Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วคลิปหลุด FIFA 12 น่าเล่นมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รีเพลย์ ไฮไลท์ช่วงพักครึ่ง ฉากคัตซีนตอนเปลี้ยนตัว และอื่น ๆ
    ทำให้เหมือนการถ่ายทอดสด จะดีมาก ๆ

ภาค 11 ระบบพวกนี้ตลกมาก บางที่ก็เสียอารมณ์เล่นพอสมควร

Comment

Fifa 12 Run on FROSTBITE ENGINE 2.0 like BF3 kaap haha xD : )

Comment

ขอเซิฟเวอร์ดีๆหน่อยแล้วกันปีนี้ ปีก่อนออนไลน์แลคมาก แต่สงสัยคนอื่นแลคกว่าเลยชนะได้ 55

Comment

FIFA นี่พัฒนาเรื่องการเคลื่อนไหวได้ดีจริงๆครับผม จากที่เคยเล่นตั้งแต่ FIFA 09 บนคอนโซล การบังคับต่างๆ ทำออกมาได้ค่อนค้างดีเลยครับ แต่จะติดความอิสระในด้านการเปลี่ยนทางบอลที่ยังแข็งๆไปครับผม มาถึง FIFA 10 ยกแผงการเคลื่อนไหวใหม่หมดเลยครับผม ทำออกมาได้ลื่นพริ้วใช้ได้เลยครับผม (แต่ภาค 10 สนามไม่ค่อยสวยเท่าไรครับผม) FIFA 11 Console จากที่ลองเล่นมา ทำออกมาได้เจ๋งมากครับ ระบบการเคลื่อนไหวของนักเตะแต่ละครับ ทำออกมาได้ดีมากครับ สปีดเกมส์ไม่เร็วไป ในระดับที่เจ๋งมากครับผม หลังจากที่ได้เห็น FIFA 12 ต้องบอกเลยว่า พัฒนาเรื่องการเคลือนไหวมาเจ๋งอีกแล้วครับ เห็นแล้วชอบมากๆครับผม แต่ระบบการเจ็บจริงอะไรจริง ก็เจ๋งมากครับ เสียบทีนึง กระเด็นเลย 555+

Comment

รอดูของ PES แล้วค่อยตัดสินใจครับ

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
              ผมคิดว่า จริงๆแล้วเขาทำได้นะ แต่ที่เขาไม่ทำ เพราะ เวลาเล่นในสนาม มุมมองมันไม่ได้ใหญ่และชัดเหมือน nba2k และกางเกงก็ไม่ได้ใหญ่ถึงขนาดมองเห็นระยะไกลแล้วต้องพริ้ว
              อีกอย่างนึงคือ จำนวนนักเตะในสนามมันก็เยอะกว่าด้วย จะทำให้กินสเป็คเพิ่มเข้าไปอีก ( nba2k กินสเป็คกว่า fifa พอสมควรนะ )

แต่ถ้า pes จะเริ่มทำก่อนก็น่าจะดีนะผมว่า ไหนๆ ai และ gameplay ก็สู้ไม่ได้อยู่แล้ว แถมกราฟฟิคก็ต่ำเป็นทุนเดิม ยกระดับเอนจิ้นใหม่กราฟฟิคดีๆไปเลย น่าจะดูน่าสนใจขึ้น
              +1 ครับ

จิงๆมุมมันไกล คงไม่มีใครสังเกตุขนาดนั้น

แถมอีกอย่าง คนในสนามมันเยอะมาก ให้ทำมาคงไม่ไหวอะ

Comment

Originally posted by Gertor View Post
                ใช่เลยครับแบบนั้นหละ ส่วนบนคอนโซลก็คล้าย PC ละครับ แต่ PC มันลื่นกว่าเยอะตอนเปิดตัว รีเพลย์ อะไรประมาณนี้ แต่บนคอนโซลท่าดีใจมันจะต่อเนื่องจากตอนที่ยิงประตู ไม่ใช่ตัดไปเลยแบบ PC
                อีกอย่างไม่ทราบว่าท่านเคยเล่น FIFA ภาค WORLD CUP 2010 หรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมคิดว่าหลายๆอย่างดีกว่า FIFA11 ด้วยหละ
                ผมชอบมุมกล้อง tele กับเสียงบรรยายของ WC2010 มากกว่า FIFA11 ครับ
                แต่การเคลื่อนไหวของนักเตะและความราบรื่น 11 ดีกว่าชัดเจนครับ
                game speed ผมชอบ wc2010 มากกว่านิดหน่อยตรงที่พอปรับ slow แล้วรู้สึกว่าแตกต่าง ทำอะไรได้มากขึ้น แต่ 11 นี่...ผมไม่รู้สึกเลยว่ามันช้าลง =3='

