Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อจอยใหม่ มาช่วยกันเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้มาแล้ว XboX360เลย พอดีที่ร้านแบบFor Windowsหมดเลยเอาแบบนี้มาแทน

รูป... พี่ผมเอากล้องไปอ่ะครับ ขอเป็นรูปเก่าสมัยXboX360ของผมตัวแรกแทนละกันอิๆ (แต่เหมือนกันทุกอย่างครับ)

Originally posted by maxnami View Post
    ตัวแรกเจ๋วสุด
    <<ประเดิมRepแรกเลยนะเนี่ย ขอบคุณมากครับ^.^

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้มาแล้ว XboX360เลย พอดีที่ร้านแบบFor Windowsหมดเลยเอาแบบนี้มาแทน

รูป... พี่ผมเอากล้องไปอ่ะครับ ขอเป็นรูปเก่าสมัยXboX360ของผมตัวแรกแทนละกันอิๆ (แต่เหมือนกันทุกอย่างครับ)

<<ประเดิมRepแรกเลยนะเนี่ย ขอบคุณมากครับ^.^
      ต้องซ์้อแบบตัวมีสายหรือไม่มีครับ ถ้าจะเอามาต่อคอม

Comment

ได้ทั้งมีและไม่มีครับ แต่แนะนำให้ซื้อเป็นตัวกล่องแดงเพราะจะมีDriverมาให้
        สำหรับตัวมีสายซื้อยังไงก็ได้ เพราะเรามาโหลดDriverก็ใช้ได้แล้ว
        ส่วนWirelessต้องเป็นกล่องแดงเท่านั้น ถึงจะมีReceiver มาให้ด้วย ไม่งั้นต้องซื้อแยกครับ อีกประมาณพันกว่าๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ได้ทั้งมีและไม่มีครับ แต่แนะนำให้ซื้อเป็นตัวกล่องแดงเพราะจะมีDriverมาให้
          สำหรับตัวมีสายซื้อยังไงก็ได้ เพราะเรามาโหลดDriverก็ใช้ได้แล้ว
          ส่วนWirelessต้องเป็นกล่องแดงเท่านั้น ถึงจะมีReceiver มาให้ด้วย ไม่งั้นต้องซื้อแยกครับ อีกประมาณพันกว่าๆ
          ตัวไหนปัญหาการใช้งานน้อยกว่ากันครับ

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมขับรถก็มีพอๆกันครับ เพราะAnalog Stickมันเบี้ยว.. แต่ถ้าแก้ปัญหาง่ายๆก็เอาแบบมีสายดีกว่า เพราะมีDriverโม สามารถลงเองได้ครับ
            ลองดูกระทู้นี้ได้ >>จิ้มโลด<<

ถ้าเล่นAssassin's Creed, GOW, Bioshock, Crysis ตรงที่เบี้ยวจากศูนย์กลางไม่มีผลอะไรครับ
            ในGRID ก็เกือบจะไม่มีผล แต่ต้องไปตั้งDeadzoneนิดนึง
            NFS Prostreet อันนี้ก็ไม่มีผล เพราะอะไรที่เบี่ยงออกจากศูนย์กลางไม่เกินครึ่งAnalog Stickรถแทบไม่หัน

ถ้าจงใจจะซื้อมาเล่นเกมทุกประเภท ไม่เว้นเกมเก่าๆเช่นNFS Underground2, Mostwanted, Carbon บอกได้เลยว่างานเข้าครับ.. แก้ปัญหาจอยเบี้ยวกันสนุกเลย ผมนั่งCalibrateด้วย Driverโมตั้งนาน กว่าจะให้ได้Deadzoneน้อยที่สุดโดยที่รถไม่เบี้ยว พูดได้คำเดียวว่า ไม่สนุก!! เวลาเข้าไปเล่น ถ้าใช้Driverโม จอยจะสั่น(ปกติสั่นบางเกมเท่านั้น) แต่มันจะสั่นมั่วมากๆครับ เล่น5นาทีเอาCounterpainทาข้อมือได้เลย

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมขับรถก็มีพอๆกันครับ เพราะAnalog Stickมันเบี้ยว.. แต่ถ้าแก้ปัญหาง่ายๆก็เอาแบบมีสายดีกว่า เพราะมีDriverโม สามารถลงเองได้ครับ
              ลองดูกระทู้นี้ได้ >>จิ้มโลด<<

ถ้าเล่นAssassin's Creed, GOW, Bioshock, Crysis ตรงที่เบี้ยวจากศูนย์กลางไม่มีผลอะไรครับ
              ในGRID ก็เกือบจะไม่มีผล แต่ต้องไปตั้งDeadzoneนิดนึง
              NFS Prostreet อันนี้ก็ไม่มีผล เพราะอะไรที่เบี่ยงออกจากศูนย์กลางไม่เกินครึ่งAnalog Stickรถแทบไม่หัน

ถ้าจงใจจะซื้อมาเล่นเกมทุกประเภท ไม่เว้นเกมเก่าๆเช่นNFS Underground2, Mostwanted, Carbon บอกได้เลยว่างานเข้าครับ.. แก้ปัญหาจอยเบี้ยวกันสนุกเลย ผมนั่งCalibrateด้วย Driverโมตั้งนาน กว่าจะให้ได้Deadzoneน้อยที่สุดโดยที่รถไม่เบี้ยว พูดได้คำเดียวว่า ไม่สนุก!! เวลาเข้าไปเล่น ถ้าใช้Driverโม จอยจะสั่น(ปกติสั่นบางเกมเท่านั้น) แต่มันจะสั่นมั่วมากๆครับ เล่น5นาทีเอาCounterpainทาข้อมือได้เลย

อยากเปรียบเทียบ 2 ตัวนี้ xbox vs saitek cyborg อะครับตัวไหนดีกว่า

Comment

ถ้าจะเอาแบบต่อแล้วใช้ได้เลย ไม่ต้องเซ็ตอะไรมากก็ Saitek Cyborg Rumbleครับ ราคาพอๆกันแต่คุณภาพAnalog Stickดีกว่า ถึงจะไม่Hi-Soเท่าก็ตาม

แต่มันจะเล่นเกมพวกFor Windows Liveไม่ได้เท่านั้นเองครับ

มีคนบอกผมมาว่าเค้าไปลองCyborgแล้วไม่ชอบก็มีอ่ะ อันนี้ก็แล้วแต่คนด้วยนะครับ แต่โดยรวมแล้วถ้าเล่นเกมทั่งไปไม่เจาะจงเล่นเกมที่ว่ามา(พวกAssassin's Creed) ก็เอาCyborgไปครับ

Comment

จอย Xbox สวยดี ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

ของผมซื้อมาประมาณ1750ครับ

Comment

จอยมีไฟแดงไหมครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                        จอยมีไฟแดงไหมครับ
                        ไม่มีครับ มีแต่ปุ่มแดง

Comment

วันนี้เพิ่งซื้อมา จอย xbox มีตัวรับ wireless ให้มาด้วยครับ
                          เเจ่มมากมาย เล่นเกมคล่องเลยอิอิ

Comment

ไม่มีครับ มีแต่ปุ่มแดง

Comment

Working...
                            X