Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท้องฟ้าในเกมเมื่อ 24ปีที่แล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท้องฟ้าในเกมเมื่อ 24ปีที่แล้ว...

เห็นใครสักคนบอกว่าอยากดูแสง ผมว่าเดี๋ยวคงมีให้ดูมั้ง เริ่มมาเรื่อยๆแล้ว

Originally posted by Fr3ak
    Another special from PC Games Hardware. This time we have a lootk at the development in sky presentation in games.

1984:

2008:

Link tp the picture gallery:
    http://www.pcgameshardware.de/aid,64...iew=yes&page=1
    (Click the picture to enlarge it)

Link to the article (German):
    http://www.pcgameshardware.de/aid,64...ndel_der_Zeit/

โอ้ว ไม่น่าเชื่อ

ตอนแรกนึกว่าจะเอาเครื่อง FR มาให้ดูนะครับเนี้ย

Comment

อันแรกมัน ท้องฟ้าเกมหรือ เด็กวาดสีเทียนครับ - -

Comment

ทั้ง 2 ภาพมาจากเกมอะไร ครับ

Comment

แจ่มจริง ยัดลง FR โลด

Comment

อายุเกมน้อยกว่าผมนิดนึง ^^"

Comment

เหอๆ ต่างกันโดยสิ้นเชิง

Comment

ภาพแรกชั่งงดงามจริงๆ แต่ว่าเรายังไม่เกิดเลยอ่า

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                  อันแรกมัน ท้องฟ้าเกมหรือ เด็กวาดสีเทียนครับ - -
                  ยังไงก็ไม่ทราบนะครับ แต่สมัยก่อนเกมมันสนุกที่Ideaของเกม กับระบบเกมเพลย์และอะไรต่างๆที่สร้างสรรค์มากๆ ไม่ได้แข่งกันที่กราฟฟิคเหมือนสมัยนี้

Comment

ผมยังไม่เกิดเลยครับท่าน T_T

Comment

เกิดไม่ทัน

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                        ทั้ง 2 ภาพมาจากเกมอะไร ครับ
                        ภาพเเรก ไม่รู้จักเหมือนกันครับ เเต่น่าจะมาจากเครื่องเกมพวก Famicom จากค่าย นินเทนโด้ อ่าครับ

ภาพที่ 2 ดูจากเเสงสีเเล้วน่าจะเป็น S.T.A.L.K.E.R.: Clear Sky นะครับ (เกมที่กำลังจะลง PC สิงหานี้ครับ)

Comment

สมัยก่อนกับสมัยนี้ต่างกันมากๆ
                          หยั่งกะเด็กหัดวาดรูปกับภาพ Cap จากภาพยนต์ฟรอมยักษ์

Comment

แต่เกมส์สมัยก่อนนี่คลาสสิคเยอะนะครับ แบบ tetris, mario อะไรงี้ ไม่มีใครที่ไม่รู้จัก อาจจะเป็นเพราะช่วงนั้นเกมยังมีไม่เยอะก้อได้เนอะ >< แล้วแต่ก่อนเกมมัน graphic ไม่สวยมาก เลยสู้กันที่ระบบเกม และแนวคิดมากกว่าครับ

Comment

มันต่างกัน มากๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆ

Comment

Working...
                              X