Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวดีสำหรับผู้ใช้จอยXboX360 For Windows จอยของท่านสามารถConfigอย่างละเอียดได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของ Cyborg ผมยังไม่เคยลองเหมือนกันเพราะจอยมันไม่เบี้ยว
    แต่ Driver ยังพัฒนาเรื่อยๆครับ ตอนนี้ 0.2.6 ได้แล้วมั้ง

วิธีลงใช้กับ Vista / 7 ก็ตามนี้เลยครับ
    http://www.sevenforums.com/hardware-...0-gamepad.html

Comment

Originally posted by armyman View Post
      แบบมีสาย เมื่อ HWH เคยนำมาจำหน่าย ราคา 990... เดี๋ยวนี้เปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายแระ ราคาขยับไป 1590...
      ผมซื้อมาก็ช่วงนั้นพอดี

Comment

http://redcl0ud.1.forumer.com/index....=0&#entry10286

เห็นตานี่โพส 0.2.7 อ่ะครับ แต่ผมอ่านแล้วงง เพราะอ่อนEng พอจะทราบไหมครับว่าเขาว่าไงบ้าง

ลองโหลดจาก Directlink ที่พี่แกแปะไว้ http://www.xtemu.com/forum/files/file/48-xbcd-027/
        น่าจะสำหรับ XP เพราะเห็นลายเว็นแกใช้XP แล้วยังไงผมจะมารายงานผลนะครับ -0-
        Last edited by chayanino; 22 Jul 2010, 19:03:15.

Comment

เค้าบอกว่าโหลดจากเวปที่เค้าไป host ไฟล์เอาไว้ได้เลย ถ้าจะให้ผมแนะนำก็มี Skydrive นั่นหล่ะโหลดง่าย
          ส่วนวิธีใช้กับ Vista / 7 ก็ทำเหมือนเดิมที่ผมเคยแปะไว้ให้นั่นหล่ะครับ

Comment

ยังทำ Trigger ของ Cyborg เป็น L2 R2 ไม่ได้เลยครับ Y.Y

ลงโปรแกรมแล้ว เข้าDivicemanager เพื่อ UpdateDriver ใ้ห้เป็นตัวนี้ แต่มันไม่เห็นมีขึ้นมาเลย

ผมท้อเลยง่ะ - -!

ท่านBeaver_XTเคยเอา Cyborg มาSet หรือเปล่าครับ ถ้าเคยลองผมขอทราบขั้นตอนได้หรือไม่ครับ

ปล.ผมใช้ XP32bit ไม่โมครับ

Comment

ถ้าลงได้มันจะมีโปรไฟล์ขึ้นมาให้เลือกครับ เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมลองให้ละกัน เครื่องที่จะลองเป็น Vista 32bit เน้อ หวังว่าคงไม่ต่างกันมากนะครับ

Comment

ขอบคุณครับที่สละเวลาช่วยเหลือครับผม

นี่ผมก็นั่งหาวิธี+Refreshกระทู้นี้ไปพลางๆครับ

Comment

Cyborg ผมมันโชว์ในหน้าDevice Manager แบบนี้ครับ ผมต้องไปUpdate Driversตรงไหนแน่หนอ - -!

Comment

ลองไปกด SetUp มันจึงหาจอยผมไม่เจอ - -

Last edited by chayanino; 22 Jul 2010, 20:36:59.

Comment

ลองเรียบร้อย
                      ถ้าเป็น Saitek Cyborg มันจะไม่ยอมโหลดให้ครับ ต้องเป็นจอย Xbox360 ของ MS เท่านั้นมันถึงจะโหลดเปลี่ยนเป็น Driver ของ XBCD ได้

อ้อ ถ้าจะให้เป็นปุ่ม ยังไงคงต้องลองโปรแกรม SST ที่เปลี่ยนจอยเป็นคีย์บอร์ดกับเมาส์แล้วล่ะครับ
                      Last edited by Beaver_XT; 22 Jul 2010, 20:47:13.

Comment

แสดงว่า ผมอดใช้Drivers ตัวนี้สินะครับ T_T

ขอขอบคุณ คุณBeaver_XT ครับผม อุตสาห์สละเวลาเล่นเกมมาตอบผม ^^

Comment

ไอ้ที่กดทริกเกอร์พร้อมกันไม่ได้เพราะมันเป็นแกนเดียวใช่มั้ยครับ ลองตัวนี้แล้วจะหายมั้ย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            ลองเรียบร้อย
                            ถ้าเป็น Saitek Cyborg มันจะไม่ยอมโหลดให้ครับ ต้องเป็นจอย Xbox360 ของ MS เท่านั้นมันถึงจะโหลดเปลี่ยนเป็น Driver ของ XBCD ได้

อ้อ ถ้าจะให้เป็นปุ่ม ยังไงคงต้องลองโปรแกรม SST ที่เปลี่ยนจอยเป็นคีย์บอร์ดกับเมาส์แล้วล่ะครับ
                            ลง SST ไว้แต่แรกแล้วครับ เดี๋ยวเย็นนี้ว่าจะลองไปเซตดู

Comment

Working...
                            X