Announcement

Collapse
No announcement yet.

motion blur ใน Grid

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• motion blur ใน Grid

ผมเล่น Grid ตั้งแต่ Demo แล้ว ผมมีความรู้สึกว่าทำไม Motion Blur ของผมหายไปทั้งๆที่ผมก็ไปปรับออฟชั่นตรงนี้เป็น on แล้ว ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนผมมัยครับ อยากเล่นภาพแบบ Motion Blur มั่งครับ อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรครับ เสป็คตามลายเซ็นต์ครับ

แล้วใช้Windowsอะไรครับ แล้วก็Direct XกับDriverกร์ดจอได้Updateหรือเปล่าเอ่ย
    เครื่องผมนี่การ์ดจอหารครึ่งของท่านได้เลยมั้ง เล่นมันก็เบลอตั้งแต่เรกเลนอ่ะครับ แทบอ๊วก!!

Comment

ผมใช้ Windows Vista Sp1 กับ DirectX10 ไดร์เวอร์ชั่น 175.16 ครับ ปรับ High สุดหมดทุกกอย่าง ไม่มีเบลอให้เห็นเลยครับ อยากอ้วกครับ แต่ภาพมันไม่เบลอเลย ท่านใช้ Windows อะไรครับ ไดร์เวอร์ตัวไหน

Comment

เล่นบน XP sp3 driver175.16 ...ปรับแล้ว ก้มีเบลอตามที่ปรับนะครับ......

Comment

อ้าวมีไดร์เวอร์ 175.16 แล้วหรอ เหอๆ

Comment

ดันครับ มีใครใช้แบบแล้วไม่ขึ้น Motion blur แบบผมบ้างมัยครับ!! ช่วยบอกเสป็คไดร์เวอร์ที่ใช้ OS,DX และการ์ดจอของท่านด้วยนะครับ

Comment

ยังไม่ได้ลองเล่นเลย

ไปหาดูด demo มาเล่นกะเค้ามังดีก่า

Comment

แปลกนะครับ ของผมก็เบลอ แต่ปิด แทบอ๊วกเหมือนกัน

Comment

ลองเทียบดู *-*

อันนี้ DiRT

Last edited by BaKerStreet; 31 May 2008, 20:04:56.

Comment

motion blur มีใน Vista เหรอ ทำไม XP ไม่เห็นมีเลยอะ

Comment

Originally posted by splintercell_pandora View Post
                      motion blur มีใน Vista เหรอ ทำไม XP ไม่เห็นมีเลยอะ
                      มีครับ ใน option ปรับความละเอียดให้กดปุ่ม Shift ครับ

Comment

ผมชอบแบบไม่เบลอมากกว่านะครับ แบบเบลอ ขับแล้วเบลอ แหกทุกที

Comment

ผมลองทั้งใน XP และ Vista และก็ลองปรับทุกๆลายละเอียดแล้วภาพก็ยังไม่เบลอ เฟรมเรตจะอยู่ 60 กว่าๆนะครับ เกมส์อื่นไม่เป็น งงเหมือนกัน จิงๆแล้วแค่สงสัยครับว่าทำไมมันภาพมันไม่เบลอเท่านั้นเองครับ

Comment

เบลอ เหมาะกะจอใหญ่ๆ เล่นไกลๆมากกว่า สำหรับผมนะ

ไม่งั้นอ้วกจะแตก

Comment

ของดู option ที่ปรับสำหรับท่านที่ใช้ภาพแบบ motion blur หน่อยได้มัยครับท่าน ท่านใดก้ได้ครับ

Comment

Working...
                              X