Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] GRID 2 - เกมแข่งรถภาคต่อที่หลายคนตั้งตารอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nissan s15 View Post
    ส่วนตัวล้วนๆ กับการปรับตัวให้เข้ากับเกมให้ได้แต่ไม่สำเร็จ อิอิ
    ผมไม่ชอบอาการรถในภาคนี้เลย ไม่รู้จะดริฟไปไหน ผมพยายามปรับให้ชินแต่ก็ไม่ชินซะทีกับอาการดริฟของมัน ผมไม่เคยปรับตัวกับเกมใหนนานเท่าเกมนี้เลยเหมือนรถมันแรงมากๆแล้วมาใส่ยางราคาเส่นละพัน 55
    การบังคับผมให้ที่1ในใจเลยตอบสนองไวมาก
    AI กวนตีนมาก
    ภาพสวยมากแต่ไม่ชอบมุมมองที่เห็นรถทั้งคันเท่าไร ตูดรถใหญ่มากเวลาจะแซงบังคันหน้าซะมิดเลยและบังถนนอีกต่างหาก ถ้าไปใช้มุมมองอื่น เวลารถท้านสบัดก็ดึงกลับมายากอีก

โหมดแข่งต่างๆนิ่แทบไม่ต่างกันเลยอาการรถนิ่แถๆๆแถดๆๆอย่างเดียวชนนิดชนหน่อยก็หมุนล่ะ ทั้งที่ไม่น่าจะหมุน

รถก็แต่งไม่ได้ นอกจากลาย

โดยรวม ดี แต่สู้ภาคแรกไม่ได้เลย แค่ภาพสวยกว่า อย่างอื่นแพ้หมด

ผมว่ามันน่าจะจับมือกับ NFS นะ น่าจะพอดี อันนึงเลี้ยวง่าย อีกอันไม่คิดจะเลียว อิอิล้อเล่น
    เสียดายที่พยายามปรับตัวเข้ากับเกมไม่ได้ เลยต้องเป็นอีก 1 เกม ที่เล่นได้ไม่เกิน 3 วันก็ต้องลบทิ้ง

ปล. รีวิวได้ประทับเหมือนเดิมครับ

Comment

อีกไม่นาน Demolition Derby จะกลับมาแล้วนะครับ อดใจรอกันได้เลย ซึ่งจะเป็นตัวแจกฟรี เย่!!!
      http://community.codemasters.com/t5/...by/ba-p/318184

แล้วก็จะมี DLC สำหรับสนามใหม่เพิ่มด้วย อันนี้น่าจะเสียตังค์... ว่าแต่มันชักจะบานปลายเกินไปไหมเกมนี้

Comment

Originally posted by madcatzz View Post
        Grid1 แม้จะออกมา 5 ปี ผมก็ยังหยิบมาเล่นได้อยู่เรื่อยๆไม่มีเบื่อ
        เป็นเกมส์แข่งรถที่ผมชอบระบบการบังคับที่สุดตั้งแต่เคยเล่นมา

แต่ Grid 2 ลองวันแรกแค่ไม่กี่ตาก็เริ่มเบื่อซะแล้ว ผิดหวังครับ
        สิ่งดีๆที่เคยประทับใจใน Grid1 มันไม่เหลืออีกแล้ว
        -------------------------------------------------
        ส่วนทางด้าน EGO Engine 3.0 ต้องขอชม
        กราฟฟิกทำออกมาได้สวย และที่สำคัณ ไม่กิน spec เครื่องเลย
        เครื่องเก่าๆของผม(ที่เล่น nfs แทบไม่ได้ ขนาดปรับต่ำสุดยังกระตุกจนแทบอวกแตก)
        แต่กลับสามารถเล่น Grid2 ปรับ all high+full hd ได้ลื่นหัวแตก
        เห็นด้วยตามนั้นครับ GRID เป็นเกมส์ที่ฉีกการบังคับจากเกมส์ขับรถอื่นมาเกมส์แรกๆ แต่พอปรับได้แล้วอินสุดๆ แต่พอมาภาค 2 เหมือนมันจะแย่กว่าเดิม

เหตุผลที่เล่นภาคนี้ของผมคือ รถใหม่ๆ ล้วนๆ เลย แฮะๆ

Comment

ใครรู้สึกผิดหวังกับ GRID 2 แต่อยากเล่นรถ+สนามที่มากขึ้นของ GRID 1 ล่ะก็ ตามไปโลด ผมเอา DLC ของภาคแรกมาลง PC ให้แล้วครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2325729

Comment

เชื่อไหม ส่วนที่สนุกที่สุดของเกมคือทำลายติดรถ

Comment

แบบว่าเพิ่งมาอ่านเจอรีวิวช้าไปฮ่ะ กดมาอาทิตย์ก่อน 49ดอลเต็มๆฮ่ะ แถม Dlc อีกตัว 5.99USd เล่นได้1ชั่วโมง วางจอย ทำใจ ดูอนิเมทฮะ = =a

ปล. จนป่านนี้ยังไม่ได้ไปสานต่อเลยฮ่ะ

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                แบบว่าเพิ่งมาอ่านเจอรีวิวช้าไปฮ่ะ กดมาอาทิตย์ก่อน 49ดอลเต็มๆฮ่ะ แถม Dlc อีกตัว 5.99USd เล่นได้1ชั่วโมง วางจอย ทำใจ ดูอนิเมทฮะ = =a

ปล. จนป่านนี้ยังไม่ได้ไปสานต่อเลยฮ่ะ
                พลาดอีกอย่างคือกล่องในไทยผมซื้อมาราคา 800 บาท : 3

แต่เกมส์ทำมาดีออกนะครับ ผมชอบนะ

Comment

Demolition Derby มาแล้ว การควบคุมไวแบบนี้สิถึงจะมันส์

BORKED

Comment

DLC ใหม่ออกอีกอัน สนาม Spa ครับ จะว่ารีไซเคิลจากเกมอื่นก็ว่าได้

มาดูเทียบกันเลยว่าระหว่างของภาคแรกกับภาค 2 ต่างกันยังไง ในรูปแบบกว่างสุด ๆ Eyefinity
                    BORKED

Comment

Working...
                    X