Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Need For Speed: Shift 2 Unleashed ฉบับด่ายับสับแหลก

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้แล้วครับ ทำอีท่าไหนไม่รู้แต่แหล่มมากเลย ใช้โลตัสวิ่งครบรอบซะที

Comment

• ต้องกด Shift เพื่อเซฟค่าที่ตั้งไว้ครับ สงสัยบอกช้าไปไหมเนี่ย...

Comment

• ผม LEVEL 20 ตันเเล้ว เน้นพวกสนามใหญ่ เอา R35 GT1 ในโฆษณาเกมสืเเข่งไม่น่าเชื่อ การควบคุมเเหล่มมาก เเต่เสียดายรุ่นนี้ เบาะมันสูง หัวเกือบชนหลังคาเเหนะ เเต่ก็น่ะ รถตัวเอกสวยมากๆ ขาวโทนดำ หลังคาติดลายธงชาติอังกฤษซะใหญ่เลย
        Last edited by Ricen; 7 Apr 2011, 21:14:29.

Comment

• ใช้ G25 ดริฟ ทำหลายครั้งกว่าจะทำได้ขนาดนี้ ยืนยันเเนบยาวเลย ฟลุ๊คมาก 555 เสียดายไม่ได้อัดวิดีโอไว้

Last edited by Ricen; 7 Apr 2011, 21:18:39.

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
            ต้องกด Shift เพื่อเซฟค่าที่ตั้งไว้ครับ สงสัยบอกช้าไปไหมเนี่ย...
            ตอนนั้นกดเซฟไปแล้วครับหลายรอบเลย หรือจะเป็นที่ตอนใส่ข้อความที่บอกแล้วไม่ได้ไปติ๊ก Read only คืนเข้าไปอ่ะครับ

Comment

• ของผมไม่ได้ติ็กเหมือนกันนะครับ ยังเซฟได้เลย

Comment

• ตอนนี้ มีปัญหา งงไม่รู้เกิดจาก MOD หรืออะไร ตอนนี้เป็นกับ รถ GT-R แต่งเต็ม ทำ WORK เรียบร้อย
                เวลาขับมาแรงๆ เกิน 120 Km/Hr ไปแล้ว กดเลี้ยว อาการประมาณ กดเลี้ยวแล้วหน่วงช้า มาก พอเลี้ยวได้สุด มันหมุนได้นิดเดียว เข้าโค้งแรงๆ ไม่ได้เลย ต้อง น้อยกว่า 120 ถึงไปได้ พวงมาลัยมันไม่ยอมหมุนต่อ โค้งแคบๆ ตายหมด กว้างๆ ก็ยังเหนื่อยเลย

แต่ถ้าคันอื่นๆ แต่งเต็ม ขนาดไหน เลี้ยวก็ กด สุด มันเลี้ยวจนหมุน ได้เลย เลี้ยวๆ แรงๆ ได้สบาย 140 ยังเข้าโค้งได้เลย มากกว่านี้ ก็ ลุยได้ สบายๆ เลย
                ถ้า GT-R (แบบ เฉยๆ เลยไม่มีชื่อต่อท้ายใดๆ คันอื่นๆ ยังไม่ได้ ลองแต่ GT-R แบบ GT1 ก็เลี้ยวสบายๆ ) จะหนืด เลย

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ของผมไม่ได้ติ็กเหมือนกันนะครับ ยังเซฟได้เลย
                  เหรอครับพอดีเห็นของเก่ามันมีติ๊กไว้แล้วผมไปเอาออกไม่งั้นมันไม่ให้อีดิทตัวใหม่เข้าไป

Comment

• Originally posted by chawin007 View Post
                    ตอนนี้ มีปัญหา งงไม่รู้เกิดจาก MOD หรืออะไร ตอนนี้เป็นกับ รถ GT-R แต่งเต็ม ทำ WORK เรียบร้อย
                    เวลาขับมาแรงๆ เกิน 120 Km/Hr ไปแล้ว กดเลี้ยว อาการประมาณ กดเลี้ยวแล้วหน่วงช้า มาก พอเลี้ยวได้สุด มันหมุนได้นิดเดียว เข้าโค้งแรงๆ ไม่ได้เลย ต้อง น้อยกว่า 120 ถึงไปได้ พวงมาลัยมันไม่ยอมหมุนต่อ โค้งแคบๆ ตายหมด กว้างๆ ก็ยังเหนื่อยเลย

แต่ถ้าคันอื่นๆ แต่งเต็ม ขนาดไหน เลี้ยวก็ กด สุด มันเลี้ยวจนหมุน ได้เลย เลี้ยวๆ แรงๆ ได้สบาย 140 ยังเข้าโค้งได้เลย มากกว่านี้ ก็ ลุยได้ สบายๆ เลย
                    ถ้า GT-R (แบบ เฉยๆ เลยไม่มีชื่อต่อท้ายใดๆ คันอื่นๆ ยังไม่ได้ ลองแต่ GT-R แบบ GT1 ก็เลี้ยวสบายๆ ) จะหนืด เลย
                    มาจาก Mod ของ Juls นั่นหล่ะครับ อย่าลืมไปปรับ steering lock เพิ่มเยอะๆด้วยเน้อ

Comment

• ขอบคุณครับ

ถามอีกนิด รูปที่ถ่าย และ Reply มันอยู่ที่ไหน ผมหาไม่เจอเลย ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by kibrain View Post
                        ขอบคุณครับ

ถามอีกนิด รูปที่ถ่าย และ Reply มันอยู่ที่ไหน ผมหาไม่เจอเลย ขอบคุณครับ

ปกติ มันน่าจะ อัพขึ้น server ของ EA เลยอะครับ

Comment

• แล้งเราจะไปเอามาได้ยังไง -.-

Comment

• เวลาเปิดดูมันต้องเข้าไปที่ Auto Log ครับ

Comment

• เก็บไว้เอง ต้องใช้ Frap จับเอาครับ สำหรับ เล่น เถื่อน

Comment

• อะกำ อดเอา M3 E30 มาอวดเลย T_T

Comment

Working...
                                X