Announcement

Collapse
No announcement yet.

กลับมาอีกครั้งกับซ๊รี่ย์ผีชีวะกับ Resident Evil 6! ! ! เปิดตัวโลโก้ให้ชมกันแล้ว!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลับมาอีกครั้งกับซ๊รี่ย์ผีชีวะกับ Resident Evil 6! ! ! เปิดตัวโลโก้ให้ชมกันแล้ว!

/OMG เอาจริงดิ! มีภาพหลุดเกี่ยวกับโลโก้ของเกม Resident Evil 6 จากงาน ComicCon 2011 ซึ่งในรูปได้เผยรายละเอียดว่าจะ?มี Official Detail ในวันที่ 15 กันยายน 2554 ที่จะถึงนี้ค่ะ บอกตรงๆนะมาถ้าเป็นภาค 6 สาวบ้าเกมเดาไม่ออกเลยว่าเกมจะอ?อกมาในรูปแบบไหน เพราะ Capcom เองก็พูดออกมาเองว่าภาคต่อไปจะไ?ม่เกี่ยวกับตัวละครหลัก! ! ! ข่าวนี้ช๊อควงการเกมและแฟนๆซีรี่ย์ไบโอเป็นอย่างมากเลยค่ะ

ขอเรื่องราวเข้มข้นหน่อยนะ เอาแบบภาค 4 ผมชอบมากๆ

Comment

ขอให้อย่าเป็น FPS ยิงผีเลย สาธุ!

Comment

แค่เห็นโลโก้ผมก็สัมผัสได้แล้วครับ เหมือนจะได้บรรยากาศแบบภาคแรก =v=

ยินดีด้วยนะแคปคอม นายมาถูกทางแระ lol

Comment

Originally posted by karas100 View Post
          แค่เห็นโลโก้ผมก็สัมผัสได้แล้วครับ เหมือนจะได้บรรยากาศแบบภาคแรก =v=

ยินดีด้วยนะแคปคอม นายมาถูกทางแระ lol
          +10 เหมือนปกตอน ps1 เลย อารมณ์ ประมาณ คฤหาส

Comment

เน้น Story แบบภาคแรกๆ สนุกดีครับ

Comment

เน้น แบบ ภาคแรก แต่ภาพ สวย ขึ้น แล้วจะเล่นตอนกลางคืนได้เหรอวะเนี้ย T-T แค่ ps1 ก็โยน จอยทิ้งเลย กลัว

Comment

แล้วใครกันที่จะกลับมาเป็นตัวโกง
                หวังว่าภาคนี้คงจะมีซอมบี้บ้างนะ
                Last edited by PANZERFAUST; 24 Jul 2011, 03:56:04.

Comment

Originally posted by emzth27 View Post
                  เน้น แบบ ภาคแรก แต่ภาพ สวย ขึ้น แล้วจะเล่นตอนกลางคืนได้เหรอวะเนี้ย T-T แค่ ps1 ก็โยน จอยทิ้งเลย กลัว

เจอ น้องจิล เตะหัวซอมบี้ กระเด้น สิ ได้อารมณ์ สุดๆ ฮ่าๆ

Comment

อยากเล่นเกมส์ผี ไม่ได้อยากเล่นเกมส์บู๊ยิงผี

Comment

ขอให้ support PC แบบดีๆ หน่อยละกัน เอามาลง เกมการควบคุม ไม่ดีเลย

Comment

ผมขอให้เล็งได้ก็พอล่ะไม่ใช่มาแบบภาค1-3ยิงยากชิบหาย

Comment

Originally posted by arito View Post
                          อยากเล่นเกมส์ผี ไม่ได้อยากเล่นเกมส์บู๊ยิงผี
                          เกมส์ผีเน้นๆก็ Fatal Frame ซิครับ อิอิ
                          ว่าแต่หลังๆมันเป็นเกมส์บู๊ล้างผลาญจริงๆแหละอาวุธเยอะ กระสุนเพียบ

Originally posted by karn8331 View Post
                          ผมขอให้เล็งได้ก็พอล่ะไม่ใช่มาแบบภาค1-3ยิงยากชิบหาย
                          1-3 ง่ายมากครับเพราะมัน Auto aim กดยิง ยังไงก็โดน เดินมาทางแยกก็เล็งไว้ก่อนถ้าตัวละครหันแหลว่ามีศัตรู แต่ถ้าจะว่าไม่มี Auto aim ก็จะเป็นภาคที่ port ลง PSP นอกนั้นก็เห็นปรับ Auto aim ได้ทุกภาคนะ
                          Last edited by kadaeko; 24 Jul 2011, 20:30:37.

Comment

Originally posted by Gertor View Post
                            ขอเรื่องราวเข้มข้นหน่อยนะ เอาแบบภาค 4 ผมชอบมากๆ
                            ชอบเหมือนกันครับ ถึงแม้จะต่างจากภาค 1-3 แต่มันได้อารมณ์ดีมาก

Originally posted by karn8331
                            แต่ผมชอบยิงยากๆ น่ะ เล็งไป ลุ้นไป ไม่อยากให้มันใช้เม้ายิงได้เลยจริงๆ

ถ้ายิงง่ายๆ ซอมบี้ก็จะเดิมเร็ว ไม่ได้อารมณ์เลย

แต่ที่เป็นเอกลักษณ์และอยากให้คงไว้ ก็การเก็บปืน กระสุน สมุนไพร item พวกนี้หน่ะครับ ชอบมาก
                            ยิงปืนทุกนัดให้มีค่า เอาไว้ปราบบอสง่ายๆ ประมาณนี้

Comment

มันไม่มีทางกลับไปเป็นแบบ 1-3 ได้หรอกครับ มันพัฒนามาไกลมากแล้ว มุมมองแบบ 1-3 มันก็เก่าเกินไป
                              ทำแบบ Dead Space แหล่ะครับ การควบคุมคล่องมากๆแล้ว แต่ให้ยิงยากๆหน่อย เช่นไม่มี Crosshair ไม่มีเลเซอร์ช่วยเล็ง เป้าส่ายเยอะๆหน่อย ให้อารมณ์เหมือนเวลาเรายิงปืนจริงๆอะไรแบบนั้น แล้วกระสุนก็ให้มันน้อยๆ ยิงต้องคิด เน้นหลบเป็นหลัก จะได้สูสีกับซอมบี้
                              มุมมองแบบ TPS ผมคิดว่าเหมาะแล้วนะครับกับเกมแนวนี้ FPS มันก็มากเกินไป ไม่เห็นชุด ไม่เห็นแอคชั่นตัวละคร
                              ทำเนื้อเรื่องดีๆ เอาซอมบี้แบบคลาสสิคกลับมา ผมว่ายังไงก็ขายได้ แต่ขอเถอะ ไอมุมมองแบบโบราณน่ะ อย่าเอากลับมาเลย ถ้าจะทำก็ไปรีเมคภาคเดิมดีกว่า

Comment

Working...
                              X