Announcement

Collapse
No announcement yet.

Preview Syndicate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Preview Syndicate

BORKED

โปรเมต รายการ ตัวเองที่กำลังซะหน่อย ^^

BORKED

Last edited by ketaro121; 7 Mar 2012, 02:27:30.

ตัวอักษรในเกมอ่านยากเอาเรื่องเหมือนกันเพราะมันเป็นแบบเอฟเฟกเส้น interlace scanline พอใช้เมาส์เล่นแล้วรู้สึกมันไม่คล่องแฮะ แบบว่าหน่วงๆทั้งๆที่วิ่ง 60FPS(หรือคอมพ์ผมกากเองก็ไม่รู้)
    เล่นแต่พวกมีที่ชี้เป้าหมายว่าต้องเดินไปทางไหน มาเจอแบบนี้ทำเอางงเลย แถมมีบอกให้กดปุ่มบนคีย์บอร์ดแต่กดไม่ติดด้วย งงกว่าเดิมอีก
    แต่โดยรวมก็สนุกดีครับ เนื้อเรื่องแรกๆเปิดมางงใช้ได้ แต่อ่านพวก log ควบคู่ไปด้วยก็โอเค

เรียกสั้นๆเกมนี้เล่นเป็นมือปราบของบริษัทผลิตชิพใช่ไหมเนี่ย

Comment

....สวดยวดดดคร๊าบบ!...

Comment

มาแล้วเหรอครับ ?

หนึ่งในเหตุผลที่ผมอยากเล่นเกมนี้ 555

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ตัวอักษรในเกมอ่านยากเอาเรื่องเหมือนกันเพราะมันเป็นแบบเอฟเฟกเส้น interlace scanline พอใช้เมาส์เล่นแล้วรู้สึกมันไม่คล่องแฮะ แบบว่าหน่วงๆทั้งๆที่วิ่ง 60FPS(หรือคอมพ์ผมกากเองก็ไม่รู้)
          เล่นแต่พวกมีที่ชี้เป้าหมายว่าต้องเดินไปทางไหน มาเจอแบบนี้ทำเอางงเลย แถมมีบอกให้กดปุ่มบนคีย์บอร์ดแต่กดไม่ติดด้วย งงกว่าเดิมอีก
          แต่โดยรวมก็สนุกดีครับ เนื้อเรื่องแรกๆเปิดมางงใช้ได้ แต่อ่านพวก log ควบคู่ไปด้วยก็โอเค

เรียกสั้นๆเกมนี้เล่นเป็นมือปราบของบริษัทผลิตชิพใช่ไหมเนี่ย
          ืที่หน่วงน่าจะเปิด Vsync ไว้นะครับ เพราะเข้าเกมครั้งแรกมันก็บังคับให้ใช้เลย แต่ไป off มันได้นะครับ จะได้ไม่หน่วง

Comment

ปิดไปเรียบร้อยครับ พริ้วเลยทีนี้ ออกมาบอกว่า... ทีแรกจะถามว่าเกมยาวไหม แต่ไปๆมาๆเล่นจบแล้วเนี่ย

Comment

มาแลเวเร็วจริง น่าเล่นแค่ไหนครับ

Comment

Originally posted by ZervZ View Post
                มาแล้วเหรอครับ ?

หนึ่งในเหตุผลที่ผมอยากเล่นเกมนี้ 555
                ตอนแรกผมชอบฟังเวอร์ชัี่นนี้เหมือนกันะนครับ จนกระทั่งมาเจอของ Nero กลายเป็นว่าผมชอบเวอร์ชั่น Nero ,ากกวา่าฮ่าๆ

ปล เครื่องผมไม่น่าจะไหวแหงม สเปคนี่มัน BF3 ดีๆนี่เอง - -

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                  ตอนแรกผมชอบฟังเวอร์ชัี่นนี้เหมือนกันะนครับ จนกระทั่งมาเจอของ Nero กลายเป็นว่าผมชอบเวอร์ชั่น Nero ,ากกวา่าฮ่าๆ

