Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Section 8 Prejudice สงครามโคตรคอมมานโด First Review Release by LEMYA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review]Section 8 Prejudice สงครามโคตรคอมมานโด First Review Release by LEMYA

BORKED

การกลับมาของเกม FPS เดินยิงธรรมดาๆ แต่แอบไม่ธรรมดา(?) สำหรับในภาคนี้เราจะยังได้ใส่ชุดเกราะตัวเดิมที่มีคุณสมบัติทั้งมีเกราะพลังงาน และใช้เจ็ทแพ็คบูทขึ้นอากาศได้และในภาคนี้ จะเป็นอย่างไร สนุกขนาดไหน ติดตามรายละเอียดต่อในบทความครับ ต่อไปขออนุญาติเรียกชื่อเกมสั้นๆว่า ?S8? แทนนะครับ

Review

กราฟิค
    ถ้าพูดถึงเกมในแนวๆเดียวกัน แล้ว S8 ก็เป็นอีกเกมนึงที่เลือกใช้เอนจิ้นมาตรฐานและเป็นที่ยอมรับทั่วโลกอย่าง Unreal Engine 3 สำหรับใน S8 ภาคนี้ทีมงานก็รงัสรรค์ทั้งสภาพแวดล้อม ฉากต่างๆ ได้อย่างดีเยี่ยมครับ รายละเอียดต่างๆมีมากมาย โดยรวมกราฟิคถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดี แต่ดูเหมือนว่าลูกเล่นเรื่องแสงจะยังไม่ค่อยน่าประทับใจเสียเท่าไหร่นัก และในเกมไม่มีเอฟเฟคเสริมอย่าง Motion Blur ทำให้ผมรู้สึกว่ามันสวยดีนะ แต่ถ้ามีภาพเบลอด้วยคงจะสวยกว่านี้ สรุปด้านกราฟิคก็ถือว่าผ่านครับเพราะไม่ว่าจะเล่นด่านไหนๆคุณก็จะได้พบกับสภาพแวดล้อมที่แสนจะสวยงามต่างๆตั้งแต่หิมะ ยันสภาพแวดล้อมป่า เลยทีเดียว นอกจากนั้นกราฟิคตอนยิงตัวลงมาจากเครื่องบิทก็ยังเป็นอะไรที่น่าตื่นตาตื่นใจอยู่ดี

ระบบการเล่น
    สำหรับใน S8 ภาคนี้ก็ยังคงสไตล์รูปแบบการเล่นต่างๆไว้ดังเช่นเหมือนภาคแรก โดยในภาคนี้ก็ยังมีโหมดมากมายให้คุณได้เลือกสนุกกันในแบบ Online อีกด้วย หรือใครจะเล่นกับ AI เกมก็มีให้เช่นกันโดยหมวดหลักๆจะแบ่งได้ประมาณ 3 หมวดดังนี้คือ

- Campaign ก็คือโหมดเนื้อเรื่องโดยตัวเกมจะให้คุณเล่นเป็นทหารนายนึงแล้วก็ดดนสั่งให้ทำภารกิจไปเรื่อยๆเป็นฉากๆ ซึ่งด่านทั้งหมดมีเพียงไม่กี่ด่านเท่านั้น และบอสที่คุณจะได้เจอก็นับนิ้วได้ไม่เกินมือเดียว และความซับซ้อนก็หาไม่ได้ในโหมดนี้ซะด้วย
    - Qonquest ในโหมดนี้จะเป็นโหมดที่คุณสามารถเล่นในแบบออฟไลน์และออนไลน์ได้ โดยตัวเกมจะแบ่งออกเป็น 2 ทีม คือทีมแดง และน้ำเงิน รองรับผู้เล่นสูงสุด 32 คน/ห้อง โดยจุดหมายคือให้คุณบุกไปแฮคข้อมูลที่ฐานฝั่งตรงข้ามจนแต้มครบตามกำหนด(ฆ่าศัตรูก็ได้แต้มเช่นเดียวกัน) ส่วนแต้มที่กำหนดนั้นเราสามารถปรับเองได้ในกรณีเล่นออฟไลน์ ถ้าเล่นออนไลน์ก็ข้นอยู่กับหัวหัวหน้าห้องอย่างเดียวเลยครับ ในโหมดนี้สไตล์การเล่นจะออกแนวๆ BF ก็ว่าได้ครับโดยตัวเกมจะให้คุณวิ่งไปแฮคข้อมูลเพื่อทำสกอร์ แต่ถ้าคุณยิงผู้เล่นคนอื่นตายก็จะได้เงินมาสำหรับซื้ออุปกรณ์ต่างๆอาทิ ป้อมปืน เป็นต้น นอกจากนั้นก็ยังมียานพาหนะ ให้ขับด้วยเหมือนกันครับ
    - Swarm โหมดนี้จะเรียกว่า Hero Defence ก็ว่าได้ เป็นโหมดที่เราเล่นCo-op กับผู้เล่นคนอื่น เพื่อป้องกันฐานจากการโดนกองทัพศัตรูเข้ายึด ซึ่งสามารถซื้อยานพาหนะและป้อมปืนได้เช่นเดียวกับโหมดConquest ครับ

