Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ปลุกผีเกมเก่า) Street Legal Redline เกมแต่งรถใต้ดินสุดแจ่ม ที่คุณไม่ควรมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ปลุกผีเกมเก่า) Street Legal Redline เกมแต่งรถใต้ดินสุดแจ่ม ที่คุณไม่ควรมองข้าม

Update
    สำหรับคนที่สนใจตัว mod เสริมนะครับ ผมได้อัพไว้แล้วให้บางส่วน

mod1
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28610666

mod2
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28615457

mod3
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28643708

ถ้ากระทู้ได้รับความนิยม หรือเกมมีคนเล่นเยอะๆ จะทยอยลองๆเล่นๆ แล้วอัพให้เรื่อยๆละกันครับ

คำแนะนำในการอ่านกระทู้ :
    เนื่องจากกระทู้นี้รูปเยอะมาก จขกท เลยมีความจำเป็นที่จะต้องลดขนาดรูปลง ซึ่งทำให้รูปเล็กมาก
    แนะนำว่าถ้าอยากดูใหญ่ๆ กด ctrl ค้างไว้ แล้วหมุนลูกกลิ้งเม้าท์เอานะครับ

----------------------------------------------------------------------

สิ้นหวังกับ NFS Shift2 กันใช่ไหม อยากได้กลิ่นอายแบบ NFS ug หรือ NFS MW ใช่ไหม

อยากแต่งรถได้ละเอียดโครตๆ จนเรียกได้ว่าแยกเป็นชิ้นๆได้เลยใช่ไหม????

วันนี้ผมมีทางออกให้คุณครับ
    Last edited by TopKisser; 11 Apr 2011, 01:03:12.

นั่นคือเกม StreetLegalRedline

เกมนี้เป็นเกมขับรถใต้ดินเกมหนึ่งเนี่ยเหละ แม้ภาพจะไม่ได้อลังมากมายเท่าไหร่ (เพราะมันเป็นเกมเก่าแล้ว)

แต่มีการปรับแต่งที่เป็นจุดเด่นของเกมนี้ ที่ทำละเอียดมาก ละเอียดขนาดไหนละ?
    ในเครื่องคุณมีส่วนประกอบกี่ชิ้นละครับ??? นั่นเหละครับคุณต้องใส่มันให้ครบทุกชิ้น ขาดชิ้นใดชิ้นหนึ่ง หรือใส่ไม่ถูก รถก็จะวิ่งไม่ได้
    ไม่ต้องกลัวสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องรถ ตัวเกมจะมีสัญลักษณ์บอกพอเป็นแนวทาง ว่าชิ้นไหนใส่ได้กับรถของคุณบ้าง

ส่วนการซื้อรถก็มีตั้งแต่รถมือหนึ่งในโชวรูม (รถที่ได้จะเป็นรถมือ1 เข็มกิโลจะเป็น 0)

หรือรถมือ 2 มือ3 ตามเต๊นขายรถ

มีตั้งแต่สภาพสวยๆ(ซื้อมาวิ่งได้เลย แทบไม่ต้องทำอะไรเลย) หรือบางคันก็ล้อหลุดบ้าง ไม่มีเครื่องบ้าง ประตูไม่มีบ้าง บลาๆๆๆ ซึ่งก็ตาดีได้ตาร้ายเสีย เกมจะมีอินฟอเมชั่นให้ดูคร่าวๆว่ารถคนนี้มีอะไรบ้าง แต่คุณจะไม่รู้เลยว่ามันวิ่งได้ไหม?? นอกเสียจากจะจ่ายเงินซื้อแล้วเอาไปลองขับเองนั่นเหละ

