Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาเกมเก่าเกมนึงครับ เครื่องบินตกหรือเรือบินตกกลางทะเล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาเกมเก่าเกมนึงครับ เครื่องบินตกหรือเรือบินตกกลางทะเล

จำเนื้อเรื่องไม่ได้มาก รู้แต่ว่าเริ่มมาคือเครื่องบินหรือเรือบินจำไม่ได้ ตกกลางทะเล ตัวเกมเพลย์ก็จำไม่ได้ แต่มีการคราฟยานพาหนะได้ตามใจเรา ทำจากไม้ก็มี ติดล้อก็วิ่งได้ ติดปีกก็บิน ติดใบพัดก็แล่นในน้ำได้ แต่ถ้าคราฟไม่สมดุลก็ไปไม่ได้ มีบลูปริ้นท์สำหรับคราฟด้วย มีเกาะต่างๆ ต้องใช้ยานพาหนะเดินทางผ่านทางน้ำ จำได้ว่าตอนเริ่มจะมีเศษซากเรือบินกระจายอยู่ เราเก็บได้แต่จำไม่ได้ว่าเก็บมาทำไมครับ 555
    เกมเป็นมุมมองบุคคลที่3ครับถ้าจำไม่ผิด ภาพเป็นแนวแฟนตาซี เป็นเกม pc ครับ
    Last edited by tige; 14 Jul 2020, 00:54:35.

STRANDED DEEP

Comment

Working...
    X