การควบคุม
    สำหรับ S8 ผมยอมรับว่าเป็นเกมนึงที่คุณต้องฝึกเล่นอยู่พักนึงจึงจะชินมือครับ เพาะตัวเกมต้องใช้หลายปุ่มอยู่เหมือนกัน แต่โดยรวมตัวเกมวางปุ่มมาได้ดีครับ เว้นแต่อุปกรณ์เสริมที่คุณจะต้องกดเลข 3 เพื่อสลับใช้ของทั้ง 2 อย่างมันดูยุ่งยากไปหน่อย ถ้าทำมา 2 ปุ่มจริงๆน่าจะเล่นได้ง่ายกว่า

สรุปข้อดี/ข้อเสียของเกม
    ข้อดี
    - กราฟิคสวยงาม
    - ระบบการเล่นฉับไวขึ้นจากภาคที่แล้ว(ผมรู้สึกนะ)
    - ออนไลน์แล้วสนุกสนาน
    - AI ค่อนข้างฉลาดใช้ได้
    - เปิดตัวที่ราคาเพียง 15 เหรียญเท่านั้น

ข้อเสีย
    - บริโภคสเปคเครื่องเยอะไม่ค่อยคุ้มกับกราฟิคที่ได้เสียเท่าไหร่
    - โหมดเล่นเดี่ยวจืดสนิท ไร้ความตื่นเต้น
    - แสงเงา และรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่ต้องปรับปรุงอีกสักนิด

ฝากแฟนเพจ ทีมรีวิวเกมส์ LEMYA ด้วยครับ
    www.facebook.com/lemyagame
    แชนเนลในยูทูป
    www.youtube.com/lemyagame

ถ้าเทียบกับภาคแรกแล้วถือว่าดีขึ้นไหมครับ หรือว่าเหมือนกัน รู้สึกเหมือนเป็นภาคเสริมเฉยๆ อะไรแบบนี้

Comment

+1 สำหรับคลิปครับ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
        ถ้าเทียบกับภาคแรกแล้วถือว่าดีขึ้นไหมครับ หรือว่าเหมือนกัน รู้สึกเหมือนเป็นภาคเสริมเฉยๆ อะไรแบบนี้
        ดีขึ้นครับ กราฟฟิคคมขึ้น เกมดำเนินเร็วขึ้น เล่นโหมดConquest กับบอทก็มันส์แล้วครับ

Comment

review เกมส์ LEGO Pirates of the Caribbean-SKIDROW ให้หน่อยได้ไหม ผมยังไม่เคยเล่นเกมส์พวกนี้เลยไม่รู้หนุกป่าว + +

Comment

ก่อนอื่นขอชมก่อนเลยว่า การกลับมาครั้งนี้ทีมงาน Lemya ทำการบ้านมาดีมากๆครับ โดยเฉพาะคลิปโดนใจผมมากเลย ด้านสคริปในการบรรยายเป็นก็ออกแนวเด่นของทีมงาน Lemya อยู่แล้วครับ (แต่ผมรู้สึกจะเกร็งๆ ไม่ค่อยเป็นตัวของตัวเองเท่าไหร่ ไม่ต้องเกร็งเลยครับทำออกมาได้ดีขึ้นมากสมกับที่คอยครับ!!)

