Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีท่านใดกำลังสนุกกับ Neverwinter Night 2 บ้างครับมาจอยกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีท่านใดกำลังสนุกกับ Neverwinter Night 2 บ้างครับมาจอยกันหน่อย

ตอนนี้มีท่านใดกำลังสนุกกับ NWN2 กันบ้างครับ มาช่วยกันไขปริศนาหน่อยครับ ผมไปต่อไม่ได้

ติดที่ทางไป NWN นี่หาไม่เจอครับ ดันมาหลงอยู่ในปราสาทนี่

ประตูบ้าที่ก็ล็อคตายเลย มีใครผ่านตรงนี้ไปต่อได้แล้วบ้าง ตอบด้วยนะคร้าย

กราฟิกสุดยอดเลยเกมส์นี้

Comment

กะตุกมะคับ

แล้วocไปขนาดนั้นใช้ซิ้งเดิมป่ะคับ
      อุณหภูมิเท่าไหร่

Comment

ไม่กระตุกครับ ผมปรับสุดหมดที่ 1024 x 768 ครับ แต่ต้องลง Patch 1.03 ก่อนนะครับ

สำหรับซีพียูใช้ของ Intel ที่มากับมันครับ ไม่ได้เปลี่ยนอุณหภูมิที่ 39 - 51 องศาครับ

บอกผมทีสิครับว่าทำไงจะผ่านประตูนี่ได้ กำลังมันส์

Comment

ยังไปไม่ถึงเลย ^^"

Comment

- -'' จบแล้วครับ

ถ้าไงบอกละเอียดหน่อยครับ

มันประสาทไหน Act ไหน มี 3 Act

แล้วก็ Comment 2 ในภาพจะเข้าได้ปาเข้าไป Act 3 นะครับ ถึงจะเข้าได้

Comment 1 ประสาทไหน ???

Comment

โอ ครับท่าน
              ภาพแรกที่ลงไปนั้นในช่วงแรกๆ เลยครับ เข้าไปในโบราณสถานที่มีพวก Lizard อยู่อ่ะ

มีบทสรุปไหมครับ แนะนำหน่อย
              ตอนนี้ผมติดเควส Vellis ทีเมือง Forge lock ให้ไปหาผู้บัญชาการและกองกำลังที่หายไปทางทิศตะวันออกอ่ะ

Comment

แบบสรุปคร่าวๆ ภาษาปะกิด

http://www.awake-at-night.com/Sectio.../nwn2/nwn2.htm

#1. ติดในปราสาทที่เราต้องมาหา Silver Shard หรือปล่าว "Quest Ruins of the Past"
                #2. ในสรุปเขาก็บอกว่าล้อคเปิดไม่ได้ "This door cannot be picked but special"

ใครที่กำลังเล่น หรือเล่นจบแล้ว มีข้อแนะนำ จอยกันบ้างเน้อ

Comment

อยากเล่นมั่งว่ะ

Comment

- -''

ช่วยเข้าไปที่ www.vagabondteam.com ได้ไมครับ

ผมเปิด FAQ ที่นั้นไหว ส่วนใหญ่จบกันเยอะแล้ว ไปดูสิครับ

Comment

อัพแรมก่อนเด๋วหามาเล่น

Comment

มันส์มากครับ ตอนนี้ผ่านจุดที่ว่ามาไกลแล้วครับ อาศัยเฉลยของท่าน fotodunkman แจ่มครับ
                        เรื่องราวมันตลกมากโดยเฉพาะเพื่อเราที่เป็นคนแคระนี่พูดมาทีนี่ ฮาแตกตอนนี้อยู่ที่ Neverwinter
                        แล้วครับ

Comment

ภาคแรกยังเล่นไม่จบเลยครับ ~_~

Comment

ขอถามหน่อยครับ คือติดตรง Act2 หา Moonstone Mask ไม่เจอครับ ไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงใหนครับ

Comment

Moonstone Mask เป็นร้านคาเฟ่ที่มีนางรำเต้นโชว์ของ Ophara ในเมือง Merchant Quater ใกล้ๆ กับ Tyr Temple ครับท่าน

Comment

Working...
                              X