ส่วน GRID เอง ถ้าจะเทียบทางฝั่ง pc ต้องเทียบกับ NFS เพราะเป็นกึ่ง arcade เช่นกัน

ไม่งั้นมันเทียบกันไม่ได้ เกมนึงคุณกดคนเร่งได้ยาวๆ รถมันก็เร็ว + สนุก เข้าโค้งมัน แต่อีกเกมนึงเป็นแนว sim มันก็ทำไม่ได้ ความสนุกตรงจุดนั้นมันก็หายไป เปลี่ยนเปนความท้าทายที่ความยากแทน

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                  คนละแนวครับ GT ของ PS3 ต้องเอาไปเทียบกับ GTR หรือพวก Test Drive จึงจะถูกต้อง เพราะเป็นแนว sim เหมือนกัน ระบบการเล่น เน้นจำลองจากของจริง ครับ ส่วน GRID เอง ถ้าจะเทียบทางฝั่ง pc ต้องเทียบกับ NFS เพราะเป็นกึ่ง arcade เช่นกัน

ไม่งั้นมันเทียบกันไม่ได้ เกมนึงคุณกดคนเร่งได้ยาวๆ รถมันก็เร็ว + สนุก เข้าโค้งมัน แต่อีกเกมนึงเป็นแนว sim มันก็ทำไม่ได้ ความสนุกตรงจุดนั้นมันก็หายไป เปลี่ยนเปนความท้าทายที่ความยากแทน
                  +1 เห็นด้วยอย่างแรง

แต่จากที่เล่นมา ให้เรียงลำดับแบบไม่นับPlatformเลยนะครับ
                  ถ้าจะให้นับในหมวดRacing Simulation ผมให้
                  อันดับ1: Grand Turismo Series
                  อันดับ2: Live For Speed >> Simก็สนุกได้ แบบไม่ต้องใช้พวงมาลัย
                  อันดับ3: Toca Race Driver
                  อ้าว แล้วGTRและเหล่าSimbinหายไปไหน?? ขอบอกเลยว่าผมไม่ให้ครับ แต่ให้Toca Race Driverแทนเนื่องจาก SimbinมันSIMได้โอเวอร์สุดๆ ขับรถจริงยังสนุกกว่า แถมถ้าไม่ใช้อุปกรณ์ดีๆเล่นนี่ คุณจะขับได้อนาถมากๆ ขนาดจอยXboxหรือ Logitech ChillStreamยังเอาไม่อยู่ ต้องใช้พวงมาลัยเล่นถึงจะรู้สึกได้ถึงความนสนุก

ถ้าเป็นRacing Arcade
                  อันดับ1 ณ ปัจจุบัน: Race Driver:GRID
                  อันดับ2: Need For Speed : Mostwanted
                  อันดับ3: ...... ยังไม่มีครับ ตั้งแต่เล่นมา2เกมนี้หนุกสุดละ

Comment

GTR เล่นยากบลิงๆ

Comment

ผมว่า จีที5 ยังไงก้อเจ๋งกว่าๆๆภาพคนละเรื่องเลย

Comment

คุณ Bearver XT /underground1 ตอบได้เป็นกลางดี ถ้าผมพิมพ์เดียวต้องมีประเด็นยาวแน่ๆเลย ฮาๆๆ

ปล. น่าจะงัดกระทู้เก่าขึ้นมานะคับ d(-__-")b เอิ๊กๆ

GT GT GT GT GT GT

Comment

พวกบ้านๆเอาอะไรไปวัดคับ ยังไงGTก็แน่นอนกว่าว่ะ

Comment

จริงๆครับ คนละแนวกับ GT เลย ตอนแรกคิดว่าจะเป็นคู่แข่งแต่ พอเล่นดูแล้วไม่ใช่อ่ะ

Comment

ทำไมในกGRIDรถพังง่ายจังอ่ะ

Comment

Working...
                              X