ปล เครื่องผมไม่น่าจะไหวแหงม สเปคนี่มัน BF3 ดีๆนี่เอง - -
                  สเปกไม่ถึงกับ BF3 ครับ คนละ Engine เลย ถ้าปรับ Bit depth เป็น RGBA8 แล้วก็ Model Shadow เป็นกลางก็ลื่นทะลุแล้วครับ

Comment

Originally posted by pisnu View Post
                    มาแลเวเร็วจริง น่าเล่นแค่ไหนครับ
                    ระบบเกมน่าเล่น มีลูกเล่นพอใช้ได้ แต่การกดปุ่มมันออกจะง๊องแง๊งนิดหน่อย และน่ารำคาญพวก "จงกดปุ่มตามที่ขึ้นบนหน้าจอ" เกลียดที่สุดตั้งแต่สมัย MW2 แล้ว มาเจอกับ BF3 MW3 ยิ่งเซ็ง มาเจอใน Syndicate อีกนี่พูดไม่ออกเลยครับ

เนื้อเรื่องก็ไม่เลวแต่ก็ไม่มีอะไรแปลกใหม่ ชนิดที่เรียกว่าผ่านด่านแรกมาผมบอกได้เลยว่าต่อไปจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง ชี้หน้าได้เลยว่าต้องฆ่าใครต่อและใครเป็นบอส คิดออกปั๊ปนึกในใจว่าแมร่งเอ้ย ไม่น่าสปอยล์ตัวเองเลยฟ่ะ เพราะเล่นจนจบมันเป็นเหมือนอย่างที่คิดเด๊ะ

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
                      สเปกไม่ถึงกับ BF3 ครับ คนละ Engine เลย ถ้าปรับ Bit depth เป็น RGBA8 แล้วก็ Model Shadow เป็นกลางก็ลื่นทะลุแล้วครับ
                      จริงหรอครับเนี่ย งั้่นเดี๋ยวลองยืมเพื่อนมาลองสะหน่อย XD มันเพิ่งซื้อเมื่อ2 วันที่แล้ว =v=

เอ่อแล้วจะว่าไป ตัวเกมมันมีระบบรอบเร้นคล้ายๆแบบริดดิคไหมครับ ผมล่ะชอบ ><

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                        จริงหรอครับเนี่ย งั้่นเดี๋ยวลองยืมเพื่อนมาลองสะหน่อย XD มันเพิ่งซื้อเมื่อ2 วันที่แล้ว =v=

เอ่อแล้วจะว่าไป ตัวเกมมันมีระบบรอบเร้นคล้ายๆแบบริดดิคไหมครับ ผมล่ะชอบ ><
                        ผมไม่รู้เหมือนกันเหะ เพราะว่าผมเล่น Riddick แล้วอ้วก!!! 55+

Comment

สะงั้น 55 ผมว่ามันเป้นอะไรที่สนุกดีนะครับ ตอนแรกผมลองเดโมภาคแรกมันที่ชื่อ อะไร Bayๆ นี่แหละครับเกิดติดใจเลย แต่ภาค Assualt athena นี่เกลียดเข้าใส้ lol แต่่ผมยอมรับว่าริดดิคเป็นเกม fps ที่ระบบรอบเร้นดีมากๆเกมนึงเลยครับ เห็นเกมนี้มันก็ทีมสร้างเดียวกันผมเลยแอบหวังไว้เยอะเหมือนกันนะ 55

ถ้าไม่แน่ใจตอนเล่นนี่เราแอบลอบเข้าทำภารกิจ ลอบสังหารศัตรูจากด้านหลังได้ไหมครับ หรือพรางตัวในที่มืดอะไรทำนองนี้ ถ้าทำได้ก็เหมือนเลยแหละ XD

Comment

เกมนี้เีสียงไม่เป็น 5.1 อะครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหนหรือเปล่า

Comment

Originally posted by luciferice View Post
                              เกมนี้เีสียงไม่เป็น 5.1 อะครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหนหรือเปล่า
                              ปรับใน Audio ดูครับ มี Home Cinema ใช้กับลำโพง ถ้าหูฟังปรับเป็น Headphone ได้เลย

Comment

Working...
                              X