ขอแนะนำเพิ่มเติม หัวข้อที่เป็นตัวหนังสือในการรีวิวหลักๆ ให้เป็นตัวหนานะครับ เช่น Campaign Conquest ข้อดี ข้อเสีย จะทำให้ดูเด่นขึ้น ถ้าเพิ่มสีลงไปทำให้มันดูมีสีสันร้อนแรงน่าอ่านครับ!! (อันนี้ผมแค่เสนอความเห็นนะครับ อย่าเพิ่งกริ้ว!!) เข้าใจว่าทางทีมงานรีวิวเด่นเรื่องการรีวิวเป็นวีดีโอแต่แรกอยู่แล้วครับ แต่ทำแล้วก็อยากให้ดูดีนิดนึง 555+

ผมเล่นจนน๊อคแล้วครับ S8 เกมเพลสนุกดีครับแต่เล่นไปพักใหญ่ๆจะเบื่อเพราะพี่แกไม่มีอะไรนอกจาก ยิง ยึด ตั้งป้อมสู้ เกิดใหม่ วนไปวนมา สำคัญที่สุด ตอนที่ขี่รถบังคับยากมากๆ!!!! แต่เสียดายเรื่องกราฟฟิคที่สุด เพราะไม่ต่างจากภาคแรกเลย เท่าที่ผมมองเปรียบเทียบด้วยตาภาคใหม่แค่เพิ่มแสงสะท้อน(นิดนึง)และเอฟเฟคระเบิดเข้ามาเท่านั้นเอง ใช้ตั้ง Unreal 3 ได้ภาพออกมาไม่สมเป็น Unreal 3 เลยครับ แต่เกมส์มันส์ดีให้อภัย อิอิ! เสียงก็ดูดีครับ ผมใช้ Audigy 2ZS ตูมตามใช้ได้เลย แต่ปืนเสียงแปลกๆไปหน่อย โดยรวมตามที่ทีมงานบอกมาทั้งหมดเลยครับ มันก็สนุกดีสำหรับคนที่ชอบ หล่นตุ๊บจากฟ้าลงมา วิ่ง วิ่ง วิ่ง แล้วก็ ยิง ยิง ยิง และก็ ยิงนะครับ!!

เอ่อ!!! . . . . ท่าน tatatorn ครับ ชื่อเกมเค้ามีแค่ "LEGO Pirates of the Caribbean" ส่วน "SKIDROW" เป็นทีมงาน Crack เกมครับ!! เมื่อวานผมไปทำธุระบ้านที่จรัญฯมา เห็นลูกพี่ลูกน้องเล่นอยู่ ผมเดินผ่านไปผ่านมา นั่งแวะดูมันเล่น เกมออกแนวแก้ปัญหา เดินไปตามเนื้อเรื่องอ่ะครับ ภาพสวยดี ออกแนวกาตูนน่ารักๆ ที่สำคัญลูกพี่ลูกน้องมันหัวเราะตลอดเวลาเล่นเกมส์ สงสัยเกมคงออกแนวฮาๆด้วยมั้งครับ (= =")
            Last edited by hidden6069; 16 May 2011, 22:15:57.

