Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Test Drive Unlimited 2 = The Sims + Need For Speed...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นคาสิโน ยังไง

ผมเล่นแบบออฟไลน์ ครับ มันได้แต่ ออนไลน์

ปล.ทำแผ่นผีออนไลน์ได้ไหม? ครับ

Comment

ขอถามทีครับรูปที่เรา take photo ในเกมมันไปเซฟที่ไหน

Comment

Originally posted by NรกZa55 View Post

ผมเล่นแบบออฟไลน์ ครับ มันได้แต่ ออนไลน์

ปล.ทำแผ่นผีออนไลน์ได้ไหม? ครับ
        ทำใจครับผมก็เล่นไม่ได้เหมือนกันครับได้แต่ซื้อเครื่องแต่งกาย

การถ่ายรูปมีสองแบบครับ แบบแรกคือรับงานถ่ายภาพตามสถานที่ที่กำหนด

แบบนี้ไม่ทราบครับว่าเก็บไว้ที่ไหน

การถ่ายรูปอีกแบบจะเป็นการเปิดเมนูแล้วถ่ายภาพ

แบบนี้สามารถถ่ายภาพตรงไหนก็ได้ครับ แล้วสามารถนำภาพไปแต่งบ้านได้ครับ

ภาพจะเก็บที่ C:\Users\.....\Documents\Eden Games\Test Drive Unlimited 2\savegame\.....\Photos\
        Last edited by hangover; 15 Feb 2011, 05:05:33.

Comment

Originally posted by NรกZa55 View Post

แผ่นเถื่อนเล่นคาสิโนไม่ได้ครับ ต้องออนไลน์จากแผ่นแท้เท่านั้น
          เข้าคาสิโนไปทำได้แค่ซื้อเสื้อผ้า เครื่องดื่ม กับขับ R8 V10 Spyder รอบเกาะ หรือไม่ก็เอาเงินไปแลกชิพเพื่อซื้อรถแค่นั้นเอง

Comment

ทำไมผมถ่ายรูปในเกมแล้วเข้าไปเปิดหารูป แต่เปิดรูปไม่ได้อ่ะครับ งงมากก มันต้องไปปรับอะไรหรือเปล่า (อุตสาตามซื้อ Ferrari 458 Italia มาได้ว่าจะถ่ายรูปซะหน่อยดันเปิดไฟล์ภาพไม่ได้ T^T)

Comment

รีวิวเมพขริงๆ *0*

ปล.เกมนี้สำหรับผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่เนื่องจากกราฟิค และกินสเปคเครื่อง ถ้ากินสเปคแบบนี้ต้องขอแนวๆชนระเบิดเปิดทางพวก Burnout =w=

ปล2 อ่านแล้วอยากกลับไปเล่นใหม่ขับรถลง เอ้ย ชมทะเลจริงจริ๊งๆ lol

Comment

ตอนนี้มันมีไห้อัพเดท แพทอะครับ

พอเสร็ดมันถามหาserial หาจาไหนอ่า

Comment

แผ่นแท้ดูที่ใบในกล่องที่ซื้อมาครับ ปกติมันจะมากับหนังสือคู่มือนั่นหล่ะ
                  ถ้าของ Steam ก็มีนจะมีบอกอยู่ ให้กดเข้าไปดูได้ ปกติอยู่ด้านขวาของหน้าจอ เขียนว่า serial
                  แต่ถ้าแผ่นเถื่อนหรือบิตมา.... ให้บล๊อกโปรแกรมอัพเดตจาก Firewall ก่อนค่อยเล่น ไม่งั้นมันจะอัพเดตแล้วถามหา SN แบบนี้แล

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ^^

Comment

เวลาแข่งแล้วไปชนต้นกุหลาบหินโคตรเซงอะ 555

น่าจะมีอู่ซ่อมรถด้วยนะ เหมือนล้างรถ รถพังแล้วขี้เกียจกลับบ้าน

Comment

สงสัยครับ ...

คือตอนนี้เล่นตัวที่โหลดมาอยู่ เล่นไปได้ไกลแล้ว ...
                        แต่อยากอุดหนุนของลิขสิทธิ์เพราะติดใจในตัวเกมแบบหัวปักหัวปลำ ...
                        เลยอยากรู้ว่า มันจะสามารถเอาเซฟเดิมที่เล่นไปแล้วเก็บไว้ได้ไหม หรือต้องมานั่งเล่นใหม่อีก ...
                        หรือแค่ไปซื้อของแท้มา แล้วใส่ serial เท่านั้นก็พอ แล้วเล่นต่อได้เลย ...

Comment

น่าจะใช้เซฟเดิมไปได้เลยครับ ถ้าต้องมาเล่นใหม่นี่ลำบากแน่ๆ ผมไม่เห็นว่าเซฟมันจะผูกอยู่กับอะไรเลย แค่ต้องต่อเข้า server เพื่อเล่นเท่านั้นเอง ดังนั้นควรจะใช้ได้ครับ

ยังไงลองถามคนที่เล่นแท้ดูว่าให้ลองเอาเซฟท่าน(หรือคนอื่น)ไปเล่นดูสิครับ ว่าเปิดติดไหม

Comment

รูปที่เราถ่ายมันไปอยู่ไหนครับ

Comment

อยู่ในโฟลเดอร์เดียวกับเซฟเกมน่ะครับ My Documents > Test Drive Unlimited 2 > ... > Screenshots
                              แต่มันเปิดเป็นรูปไม่ได้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ใครเข้าเล่นได้มั่งครับ เข้าเกมเจอปัญหา No network connection ไปโพสต์ที่ Forum แล้วก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อ่อชื่อในเกม Mrshadowtoto ครับ

Comment

Working...
                                X