Announcement

Collapse
No announcement yet.

[PC]Empire Total War มาแล้วจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กลัวจังเลย กลัว movie ไม่สวย

full rip อะครับ เช่น turok ภาพมูวี่มัน ยังไงมะรุ *-*

Comment

ลองเล่นดูแล้วสนุกดีครับ

รับประทานสเป็กเครื่องสูงเหมือนกันนะ
      แต่ถ้าปรับกลางๆ เอ็ฟเฟ็ก low ก็พอได้อยู่

มีอะไรให้ทำเยอะแยะ พัฒนาเทคโนโลยี สร้างโรงงานต่างๆ สร้างทหาร ป้องกันเส้นทางเดินเรือ
      ไปล่าอนานิคม ป้องกันพวกกบฎ < โดยเฉพาะตอนพัฒนาเทคโนโลยี เกิดกบฎง่ายมาก แล้วก็ ฯลฯ

ตอนนี้เล่นเป็นรัสเซีย ก็เกือบๆจะกินไปทั้งยุโรปแล้ว อินเดียนิดนึง อเมริกาอีกนิดหน่อย

สุดท้ายอยากจะบอกว่า............ทุกอย่างง่ายเพราะสูตรโกงเงิน ^^"

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
        กลัวจังเลย กลัว movie ไม่สวย

full rip อะครับ เช่น turok ภาพมูวี่มัน ยังไงมะรุ *-*
        เรื่อง Movie นั้น จริงๆ มันเป็นเพียงภาพขยายเรื่องราวในเกม ให้เราเข้าใจเนื้อเรื่อง
        ความคิดส่วนตัวของผม กว่า 90% ของเกม ส่วนใหญ่มันก็คือตัวเกม อีก 10% ก็คือส่วนของ Movie
        เวลาส่วนใหญ่กับเกมที่เราเล่นมันอยู่ที่เกมล้วนๆ ในขณะที่ Movie หรือ Cutscene มันจะออกมาคั่นแค่ช่วงสั้นๆ
        อย่าลืมว่าเรากำลังเล่นเกมอยู่นะครับ ไม่ได้ดูหนังอยู่ เพราะขนาดหนังบางเรื่องที่เป็นหนังซูม หลายๆ ท่านยังทนดูได้เป็นชั่วโมงๆ
        ส่วน Movie ในเกมภาพจะสวยหรือไม่นั้น ผมแค่คิดว่าถ้ามันดูแล้วทำให้เข้าใจในเนื้อเรื่องก็ถือว่า OK แล้วครับ

อันนี้แค่คอมเมนต์ของผมนะครับ ผมเล่นตัว Full-Rip ไปถึง Episode II 1975 แล้ว ยังไม่เจอปัญหาอาการเด้งจากตัวนี้แต่อย่างใด
        อีกอย่างนึงคือ Movie ก็ไม่ถือว่าแย่มาก พอดูได้ครับ แต่ถ้าซีเรียสกับ Movie ก็โหลดตัว 11GB มาเถอะครับ ของแบบนี้ชอบใครชอบมัน

Comment

Empire total war จะเอาเรือhms victory ยังไงครับ

Comment

Working...
          X