Comment

Originally posted by taratorn View Post
              review เกมส์ LEGO Pirates of the Caribbean-SKIDROW ให้หน่อยได้ไหม ผมยังไม่เคยเล่นเกมส์พวกนี้เลยไม่รู้หนุกป่าว + +
              โอ้ ผมกำลังเลือกอยู่ครับว่าจะเอาอะไรก่อนดี ระหว่างBrink กับ LEGO
              จริงๆ LEGO นี่ไม่ได้คิดจะเอามารีวิวเลยครับ นึกว่าเกมส์เด็กๆ แต่พอท่านพูดถึงลองไปดูสักหน่อย
              โอ้ว ขนาดไฟล์ 7-8GB อาจจะมีอะไรเด็ดๆซ่อนอยู่ก็ได้ หึหึ

Originally posted by hidden6069 View Post
              ก่อนอื่นขอชมก่อนเลยว่า การกลับมาครั้งนี้ทีมงาน Lemya ทำการบ้านมาดีมากๆครับ โดยเฉพาะคลิปโดนใจผมมากเลย ด้านสคริปในการบรรยายเป็นก็ออกแนวเด่นของทีมงาน Lemya อยู่แล้วครับ (แต่ผมรู้สึกจะเกร็งๆ ไม่ค่อยเป็นตัวของตัวเองเท่าไหร่ ไม่ต้องเกร็งเลยครับทำออกมาได้ดีขึ้นมากสมกับที่คอยครับ!!)

ขอแนะนำเพิ่มเติม หัวข้อที่เป็นตัวหนังสือในการรีวิวหลักๆ ให้เป็นตัวหนานะครับ เช่น Campaign Conquest ข้อดี ข้อเสีย จะทำให้ดูเด่นขึ้น ถ้าเพิ่มสีลงไปทำให้มันดูมีสีสันร้อนแรงน่าอ่านครับ!! (อันนี้ผมแค่เสนอความเห็นนะครับ อย่าเพิ่งกริ้ว!!) เข้าใจว่าทางทีมงานรีวิวเด่นเรื่องการรีวิวเป็นวีดีโอแต่แรกอยู่แล้วครับ แต่ทำแล้วก็อยากให้ดูดีนิดนึง 555+

ผมเล่นจนน๊อคแล้วครับ S8 เกมเพลสนุกดีครับแต่เล่นไปพักใหญ่ๆจะเบื่อเพราะพี่แกไม่มีอะไรนอกจาก ยิง ยึด ตั้งป้อมสู้ เกิดใหม่ วนไปวนมา สำคัญที่สุด ตอนที่ขี่รถบังคับยากมากๆ!!!! แต่เสียดายเรื่องกราฟฟิคที่สุด เพราะไม่ต่างจากภาคแรกเลย เท่าที่ผมมองเปรียบเทียบด้วยตาภาคใหม่แค่เพิ่มแสงสะท้อน(นิดนึง)และเอฟเฟคระเบิดเข้ามาเท่านั้นเอง ใช้ตั้ง Unreal 3 ได้ภาพออกมาไม่สมเป็น Unreal 3 เลยครับ แต่เกมส์มันส์ดีให้อภัย อิอิ! เสียงก็ดูดีครับ ผมใช้ Audigy 2ZS ตูมตามใช้ได้เลย แต่ปืนเสียงแปลกๆไปหน่อย โดยรวมตามที่ทีมงานบอกมาทั้งหมดเลยครับ มันก็สนุกดีสำหรับคนที่ชอบ หล่นตุ๊บจากฟ้าลงมา วิ่ง วิ่ง วิ่ง แล้วก็ ยิง ยิง ยิง และก็ ยิงนะครับ!!