สวยขนาดนี้ใครเอามาขายเนี่ย สภาพดีมาก

Comment

การแข่งขันก็มีแข่งตามรายการใหญ่ๆ ซึ่งจะมีบอกว่าอีกกี่วันจะเริ่ม
      ในเกมมีเวลาด้วยนะครับ กลางวันกลางคืน ร้านค้าก็จะเปิดเป็นเวลาๆ และแน่นอน ถ้าคุณจะแข่งกับแก๊งเด็กซิ่ง คุณก็ต้องออกไปเตร่ๆตอนกลางคืน จะมีพวกแก๊งเด็กซิ่งเนี่ยเหละจอดอยู่เรียงเป็นตับ คุณก็วิ่งเข้าไป วางเงินเดิมพัน และแข่งได้เลย
      (เกมหาเงินโดยใช้การวางเงินเดิมพันแล้วแข่ง)
      ขอประทานโทษที่ไม่มีรูปให้ดู เพราะโปรแกรม MSI ที่ผมใช้มันเกิดเอ๋อซะดื้อๆ เลยไม่มีรูปในส่วนนี้
      แต่การแข่งก็มีตั้งแต่แข่งแบบจุดเริ่มต้น และจุดเส้นชัย (ประมาณว่าเอาไฟแดงเป็นจุดเส้นชัย)
      หรือแข่งแบบแดร๊กก็มี
      แต่ดรีฟมีหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจเพราะ จขกท พึ่งเล่นได้ไม่นาน แต่ที่แน่ๆ รถเกมนี้ดรีฟได้ครับ

ถนนในเกมจะเป็นแบบ open world ครับ คุณจะขับไปไหนก็ได้ แน่นอนว่าถนนไม่ได้ร้างเป็นป่าช้า แต่จะมีรถชาวบ้านชาวช่องวิ่งตามท้องถนน แทคซี่ รถดับเพลิง รถชาวบ้าน รถปิ๊กอัพ บลาๆๆๆ และแน่นอน
      มีตำรวจ!!! ถ้าคุณไม่อยากโดนตำรวจไล่บี้ (แบบ NFS MW / NFS carbon )
      ก็พยายามขับให้อยู่ในกฏจราจร (ถ้าไม่อยากเจอตำรวจก็ให้ออกมาตอนกลางคืนแทน)

Comment

ระบบการชนของเกมนี้
        ทำได้ไม่แพ้เกมฟรอมยักอย่าง Grid Dirt2 หรือ Shift เลยครับ ชิ้นส่วนทุกชิ้นสามารถหลุดออกมาจากรถคุณได้หมด
        สามารถบุบบู้บี้ได้หมด รถสามารถหงายได้ ถ้าหงายที่ก็เตรียมออกเข้าใหม่ได้เลย เพราะเกมจะไม่คว่ำรถให้ (อันนี้เป็นข้อเสีย สงสัยคนทำเกมจะลืม)

ส่วนรายละเอียดต่างๆดูเอาตามรูปเลยครับ

ชนแรงมากเครื่องหายไปเลย!!! (วิ่งไม่ได้แล้ว 5555)

คำเตือน : กรุณาอย่าขับชน ไม่งั้นคุณได้หมดตูด เล่นใหม่แน่ๆ เพราะสู้ค่าซ่อมรถไม่ไหว 5555

ชิ้นส่วนทุกชิ้นในเกมนี้ซ่อมได้หมดนะครับ แต่ความทนทานจะอยู่ที่ 90% เท่านั้น
        และมีเพียงชิ้นเดียวที่ไม่สามารถซ่อมได้คือ "ยาง" ครับ ถ้าเสื่อมต้องเปลี่ยนใหม่ลูกเดียว

และก็อย่าขับชนบ่อยๆละ เพราะถ้าชิ้นส่วนเกิดหลุด หลุดแล้วหลุดเลยนะครับ หายไปเลย ต้องซื้อมาใส่ใหม่

-------------------------------------------

ภายในบ้าน

ก็จะมีส่วนหลักๆคืออู่รถเราครับ

และโรงจอดรถ เก็บรถได้ราวๆ 50 กว่าคัน (มีหลายชั้น)

Last edited by TopKisser; 9 Apr 2011, 03:23:00.

Comment

การขับขี่ในเกมนี้ค่อนข้างที่จะพอใช้ได้ ออกแนวอาเขตซะมากกว่าซิม
          สไตร์จะคล้ายๆ NFS ug คือรถจะมีความหนึบอยู่ ไม่ได้ลื่นไถล เหมือนวิ่งบนน้ำแข็ง การเลี้ยวอะไรแบบนี้ ถือว่าทำได้ดี ขับไม่ยาก
          และมีการปรับครัชแบบแมนวลด้วย บางทีถ้าเข้าเกียร์ไม่เหยียบครัช รถมีดับนะครับ ต้องสต๊าดเครื่องใหม่ (แต่บางทีไม่เหยีบครัชก็เปลี่ยนเกียร์ได้นะ งงเหมือนกัน) ซึ่งถ้าใช้ครัชไม่เก่งไม่แนะนำให้เปิดแมนวลครับ เวลาแข่งแดร๊ก เข้าเกียร์ไม่เป็นนี่ โดนคอมทิ้งเป็นทุ่งเลยนะจะบอกให้