อยากให้ Clive มาพากย์มากๆ ชอบมากกว่า Martin Taylor อ่ะ = ='
                เรื่องเสียงบรรยายเป็นสิ่งเดียวที่ทำให้ผมเก็บ wc2010 ไว้ ไม่ขาย เพราะเสียดาย

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                  ผมชอบมุมกล้อง tele กับเสียงบรรยายของ WC2010 มากกว่า FIFA11 ครับ
                  แต่การเคลื่อนไหวของนักเตะและความราบรื่น 11 ดีกว่าชัดเจนครับ
                  game speed ผมชอบ wc2010 มากกว่านิดหน่อยตรงที่พอปรับ slow แล้วรู้สึกว่าแตกต่าง ทำอะไรได้มากขึ้น แต่ 11 นี่...ผมไม่รู้สึกเลยว่ามันช้าลง =3='

อยากให้ Clive มาพากย์มากๆ ชอบมากกว่า Martin Taylor อ่ะ = ='
                  เรื่องเสียงบรรยายเป็นสิ่งเดียวที่ทำให้ผมเก็บ wc2010 ไว้ ไม่ขาย เพราะเสียดาย
                  ผมว่า ถ้า เขาเอาภาค wc 2010 มาทำลง pc ขาย ก็ขายได้เป็นล้านแผ่นนะ ไม่รู้จะหวงไว้ทำไม ถ้าผมเป็น ceo ผมทำแผ่นออกมาขายแล้ว
                  อย่าง fifa12 ก็เหมือนกัน ถ้าเขาคิดจะทำให้เหมือนกันหมด ผมจะทำfifa11 คอนโซล มาลง pc ก่อนเลย ในช่วงนี้ ขายได้แน่ๆ เพราะเก็บไว้ก็เสียของ

Comment

อยากให้มีฉากคัทซีนต่างๆ ตัดเหมือนแบบการถ่ายทอดสด
                    เช่นนักเตะยิงประตูก็เป็นฉากแสดงท่าดีใจจากมุมกล้องต่างๆ

Comment

FIFA นี่สุดยอดแล้ว ณ เวลานี้

แต่ทำไมเพื่อนผม ยังไม่ยอมลองเล่น FIFA11 ก็ไม่รู้ เล่นแต่ PES2011 (แต่ PES2011 มีดีตรงที่แต่งนู่นแต่งนี่ ได้อิสระดี แพทออกมาเยอะ)

ผมก็บอกว่า FIFA11 สนุกกว่า มันไม่เชื่อ ... << (ยังฝังใจกับวินนิ่ง)

สุดท้ายแล้วมาบ้านผมทีไร ผมก็ต้องดวล PES2011 กับมันทุกที -+- ใจอยากจะเปิด FIFA11 ให้มันลองเล่นดูบ้างจริงๆ แต่มันไม่เอา

สุดท้ายแล้ว จุดโทษของ PES2011 ทำให้ผมรอดจากการพ่ายแพ้ เพราะเพื่อนผมมันยิงจุดโทษข้ามคาน - -* (ได้จุดโทษทีไร นึกว่าได้ยิงฟรีคลิก)

Comment

ผมว่า เกมดูไวไปหน่อยนะ

Comment

แต่ผมกลับชอบเกมส์เร็วๆแบบนี้นะครับ ต่อบอลมองไม่ทันเลย 555

Comment

ใครคลิปน่าจะตั้งการเล่น ไว้คนละแบบนี้ครับ เพราะอย่างตอนนี้เป็นมุมมองไกล ที่นักเตะเชลซี ลากจากมุมด้านขวา เปิดเข้ามา ผมว่าเกมส์ดูสมดุลนะ ไม่ไว
                            เหมือนของจริงดี
                            คิดว่าเขาน่าจะทำให้เลือกได้หลายระดับขึ้น

แต่ชอบการปะทะกันมาก ดูเกมส์ดุดันดีจริงๆ

Comment

ดูคลิป เกมเพล ตอนเล่น นึกถึง วินนิ่งสมัยก่อนขึ้นมาทันที _ _

Comment

Working...
                              X