Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pongsapat View Post
    เกมไพ่ในคอม อะคับ

เกมแรกสำหรับผม
    เหมือนกัน

Comment

• น่าจะ Command & Conquer: Red Alert

Comment

• prince of persia คับ ในวินโดว 3.11
        ตอนนั้นรู้สึกมันมากๆอะ ด่านเลือกกินขวดยาอย่าให้โดนยาพิษนี่ผ่านยากมาก T_T

Comment

• DOOM ด้วยอีก 1 คน

Comment

• ปีเตอร์แพนคับ ตอนเล่นใช้ pentium 166 hdd 512 mb เท่าที่จำได้เก่าได้ใจ

Comment

• DOOM เล่นได้ 2 นาทีเลิก กลัวผีมาก และไม่แตะคอมเครื่องนั้นไปพักใหญ่ น่ากลัวชิบ T_T

Comment

• เกมส์เลียงไพ่ ที่อยู่ในวินโดว์มีมาแต่ไหนแต่ไรล่ะอิอินั่นแรกเกมส์แรกเลย

Comment

• doom ครับ จำได้ต้องไปเก็บ key blue, red , yello อิอิเล่นกันเพลิน

และก็ lion king ครับ มันส์ มากๆ

Comment

• ยิงไข่ง่า

Comment

• Counter Strike ภาคไหนจำไม่ได้เเล้ว

Comment

• เมื่อ 13 ปีที่แล้ว ไม่doom ก็ lion king หรือ ไม่ก็ยานยิงๆ เหมือน แอสไตร์อะ

Comment

• Prince of Persia เ่ล่นตอนอยู่ ม.ต้น เลยครับ (แต่จำไม่ได้แล้วว่า ม.อะไร?)
                          Attached Files

Comment

• เกมขับรถ Lotus ครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

• Dig dug => Pacman บน Dos ครับยังไม่มี windows 3.1 จอเขียวด้วย

Comment

• มาริโอ้ รุ่นคุณทวด

เล่นตั้งแต่สมัย ป.1ครับ

ตอนนั้นรู้สึกจะเป็นวิน95อยู่เลย

คอมโรงเรียน

Comment

Working...
                                X