การหาเงินในเกม
          เกมนี้ค่อนข้างที่จะหาเงินยากครับ แข่งครั้งนึง แดร๊กระยะสั้นๆ ได้ครั้งละ 3000 เอง (แต่จะมากขึ้น เมื่อคุณมีชื่อเสียงเยอะ)
          เออลืมบอกไปเกมนี้มีแร้งกิ้ง คุณต้องไต่เต้าไปเรื่อยๆ จนมีชื่อเสียงอันดับต้นๆ เงินจะเริ่มหาง่ายเอง

ไม่รู้จะเขียนไรต่อแหะ เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมเล่นให้ดูละกัน
          หมายเหตุ : ผมใช้โปรแกรมโกงเงินนะครับ เพื่อจะได้มีเงินประกอบรถให้ท่านๆดูกัน

Comment

ก่อนอื่นก็ผมก็เดินหารถมือสองในเต้นรถก่อน

จนมาเจอนี่เข้า

มันคือซาก RX7 (ปรกติเกมไม่มีนะ อันนี้ผมลง mod rx7) แต่ไม่มีเครื่องนะ เพราะว่าผมต้องการประกอบรถให้พวกท่านดู เลยหาซากรถที่ไม่มีอะไรเลยนี่เหละ ดีที่สุด (ถ้าเล่นจริงๆแนะนำว่าเอาที่มีเครื่องด้วยนะครับ ไม่งั้นคุณจะเสียเงินเยอะมาก เพราะต้องลงเครื่องใหม่)

เมื่อได้มาแล้วก็ตรวจสภาพช่วงล่างว่าขาดชิ้นส่วนใดไปบ้าง

จากนั้นก็ตรวจบอดี้ครับ บอดี้ที่ให้มา มีไม่ครบ

ถอดมันออกมาให้หมด

Comment

Shopping ครับ มีเครื่อง ช่วงล่าง บอดี้ เยอะแยะมาก เครื่องเสียงก็มีนะเออ

ก่อนอื่นเราเริ่มกันที่เครื่องก่อน

มีหลายรุ่นมาก V6 ยัน V12
              แต่ RX7 ผมวางเครื่องได้แค่เครื่องเล็ก (ผมยังไม่ได้ใช้โปรแกรมระเบิดห้องเครื่อง เลยวางได้แต่เครื่องเล็กสุด)
              เมื่อเลือกเครื่องแล้วก็มีชิ้นส่วนครับเยอะแยะมากมาย ห้องเครื่อง วาวสูบ หัวฉีด สายพาน บลาๆๆๆๆๆ (โครตเยอะ)

เอาห้องเครื่องก่อนเลย

วางมันลงไป

Comment

จากนั้นก็ค่อยๆประกอบทีละชิ้นๆ (ขอละไว้เอารูปมาโชวแค่บางส่วนละกันครับ ถ้าเอารูปมาหมดทุกชิ้น กระทู้คงยาวได้ 3 หน้า)

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้ว!!!!

Comment

ทีนี้มาทำบอดี้กัน

ซื้อชิ้นส่วนที่ขาดไป มาใส่เพิ่ม

กันชนหลัง

ฝากระโปรง

อะลืมทำช่วงล่าง เอาโชค เอาสปิง เอาคานค้ำมาใส่ซะ

ติดล้อแม๊ก (เลือกขนาดและความกว้างให้ดีๆนะครับ เดี๋ยวจะติดบังโคลน วิ่งไม่ได้นะเออ)

ใส่ยาง

Comment

เปิดโชวแบบนี้ก็ได้นะ

พวงมาลัยไม่มี

ก็ซื้อมาใส่ซะ

เบาะไม่มี ก็ติดเบาะเพิ่ม

ติดคานเซพตี้ซะหน่อยเพื่อความหรู

บ้อดี้เดิมมันเชย ต้องเอาชุดแต่งมาใส่!!!!

