Announcement

Collapse
No announcement yet.

แงๆๆๆ Dawn oF War 2 จบแล้วอ่าาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by denistrY View Post
    อ้อ

จบแล้วถามไรหน่อย ครับ

มันจะมีอยู่ฐานนึงที่ยึดไม่ได้

ปกติยึดฐานคลิกขวาให้ คนเรายึดให้สักแปปก้อจะได้

แต่มันมีอยู่ฐานนึงทำไรไม่ได้เลย

หรือให้ทำอะไรกับฐานนั่นอะครับ ผม ละ งง เต็ก
    ยึดได้แค่ 1 ที่ ต่อการลง map นั้น 1 ครั้ง หากมี 2 ที่ ต้องมาลงอีกรอบถึงจะยึดได้ เพราะฉะนั้น ต้องวางแผนด้วย ว่าจะเน้นยึดอะไร

ปล.อย่าไปเสียเวลา ทำเวลาต่อด่านไวๆ จะทำให้สามารถลงมาเก็บฐาน+ไอเท็มเพิ่มได้ใน 1 วันด้วยครับ

Comment

เอ่ออยากรู้นะครับว่าTerminator armor มันหาได้ที่ไหนอ่า นี่ได้อาวุธของมันมาขาดเกราะอย่างเดียวอ่าครับ...ผุรู้ตอบด้วยงับ

Comment

มันป่าว

Comment

อ้อ ใช่ครับ ขอบคุณครับ

เข้าใจละ

อ้อแล้วอีกอย่าง .. ฐานจานดาวเทียม จำเป็นต้องยึดให้หมดทุกครั้งไหมครับ

หรือเลือกเฉพาะ ฐานที่ใกล้ บอสในแต่ละด่านเพื่อการ เรียกคนกลับ อะครับ

Comment

จานเล๊ก ยึด ไม่ต้องหมดก็ได้ครับ

พี่ 4670 - -

Comment

Originally posted by adofking View Post
              เอ่ออยากรู้นะครับว่าTerminator armor มันหาได้ที่ไหนอ่า นี่ได้อาวุธของมันมาขาดเกราะอย่างเดียวอ่าครับ...ผุรู้ตอบด้วยงับ
              Originally posted by denistrY View Post
              อ้อ ใช่ครับ ขอบคุณครับ

เข้าใจละ

อ้อแล้วอีกอย่าง .. ฐานจานดาวเทียม จำเป็นต้องยึดให้หมดทุกครั้งไหมครับ

หรือเลือกเฉพาะ ฐานที่ใกล้ บอสในแต่ละด่านเพื่อการ เรียกคนกลับ อะครับ

ของ Terminator พวกนี้น่าจะหาดรอบจากมอนส์ไปเรื่อยๆเด๋วคงได้ ผมได้ไม่กี่ส่วน

ฐานผมยึดหมด ผมว่ามันช่วยให้เรามีด่านให้เล่นเยอะขึ้น คือมันจะมีมาบุกเราหลายที่ ทำให้เก็บเลเวลได้เพิ่ม เก็บของได้เพิ่มเรื่อยๆ

Comment

เกมนี้มันเลือกเล่นได้ฝ่ายเดียวที่เป็นมนุษย์เหรอครับ คือพึ่งเคยเล่น serie นี้

Comment

mode เล่นคนเดียวเล่นได้เผ่าเดียวแหละครับ ภาคเก่าก็งี้(ตัวเสริมเล่นเผ่าอื่นได้ป่าวไม่รู้ไม่เคยได้ลอง)

Comment

เล่นแล้วไม่ชอบอย่างแรง ทำไมมันต้องทำแบบ CoH ด้วยฟระ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบแบบ CoH นะ แต่นี่ Down of War นะเฟร่ย มันต้องเอาหุ่นไปทะลวงไส้พวกอ๊อคซิ นี่อะไรกันคุมทหารราบสิบตัวลุยฉากเดิม ๆ ซ้ำ ๆ เล่นก็เดิม ๆ ซ้ำ ๆ
                    ความมันส์ลุยโหดแบบ Down of War ภาคแรกไม่มีเหลือ เน้นแทคติกยูนิตน้อยเอาไปใช้กับเกมส์อื่นเหอะขอร้อง เฮ้ออ อุตส่าห์รอ

ส่วน On line นี่ไม่กล้าเสี่ยงจะซื้อเลย
                    Last edited by Antfield; 23 Feb 2009, 08:39:32.

Comment

ทำไงถึงได้หุ่นมาขับอะครับ เล่นไปเรื่อยๆของรางวัลมันเป็นพวกปืนของหุ่นแล้วอะ แต่ยังไม่มีหุ่นขับเลย

Comment

Originally posted by majesz View Post
                        ทำไงถึงได้หุ่นมาขับอะครับ เล่นไปเรื่อยๆของรางวัลมันเป็นพวกปืนของหุ่นแล้วอะ แต่ยังไม่มีหุ่นขับเลย
                        เด๋วก็ได้ครับ อยากได้ไวก็เน้นด่านที่เป็นเนื้อเรื่อง(แต่จะเคลียไว) ผมชอบเก็บเวลเก็บของไปเรื่อยๆ เพิ่งได้หุ่นมาเหมือนกัน แต่ผมว่า สู้ทหารราบไม่ได้อะ คล่องแคล่วกว่า

dow2 เปลี่ยนระบบมาเป็นแบบนี้ก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ ส่วนตัวผมชอบแหะ มีระบบ rpg ปนๆ เบื่อที่จะต้องมานั่งสร้างฐาน เปลี่ยนด่านที นั่งเริ่มสร้างตั้งแต่ 0 ใหม่ มานั่งอัพเกรดใหม่ทุกๆด่าน

Comment

ขอบคุณครับ

ปกติผมเป็นคน RTS อยู่แล้วแต่ผมชอบมากครับภาคนี้ ชอบตรงเก็บเลเวล หาของมาอัพเกรด อัพ stat ได้อีกยังกะเกมออนไลน์

แปลกใหม่มาก โดนใจ

Comment

หลังๆ หุ่นยนต์เก่งโคตรครับ แรกๆผมก็ไม่ชอบ แแต่พอได้อาวุธปืนกลหนักติดหุ่น Level 15 ตัวหนังสือคาดสีฟ้ามานะ สกิลเทพโคตร ใช้สกิลทียิงกระจายครับรอบวง 160 องศา เล่นเอาลืมคนไปเลย

Comment

เริ่มมานี่อัพสเตตัสอะไรกันบ้างครับ

Comment

เกราะ terminater อันแรกนี่ได้ตามเนื้อเรื่อง ส่วนอันที่สองได้จากด่านที่สู้กับบอส eldar ตัวแดงๆจะโหดกว่าด่านสุดท้ายซะอีก เซ็งตอนจบ จบแล้วกลับเข้ามาเล่นอีกไม่ได้ได้อาวุธมายังลองไม่หมดทุกอันเลย

Comment

Working...
                                X