Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Dirt 3 Gameplay Footage ที่สุดของเกมส์แข่งรถทางฝุ่นในยุคนี้ by LEMYA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]Dirt 3 Gameplay Footage ที่สุดของเกมส์แข่งรถทางฝุ่นในยุคนี้ by LEMYA

คำเตือน : เพื่อประสบการณ์การรับชมสูงสุด โปรดรับชมในรูปแบบHDครับ

BORKED

ฝากแฟนเพจ ทีมรีวิวเกมส์ LEMYA ด้วยครับ
    www.facebook.com/lemyagame
    แชนเนลในยูทูป
    www.youtube.com/lemyagame

"รถนั้นหนึบมากเลย ไม่ค่อยจะไถลเลยนะครับ" แต่ในจอนั่นขวางไปแล้ววว FAIL 55555555

ขำๆนะ อิอิ

Comment

วันไหนพวงมาลัยว่างยาวๆขอเช่ามาเล่น Gran Trismo 5 ได้ไหมครับ lol อยากขับเมพๆแบบนี้มั่ง *-*

Comment

ผมสงสัยนิดนึงครับ เสียงวี๊ดของเกียร์นีมันเป็นเสียงยังไงครับ พอมีตัวอย่างให้ดูรึป่าว

Comment

Originally posted by karas100 View Post
          วันไหนพวงมาลัยว่างยาวๆขอเช่ามาเล่น Gran Trismo 5 ได้ไหมครับ lol อยากขับเมพๆแบบนี้มั่ง *-*
          ฮ่าๆ ขอท่าน Beaver เองนะครับ ผมว่าเค้าคงไม่หวงหรอก แต่ค่าส่งเนี่ย หึหึ

Originally posted by Benz_36 View Post
          ผมสงสัยนิดนึงครับ เสียงวี๊ดของเกียร์นีมันเป็นเสียงยังไงครับ พอมีตัวอย่างให้ดูรึป่าว
          จากที่ถามท่านบีเว่อร์ ก็จะเป็นแบบใน Shift2 อะครับ ที่จะมีเสียงวี๊ดๆแทบตลอดเวลา
          Last edited by hybrid7617; 31 May 2011, 12:47:36.

Comment

review ดีครับ ชอบๆๆ

ควบกล้ำชัดเจน อิอิ แซวเล่นนะครับ subscribe ละ
            Last edited by 5558555; 31 May 2011, 13:01:36.

Comment

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Originally posted by Tunza! View Post
              "รถนั้นหนึบมากเลย ไม่ค่อยจะไถลเลยนะครับ" แต่ในจอนั่นขวางไปแล้ววว FAIL 55555555
              ขำๆนะ อิอิ
              มัวแต่หันไปดูสคริปท์เพลิน หันมาอีกที เฮ้ย... จะกด instant replay ก็กระไรอยู่

Originally posted by karas100 View Post
              ถ้ายังขายไม่ออก กลับไทยคราวหน้าอาจเอากลับไปด้วยอ่ะท่าน

Originally posted by Benz_36 View Post
              จัดไปโลดครับ

จากที่ใครๆบอกว่าเป็น King of Rally
              BORKED

Sim อื่นๆ.. ในความพอดี
              BORKED

จนกระทั่งถึงความน่ารำคาญ
              BORKED

Comment

หมายถึงเสียง Turbo Charger หรือเปล่า ถ้าถอนคันเร่งแล้วเสียงฟิ้ว คือเสียง Blow off valve (ผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย 555+)

Comment

ทางเรียบ ยังไง ก็ shift 2U ต่อไป อิอิ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    มัวแต่หันไปดูสคริปท์เพลิน หันมาอีกที เฮ้ย... จะกด instant replay ก็กระไรอยู่
                    จริงๆก็กดใช้ไปเลยก็ได้ ใช้ Flashback ให้คนดูเห็นอีก1ฟีเจอร์เด่นของ CM ไปเล้ย