เปลี่ยนไฟหน้าใหม่ด้วย

ติดสปอยเรอหน่อยเป็นไง

เปลี่ยนท่อใหม่ เอาเป็นท่อคู่

ปลายท่อเปลี่ยนจากกลมเป็นแบนๆ และก็ทำสีรถซะ

ผ่าง

งาม

Comment

หมายเหตุ : จริงๆมีติดตั้งถังนอส ติดเครื่องเสียง ติดไฟนีออน เปลี่ยนไฟรถเป็นซีนอนได้ด้วยนะครับ แต่ จขกท ใช้ mod rx7 ซึ่งมันใส่อุปกรณ์พวกนี้ไม่ได้น่ะ ไฟนีออนท้ายรถใส่แล้วก็ไม่เห็นผล ถังนอสใส่แล้วก็ดันออกมาอยู่นอกรถ เพราะรถเล็กไป ก็เลยไม่ใส่ดีกว่า เดี๋ยวไม่สวย อ้อแล้วก็มีพวกสติ๊กเกอร์ด้วยนะครับ แต่จขกท ไม่ชอบติด เลยไม่ติดน่ะ

เอาไปวิ่งทดสอบในสนามเทส

ซากรถวิ่งได้แล้ว 5555

เอาไปลองวิ่งในเมืองหน่อย (แต่ดันหลุดซะงั้น สงสัย mod มันบัค)

ด้วยความพิเรน จกขท ใช้โปรแกรมระเบิดห้องเครื่องซะ แล้วเอาเครื่อง v12 มาลงแทน

จรวดทางเรียบ!!!! (เสียงเหมือนพวกเฟอรารี่ / แรมโบ เลย555)

Comment

สำหรับท่านใดที่อยากดูรูปเพิ่มเติมแนะนำให้ดูจากอากู๋ครับ

http://www.google.co.th/images?hl=th...dline&tbm=isch

มีแต่คนแต่งรถสวยๆทั้งนั้น

สำหรับผู้ใดที่สนใจอยากเล่น ตอนนี้เกมออกมาเวอชั่น 2.3.0 le เป็นเวอชั่นล่าสุดนะครับ
                        ไม่แนะนำให้หาโหลดจากเว็บของประเทศไทย เพราะว่าส่วนใหญ่จะใส่ mod มาให้ด้วย ซึ่งเล่นแล้วหลุด... แล้วทำให้ตัวเกมมีขนาดใหญ่มาก 2 กิ๊กเงี้ย

ให้ท่านหาโหลดตัวเกมจากเว็บนอกดีกว่า
                        ตัวเกมเวอชั่น 2.2.1 จะขนาดราวๆ 270mb
                        แล้วก็โหลดแพท 2.3.0 le มาใส่เพิ่ม ขนาดราวๆ 90mb
                        แล้วค่อยหา mod เสริมมาใส่เพิ่มเอา

Mod หาได้จากเว็บนี้
                        http://www.street-legal-mods.com/list-dlsl.xml

ส่วนตัวเกม จขกท ไม่ขอโพสนะครับ เพราะผิดกฎ (แต่ใบ้ให้ละกัน ว่าในเว็บ mod ก็มีแจกหาเอานะ)

เอาละก็จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ ขอให้สนุกกับเกม

Comment

ตัวอย่างรถแต่งงามๆ จากท่าน firstsignal แห่งบอร์ด jokergame

เอาภาพภายในเกมส์มาผากครับ .. รถผม

Mazda RX-7 FD3S

เครื่องยนต์ 13B-REW + HKS T51R 700 แรงม้า

ใส่ปากแตรของ Mazdaspeed

โบลว์ออฟวาวล์ของ Blitz รุ่น Gozilla

เวสต์เกตของ KHS 272 องศา

เฮดเดอร์และท่อไอเสียเป็นของ A'PEXi ทั้งชุด

ล้อใส่ของ Volk TE37 ก้านยก ขนาด 19"

ยาง Yokohama ADVAN Neova ยางกว้างหน้า 8.5" หลัง 9.5"

เบรคใช้ของ Brembo 6 Pot ดิสของ Project Mu

ชุดบอดี้ทั้งหมดเป็นของ C-West

พวงมาลัยของ OMP ก้านยก เบาะ RECARO Bucket Seat 1 คู่

ก็มีแค่นี้แหละครับ กว่าจาได้ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ได้แพทกับตัวเกมส์มาละ ดีใจจะได้เล่นแนวนี้สักที

Comment

เจ๋งมากๆครับ น่าเล่นๆๆ

Comment

Working...
                              X