Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec ของ Devil May Cry 4 PC Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้วว อย่างเล่นจังเยย

E6300
    2Gb
    3650 Oc
    น้อยๆ ของเราจะไหวมั้ยเน้อออ

Comment

Minimum:

CPU: Intel Pentium 4 3GHz

RAM: 512MB (Windows XP), 1GB (Windows Vista)

VGA: GeForce 6600 with 256MB of VRAM (SM3 Required)

HDD: 8GB Free

MONITOR: Resolution at least 640x480

ปรับต่ำสบาย

Comment

โอ๋วอีกเกม ที่ผมติด มาจากเพย์ อิอิ..

Comment

Originally posted by enzigerz View Post
          ความละเอียดจริงของ ps3เกมนี้คือ 720p นะครับ ผมเองก็เล่นจบบนps3มาเเล้วหลายรอบด้วย เเต่ผมคิดว่าเกมนี้เล่นบน pcภาพก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับถ้าไม่เอาเทียบกันข้างๆนะ เเละที่สำคัญถ้าไม่มีจอยนี้ก็เน่าเเน่ๆ (เกมนี้ผมขายไปเเล้วเเต่ผมก็ยังถ่ายรูปกล่องมันเก็บไว้เเล้วก็ยังเห็นเขียนบอกไว้หลังกล่องว่า 480p 720p เท่านั้น)
          ตามนั้นครับ เพราะ PS3 มันดีแค่ CPU แค่นั้นเอง
          เกมนี้ใน PS3 ผมถึงบอกว่ามันแค่ 1024*768 คือตัว console มันรองรับ res สูง
          แต่ลดสเปกตัดโน่นตัดนี่เพื่อให้ราคามันถูก รองรับ 1080i แต่ทำจริงไม่ได้เพราะข้อจำกัดของ Hardware ครับ ทาง capcom เองก็หงุดหงิดไม่น้อยเหมือนกัน คอขวด PS3 น่ะ GPU ของ PS3 ก็ไม่หรูมากครับ เทียบกับการ์ดจอสมัยนี้โดนแซงไปแล้วเรียบร้อย ลองเปิด AA มันต่างกันพอควรนะถ้าไปเล่นวิสต้า แต่ที่ฮาคือแผ่น PC มันถูกกว่าบาน

Comment

ผมลองเล่นตัว demo แล้วครับ
            his 3870 ปรับ สูงสุดเลยครับ ไม่มีกระตุก อิอิ แหล่ม

Comment

Originally posted by xculibur View Post
              Minimum:

CPU: Intel Pentium 4 3GHz

RAM: 512MB (Windows XP), 1GB (Windows Vista)

VGA: GeForce 6600 with 256MB of VRAM (SM3 Required)

HDD: 8GB Free

MONITOR: Resolution at least 640x480

ปรับต่ำสบาย
              Athlon X2 4600+ กับ Radeon X1600 Pro RAM2GB ยังต้องปรับต่ำเลยครับ เล่นลื่นได้ที่ res 640x480

Comment

เป็นไปได้ แต่ ผมว่าติดที่ 6600 ผมว่าไม่ไหว นะคับๆ

Comment

เล่นกับวิสต้า DX10 ภาพไม่ต่างกับXPเล้ยย อาจจะมีแสงนิหน่อย

Comment

โอว์ ชิลชิล ครับสเป๊คนี้ อิอิอิ

Comment

ตกลง ออกตัวเต็มวันไหนเนี่ย
                      เห็นว่าเดือนนี้ใช่ป่ะ?

Comment

Working...
                      X