Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชมภาพตอนเล่น [PC] Aliens Vs Predator ใครลองเล่นแล้วก็มาแบ่งกันชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าใช้ Win7 อย่าลืมดูว่าการ์ดจอสนับสนุน DX11 รึป่าว เพราะเวลาเรียกเกมจาก shortcut มันจะ default ไปเรียกเอา DX11 ขึ้นมาใช้ หากการ์ดไม่สนับสนุนก็จะเกิด Error ครับ
    ให้ใช้การรันจาก AVP.exe ในโฟลเดอร์เกมแทน แล้วปรับ config ให้เหมาะสมกับสเป็คครับ

Comment

เกมนี้หลอนมากป่าวอะ อยากดูภาพแต่กลัวหลอน 55+

Comment

เมื่อไหร cheat จะมาหน่อ อยากเล่นพรีเดเตอแบบโกงๆ

Comment

เบื่อมากไอ้ตอนกระตุกเป็นช่วงๆเนี่ย

เสียรสชาติในการเล่นมาก

Comment

ผมไม่กระตุกนะ

แต่ใครเล่นตัว repack บ้าง
            แล้วมีเสียง audio diary ในเกมส์ไหม
            ผมไม่มี
            อีกอย่าง เวลาเราเจอเพื่อนเนี่ย มันไม่คุยไรกันเลย
            ตัวเต็มมันคุยไหม อย่างฉาก เจอนางเอกในห้องควบคุมนี่มันคุยกันไหม
            Last edited by Yokboa; 19 Feb 2010, 23:00:09.

Comment

Originally posted by Yokboa View Post

แล้วมีเสียง audio diary ในเกมส์ไหม
              ผมไม่มี
              อีกอย่าง เวลาเราเจอเพื่อนเนี่ย มันไม่คุยไรกันเลย
              ตัวเต็มมันคุยไหม อย่างฉาก เจอนางเอกในห้องควบคุมนี่มันคุยกันไหม
              คุยครับ

Comment

พึ่งเล่นเมื่อกี้ ตอนแรกไม่มีเสียง win7 64 bit เวบนอกก็มีปัญหาเยอะเรื่องเสียงกับเกมค้างตอนเปิดไฟฉาย DX11 ตอนเล่นโหมดคน

-เรื่องเสียง เค้าให้ลองปรับ 24bit, 48000 Hz ผมปรับแล้วมีเสียงมา
                -เปิดไฟฉายค้างให้ไปเล่น dx9-dx10 ก่อนรอ patch แก้ แต่เล่นเอเลี่ยนกะพรีเดเตอร์เล่นใน dx11 ได้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by Yokboa View Post

ผมไม่มี
                  Originally posted by Fullbar View Post
                  คุยครับ
                  คุยนี้หมายถึงตัวเต็มใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by bluelissu View Post
                    พึ่งเล่นเมื่อกี้ ตอนแรกไม่มีเสียง win7 64 bit เวบนอกก็มีปัญหาเยอะเรื่องเสียงกับเกมค้างตอนเปิดไฟฉาย DX11 ตอนเล่นโหมดคน

-เรื่องเสียง เค้าให้ลองปรับ 24bit, 48000 Hz ผมปรับแล้วมีเสียงมา
                    -เปิดไฟฉายค้างให้ไปเล่น dx9-dx10 ก่อนรอ patch แก้ แต่เล่นเอเลี่ยนกะพรีเดเตอร์เล่นใน dx11 ได้ไม่มีปัญหา
                    ขอผมมันไม่คุย sub ไม่ขึ้น มีแต่ภารกิจขึ้น แห้งๆเลยไม่ได้อารม

Comment

ขอผมมันไม่คุย sub ไม่ขึ้น มีแต่ภารกิจขึ้น แห้งๆเลยไม่ได้อารม
                      ของผมตอนแรกก่อนปรับก็ไม่มีเสียง มีแต่ภารกิจขึ้นเหมือนกัน เล่นแบบเงียบๆ แต่ก็ลองทำตามที่เค้าบอกก็มีเสียงมานะครับ

ใช้ soundcard หรือว่า onboard ครับ ผมใช้ x-fi gamer fatality ปรับตามที่บอกเสียงออก

ถ้า onboard เค้าให้ลองปิดพวกเอฟเฟคเสียงให้หมด อันนี้ยังไม่ได้ลองนะครับ ลองดูว่าได้หรือเปล่า

เพิ่มเติม แต่ sub นี่ไปเปิดเป็น on แล้วใช่ไหมครับ

Comment

คุยนี้หมายถึงตัวเต็มใช่ไหมครับ
                        ครับผม

Comment

ของผมพอดับเบิลคลิกเข้าเกมก็เด้งขึ้นมาว่า

d:\alien vs predator\ avp.exe
                          this application has failed to start because the application configuration is incorrect. reinstalling the application may fix this problem.

แล้วเข้าเล่นไม่ได้เลยครับ ที่โหลดมาเป็นไฟ 15 G แบ่งเป็นแผ่นละ 8G แคร๊ก rezor 1911 ใครเล่นได้ช่วยทีครับผม

Comment

Originally posted by regiater View Post
                            ของผมพอดับเบิลคลิกเข้าเกมก็เด้งขึ้นมาว่า

d:\alien vs predator\ avp.exe
                            this application has failed to start because the application configuration is incorrect. reinstalling the application may fix this problem.

แล้วเข้าเล่นไม่ได้เลยครับ ที่โหลดมาเป็นไฟ 15 G แบ่งเป็นแผ่นละ 8G แคร๊ก rezor 1911 ใครเล่นได้ช่วยทีครับผม
                            ลงเกมและแคร็กแล้วยังเข้าเล่นเกมไม่ได้ ก็ให้เข้าไปหาแฟ้ม redist ที่อยู่ในที่เราลงเกม
                            ไว้ ลงไฟล์ทั้งสองตัวที่อยู่ในแฟ้ม รู้สึกว่าจะเป็น DX กับ VC ครับ

Comment

ของผมเด้งตอนฉากที่ Predator เอายาน ฉาก Jungle ลงแก้ไงครับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                                ลงเกมและแคร็กแล้วยังเข้าเล่นเกมไม่ได้ ก็ให้เข้าไปหาแฟ้ม redist ที่อยู่ในที่เราลงเกม
                                ไว้ ลงไฟล์ทั้งสองตัวที่อยู่ในแฟ้ม รู้สึกว่าจะเป็น DX กับ VC ครับ
                                เล่นได้แล้วขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X