เอ่อ!!! . . . . ท่าน tatatorn ครับ ชื่อเกมเค้ามีแค่ "LEGO Pirates of the Caribbean" ส่วน "SKIDROW" เป็นทีมงาน Crack เกมครับ!! เมื่อวานผมไปทำธุระบ้านที่จรัญฯมา เห็นลูกพี่ลูกน้องเล่นอยู่ ผมเดินผ่านไปผ่านมา นั่งแวะดูมันเล่น เกมออกแนวแก้ปัญหา เดินไปตามเนื้อเรื่องอ่ะครับ ภาพสวยดี ออกแนวกาตูนน่ารักๆ ที่สำคัญลูกพี่ลูกน้องมันหัวเราะตลอดเวลาเล่นเกมส์ สงสัยเกมคงออกแนวฮาๆด้วยมั้งครับ (= =")
              ครับ ขอบคุณมากครับ ก็จริงๆยังเรียงลำดับความสำคัญกันไม่ค่อยถูกด้วยครับตอนนี้ อัดเสียงกันหลายเท๊คเลยล่ะ ก็พยายามปรับปรุงเรื่อยๆครับ
              ขอบคุณนะครับท่านเป็นกำลังใจที่ดีมากๆเลย คลิปแรกนี่นั่งทำกัน 6 ชม.ได้มั้ง จริงๆผมก็อยากรู้นะว่า IGN เค้าทำกันยังไง
              อัดเสียงก่อนแล้วค่อยตัดต่อภาพ หรือตัดต่อภาพมาก่อนแล้วค่อยอัดเสียง ช่วงนี้เป็นช่วงเรียนรู้ด้วยครับ ที่ผ่านมาก็เตรียมแต่พวกCG
              แล้วก็หาสมาชิกทีมเพิ่ม แหะๆ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                เทียบกับภาคแรกภาคนี้ดีกว่านิดนึงครับ(นิดนึงจริง) เป็นบางส่วนครับ แผ่นแท้ 499 หามเล่นสนุกๆได้เลยครับ ถ้า 699/799 ไม่ค่อยจะแนะนำ =w=

Edit
                เกมนี้บทความน้อยครับ เพราะไม่รู้ว่าจะเขียนอะไรดีเหมือนกัน(ก็เกมมันไม่ค่อยจะมีอะไรให้เขียน แถมบางโหมดเล่นแล้วเด้งอีก T T)
                Last edited by karas100; 17 May 2011, 01:02:08.

Comment

อืมครับ เกมส์พวก LEGO เห็นมาหลายเกมส์ละ คิดว่าเกมส์เด็กๆ เหมือนกัน + + เห็นภาคนี้มาทนความอยากรู้ไม่ไหว เลยว่าจะลองสักหน่อย(กำัลังโหลดอยู่ + +)

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                    คลิปแรกนี่นั่งทำกัน 6 ชม.ได้มั้ง จริงๆผมก็อยากรู้นะว่า IGN เค้าทำกันยังไง
                    อัดเสียงก่อนแล้วค่อยตัดต่อภาพ หรือตัดต่อภาพมาก่อนแล้วค่อยอัดเสียง ช่วงนี้เป็นช่วงเรียนรู้ด้วยครับ ที่ผ่านมาก็เตรียมแต่พวกCG
                    แล้วก็หาสมาชิกทีมเพิ่ม แหะๆ
                    นั่นสิครับ!! ถึงออกมาดูดีเลยทีเดียว 6 ชม. สำหรับผมไม่ถือว่านานเท่าไหร่นะครับ สำหรับคลิปดีๆแบบนี้ หุหุ!! เมื่อก่อนผมนั่งดูเว็ป IGN รีวิว แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้า(เพราะยูทูปกดง่าย ไวกว่า ใหญ่กว่า ชัดกว่า!!)

IGN ตามที่ผมมองและลำดับความคิดได้แบบบ้านๆเลยนะครับ เค้ามีทุนจากผู้สนับสนุนครับ และทีมงานเค้าเยอะพอสมควรเลยครับ แบ่งหน้าที่หลักๆ คนทดสอบเกมส์ในหลายๆแนว ผู้ที่ทดสอบเกมหลายๆแนวนั้นๆต้องมีคลาสที่ดีพอตัวเลยครับ ในหลายๆแนวต้องผู้ทดสอบมีไม่ต่ำกว่า 3-5 คน จับเอาข้อมูลดิบจากการทดสอบของทีมงานทดสอบแต่ละคนมาทำการประเมินและแบ่งคะแนนเป็นตัวเลข แล้วทำกราฟที่เค้าใช้บ่งชี้หลักๆของเกมแต่ละแนวให้เข้าใจง่ายขึ้นครับ โดยเกมแต่ละแนวจะมีหัวข้อรีวิวตายตัวตามแนวเกมอยู่แล้วครับ เหมือนที่ทีมงาน Lemya แบ่งหัวข้อออกมาชัดเจนอ่ะครับ