ที่จริงรีวิวของคณะนี้คนดูผ่านๆเหมือนไม่ค่อยมีอะไรเท่าไร ก็แค่อัดวีดีโอแล้วมานั่งเล่นเกมแล้วก็พูดไปเรื่อย
                    มันจะเหมือน Hand-ons ของพวกฝรั่งมากกว่า
                    จริงๆอยากให้ไปดูของฝรั่งพวก GT, IGN, GS ไรพวกนีเอ่ะครับ เวลารีวิวเขาไม่ได้เล่นสดแล้วพูดนะ
                    เขาเล่นอัดวีดีโอการเล่นไว้แล้วมานั่งเรียงภาพตัดไปตัดมา แล้วก็พูดทับอีกที
                    เวลาพูดเกี่ยวกับการเล่น ก็มีเปิดโหมดต่างๆมาให้ดู การขับในโหมดต่างๆ หน้าจอตอน gameplay
                    พอพูดถึง Graphic ก็จะมีมุมสวยๆหรือหมุนรอบๆรถให้ดู
                    พอพูดถึงเสียงก็จะหยุดพูดไปแปปนึงให้คนดูได้ฟังเสียงสดๆจากเกม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
                    ผมว่ามันจะดูดีกว่าน่ะ เพราะรีวิวแบบนี้เหมือนมาพูดให้ฟัง ไม่เห็นภาพเหมือนได้สัมผัสเองแบบเมืองนอกเขา

Comment

review แบบเก่าๆ ง่ายๆ ดีกว่า พิมพ์เอา แล้วก็ เอาภาพมาแปะ ครับ อิอิ

บอกข้อดี เสีย เป็นข้อๆ ชัดเจน ดี

Comment

กลับมาเก็บ Feedback ครับ อิๆ น้อมรับทุกคอมเมนท์เน้อ เอาไว้คราวหน้าจะทำให้ดีขึ้นครับ (ถ้ามีนะ)

full review เป็น text เดี๋ยวรอผมสอบเสร็จก่อนครับ กลับมาทำให้อย่างแรกแน่นอน

Comment

รีวิวได้ดีจนผมน้ำตาไหล คือ ผมเล่นเกมรถแข่งไม่เป็นแนวนี้ไม่เป็น เล่นเป็นแต่ Need (T^T)

ทีมงาน Lemya พูดภาษาไทยในการรีวิวชัดเจนมากครับ "ร" ชัดทุกคำครับ ขอปรบมือให้ดังๆเลยครับ และที่อีกอย่างขาดไม่ได้ในคำชมที่อยากจะพูดจากใจก็คือ การเล่นพร้อมกับการรีวิวไปด้วย สำหรับผมถือว่าเป็นการใช้สมาธิขั้นเทพเลยนะครับ เพราะเท่าที่ดูและฟังในคลิป มีการเข้าโคลงและจำสคลิปคร่าวๆเท่านั้นเอง ที่เหลือมาจากสมองและความหล่อล้วนๆ เก่งอ่ะครับ! ^ ^

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            จัดไปโลดครับ
                            ขอบคุณมากครับ

แล้วเสียงวี๊ดใน Dirt3 นี่มันคือ เสียงของอะไรเหรอครับ

เพราะเห็นท่านบีเวอร์ บอกว่า Dirt3 ไม่มีเสียงของกระปุกเกียร์ ผมเลยสงสัยน่ะครับ

เสียงเทอร์โบก็ไม่น่าใช่ เพราะแค่เหยียบคันเร่ง เสียงก็ดังแล้ว แถมดังดีซะด้วย

Comment

1.เมาส์ Logitech >O<
                              2.อธิบายรีวิวไปขับไป...นายเก่งมาก *-*
                              3.มือข้างซ้ายเวลาขับคุณทำอะไร - -

Comment

Working...
                              X