ทีมงานตัดต่อ+ผู้ทดสอบเกม+ทีมงานสคริปรีวิว ทำงานร่วมกัน หาจุดเด่น จุดด้อย ความพิเศษ ฯลฯ ของเกม(ทีมงานทดสอบเกม) มุมภาพหรือมุมวีดีโอจากข้อมูลเบื้องต้น(ทีมงานตัดต่อ) รวมจดสคริปไปด้วยจะเพิ่มจะลด จะเว่อร์ (ทีมงานเขียนสคริปบรรยาย) ตามความเข้าใจเค้าตัดต่อวิดีโอตามการวางสคริปบรรยายไว้ก่อนนะครับ แล้วมาใส่บรรยายลงไปตามวีดีโอ เพราะมันจะง่ายกว่าพูดแล้วตัดต่อมากเลยนะครับ แหะๆ! ถ้ามีสคริปอยู่ในมือแล้ว การบรรยายไปตามภาพมันง่าย แล้วยิ่งผู้บรรยายเป็นผู้ทดสอบเกมด้วยจะดีที่สุดเลยครับ ถ้าเก๋าพอสคริปไม่จำเป็นครับ สามารถด้นสดตามประสบการณ์ได้ทันทีเลยครับ ^ ^

ถามว่าทำไมไม่ให้คนทดสอบเกมบรรยายแต่แรกไปเลยก็จบๆ แล้วทำไมนิตยสารยังต้องมีแผนกพิสูจน์ตัวอักษรล่ะครับ เพราะต้องมีการขัดเกาคำพูด เพิ่มเติมสิ่งที่ตกหล่นที่บางครั้งมันมากเกินไปจนผู้ทดสอบจำได้ไม่หมด รวบรัดตัดส่วนให้พอดี ให้ถูกต้องและให้เป็นภาษาที่เข้าใจง่ายที่สุด เพราะคนทดสอบเกมคงไม่ได้เก่งซะหมดทีเดียว ถ้าทำเองทุกอย่างได้หมดก็เข้าขั้นเทพแล้วสำหรับเว็ปดังๆอย่าง IGN แต่สำหรับทีมงาน Lemya มันเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ ขอให้ยึดแนวทางของตัวเองจะดีที่สุดครับ อย่างนึงที่น่าสนใจสำหรับทีมงาน Lemya คือ ความพยายามครับ ผมชอบคนที่ไม่ยอมแพ้ เปิดรับความคิดเห็นผู้อื่นและนำกลับไปพัฒนาตัวเองให้ดีขึ้น วันนี้อาจจะยังไม่ดีที่สุด แต่ไม่มีใครหรอกครับ เมื่อตั้งใจเดินหน้าพัฒนาตัวเองแล้วมันจะถอยหลังลงคลองอ่ะ วันต่อๆไปต้องดีกว่าเดิม อย่าเพิ่งไปมองอนาคตครับ นั่นคือการตั้งความหวังแล้วจะมันจะเหนื่อยมากถ้าตั้งอนาคตไว้สูงเกินไป เอาแค่วันนี้ดีที่สุดกับสิ่งที่ท่านชอบเป็นพอครับ สิ่งที่ IGN ไม่มีแต่ทีมงาน Lemya มีก็คือ ความเป็นธรรมชาติในการรีวิว การสนทนาแนวเพื่อนคุยกัน บางครั้งมันทำให้คนฟังยิ้มไปด้วยนะครับ ซึ่งความธรรมดาที่มันไม่ธรรมดาอยู่ตรงนี้ครับ สคริปเขียนได้ อ่านได้ตามสคริปบรรยาย แต่เมื่อพวกท่านเก๋าพอตัวแล้ว สคริปอาจจะไม่ต้องอ่านเพราะมันสู้ความชำนาญกับประสบการณ์ไม่ได้แน่นอนครับ!!

ผมอาจจะพิมพ์ยาวเกินไป แต่ผมเชื่อว่าคนไทยรุ่นใหม่ๆ ไม่ได้ด้อยกว่าต่างชาติที่พัฒนาแล้วเลยนะครับ ผมท่องเว็ปมาก็เยอะ แต่เว็ปที่ดีและมีสาระ และสำคัญสุดมียอดฝีมือเยอะๆ ต้องยกให้เว็ป OCZ นี่แหละครับ มีคนที่แบ่งปันความรู้ ช่วยเหลือกัน และแสดงออกทางปัญญา ลองดูได้ครับ ทุกห้องมีคนประเภทที่ผมกล่าวมาหมด ผมบอกได้เลยว่า พวกคุณทุกคนเก่งมากครับ และผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ทำอยู่แล้ว ไม่เฉพาะทีมงาน Lemya เท่านั้นนะครับ ส่วนถ้าคนใดคิดว่า คลิปวิดีโอที่ทีมงานแปะมันทำง่ายๆ คลิปแค่ไม่กี่นาที ดูไปจบแล้วงั้นๆ ลองดูหลายๆรอบนะครับ แล้วนั่งพิจารณาดูดีๆว่ามันง่ายมั้ย การตัดต่อใช้เวลาแน่นอนอยู่แล้ว การลงเสียง การบรรยาย ลองคิดแค่นี้พอครับ ไม่ต้องไปมองปีกย่อย! แล้วจะพอรู้บ้างว่า ไอ้ที่เค้าทำมามันต้องใช้เวลาซักแค่ไหน ช่วยติชมหรือให้กำลังใจซักนิดนึง คงไม่เสียเวลาเล่นเกมท่านมั้งครับ 555

"ความรู้มันเรียนไม่จบทั้งชีวิตจนหมดลมหายใจแหละครับ ทุกๆสิ่งที่อยู่รอบตัวคือปัญญาครับ"
                    Last edited by hidden6069; 17 May 2011, 23:00:04.

Comment

^
                      ^
                      เหมือนได้ ดวงตาเห็นธรรม (ฮา)

Comment

ได้รับคำแนะนำดีๆจากท่านอีกแล้ว ขอบคุณมากครับ
                        เดี๋ยวจะลองเอาไปประยุกต์ดูครับ

Comment

อืมครับ skidrow ก็อปมาจากเว็บไม่ได้สังเกตุดู + +

ลองโหลดมาละครับ เป็นเกมส์แบบใช้สมองนิดหนึ่ง เล่นเพลินดี แต่เสียอย่างเดียวเหรียญมันเยอะจัด เดินตามเก็บเหนื่อย เลือกบัคคับเป็นคนๆ ได้ในขณะเล่น และรู้สึกว่าถ้าเล่นเรื่อยๆ จะมีให้บังคับเป็นสิบตัว + +

Comment

Originally posted by taratorn View Post
                            อืมครับ skidrow ก็อปมาจากเว็บไม่ได้สังเกตุดู + +

ลองโหลดมาละครับ เป็นเกมส์แบบใช้สมองนิดหนึ่ง เล่นเพลินดี แต่เสียอย่างเดียวเหรียญมันเยอะจัด เดินตามเก็บเหนื่อย เลือกบัคคับเป็นคนๆ ได้ในขณะเล่น และรู้สึกว่าถ้าเล่นเรื่อยๆ จะมีให้บังคับเป็นสิบตัว + +
                            ผมก็ลองเล่นไปหน่อยครับ เพลินดีเหมือนกันฮ่าๆ (เกมส์เด็กๆนี่มันก็สนุกดีแฮะ อิอิ)
                            เรื่องเหรียญผมก็เก็บไม่ครบ แต่ก็เต็ม 100% นะ ที่ผมงงคือไอ้พวกประตูสีเงิน หรือวัตถุสีเงินมากกว่า ไม่รู้เก็บยังไง
                            ว่าแต่ลองเล่นแบบ 2 คนรึยังครับ อยากรู้ว่าใช้จอยกับคียบอร์ดเล่นด้วยกันได้ไหม เดี๋ยวเย็นนี้ลองเล่นกับน้องดีกว่า ฮ่าๆ

Comment

Working...
                            X