Announcement

Collapse
No announcement yet.

left 4 daed เซ็งนะพวกอวดยศ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• left 4 daed เซ็งนะพวกอวดยศ

ผม ผิด ผม ขอโทษ

แต่ให้ไปเล่นไกลๆ คงไม่ได้นะ
    Last edited by nukzahaha; 13 Feb 2009, 20:26:26.

-*-

ผมชอบเล่นแบบฮาๆมากกว่า *0* แต่ก็มีบางพวกเล่นเอาชนะอย่างเดียว (สนุกตรงไหนหว่า)
    ก็หนีๆมันไปเหอะ
    DOTI RITA ก็เคยเจอเหมือนกันนะ แต่ดีนะตอนนั้นลง patch ใหม่ ชื่อยังไม่ได้แก้ยังเป็น REVOLUTiON อยู่
    แค่เห็นชื่อก็จะ kick อย่างเดียว -*- ขนาดเพิ่งเข้านะนั้น

เอาเป็นว่า ถ้าเจออะไรๆ คล้ายๆ แบบนี้หนีเลย ไปเล่นห้อง ฮาๆ ดีกว่า ถ้าขืนเล่นต่อไป อารมณ์เสีย

Comment

เนอะ พี่ บอนป๊อดผม [-D-]eat[-H-] เองแหละ

เซ็งนะพวก admin อวดดีเนี่ย

เป็น admin ได้ไง

Comment

เกรียนมีทุกหย่อมหญ้า ครับ

Comment

ห้องของท่านWoolผมไม่ได้เข้าตั้งนานแล้ว หลังๆเปลี่ยนไปเยอะ คนแก่รับไม่ไหว แต่ก็ขอบคุณท่านWoolมากที่เปิดให้เรามีเซิฟVSเล่นกัน

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
            เนอะ พี่ บอนป๊อดผม [-D-]eat[-H-] เองแหละ

เซ็งนะพวก admin อวดดีเนี่ย

เป็น admin ได้ไง
            นึกว่ามาจากไหน ที่แท้ก็เว็บนี้ นี้เอง *0*

Comment

เห็นใจครับ เล่นเกมออนไลน์ถ้าเจอเซิร์ฟแบบนี้ อยู่ไม่ไหวเลย

Comment

พวกมากลากไปแรกๆผมก็เข้าไปเล่นบ้าง เล่นแล้วหลุดออกมา เข้าไปใหม่หาว่าเราย้ายทีมไม่อยากเล่นมนุษย์ซะงั้น

แต่พวกตัวเองไปดองอยู่ทีมเดียวกันยำมือใหม่ แต่วันนั้นชนะเฉยแอบสะใจเล็กๆ แต่อย่างว่านะครับ เค้าเปิดเซิฟให้

เล่นกันฟรีๆ ที่ของเค้าจะทำอะไรก้ไม่ผิดนะจะเข้าไปเล่นก็ทามใจเน้อ lol

Comment

เรื่องมันเป็นยังไงเหรอคับ จะได้หลีกๆไว้

ป.ล.เมื่อวานจะเข้าไปเล่นเต็มทุกห้องเลยอดเล่น

Comment

ขำ 555+
                    เค้าจะซ้อมทีมก็หาว่ายำมือใหม่
                    วันที่คิกบ่อยๆนั่นก็เล่นทีมกันอยู่ 2 ทีม คนอื่นเข้ามาแทรก เลยคิกไม่ได้?

ขอกล่าวโดยรวมถึงทุกๆคนเลยละกัน
                    ไม่ขออะไรมาก อย่างน้อยให้ respect กันบ้าง
                    จริงๆเจ้าของน่ะไม่ใช่คนเรื่องมากเลย ต่างกับวัยมากมาย ฮา

1.คุณคิดว่าแค่เล่นเกมด้วยกันเค้าเป็นเพื่อนเล่นคุณ จะเล่นหัว ด่าแม่ ได้เลย? คิดใหม่ดีกว่ามั้ง ให้คิดเหมือนกับที่คุณเดินไปในห้างเจอคนมากมายนั่นแหละ
                    2.พูดจาด้วยความสุภาพๆหน่อย และฟังคนในทีมแล้วทำตามบ้าง บอกแล้วทุกคนที่เล่นไม่ใช่เพื่อนสนิท อย่าขุดคำหยาบมาใช้
                    3.ให้ระลึกว่ากำลังเล่นเกม อย่าไปจริงจังมาก พอเครียดก็เห็นด่ากันกระจายทุกที เบื่อ
                    4.คุณคิดว่ามันเหมือนคุณเล่นเกมออนไลน์ แล้วคุณมีสถานะเป็นลูกค้างั้นเหรอ เข้าใจใหม่ดีกว่ามั้ง
                    เล่นฟรี เงินไม่ช่วยจ่าย เวลาไม่พอใจ ไม่ได้เล่น ก็ด่าคนเปิดให้เล่น เสร็จแล้วก็ไปเล่นห้องอื่น(ในโค) เยี่ยมๆ
                    4.เจ้าของย่อมมีสิทธิ์จะให้ใครเล่นไม่เล่นก็ได้ คุณไม่ใช่เจ้านายเจ้าของ เช่นตัวอย่างว่า
                    ถึงผมจะอยู่ทีมเดียวกับเค้า แต่ถ้าเค้าจะให้หลานเข้ามาเล่น ผมก็ต้องออกให้โดยไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งนั้น ให้เจ้าของเช่ามาแล้วตัวเองกับคนที่อยากเล่นด้วยไม่ได้เล่น มีประโยชน์ตรงไหน
                    5.ถ้าคุณไม่พอใจ คุณโกรธ คุณไม่เล่นก็ไม่มีใครว่า เป็นสิทธิ์ของคุณ ไม่เคยมีใครบังคับ จะดีใจด้วยซ้ำถ้าคนที่ไม่พอใจเลิกเล่น จะได้แก้ปัญหาห้องเต็ม และยินดีต้อนรับผู้มีวุฒิภาวะ ไม่จำเป็นเป็นต้องเล่นเก่ง ขอแค่สุภาพและมีน้ำใจ
                    6.คนที่ชื่อ Revolution โดนแบนอัติโนมัติ เนื่องจากเอะอะๆก็จะเล่นท่าเดียว แค่ชื่อยังไม่ยอมเปลี่ยน
                    มันจะทำให้ซ้ำกันไม่รู้ใครเป็นใคร
                    7.DOTI ไม่ได้มาจาก DOTA สมาชิกเล่นใหญ่ไม่เล่น DOTA
                    ย่อมาจาก Disciple Of The Immortal
                    ยินดีต้อนรับสมาชิกแคลน ขอคุณสมบัติคือเล่นเป็นพอสมควร ไม่ต้องเก่งมาก มีวุฒิภาวะ มีน้ำใจ
                    จะได้ปิดห้องซ้อมกันไปเลย ไม่ต้องรำคาญคนไม่ได้เล่นแล้วด่า

ตาบอย พวกผมก็ชอบเล่นแหละขำๆน่ะ แต่มีหลายคนไม่ชอบอีก
                    บางคนชอบเล่นจริง ขำๆไม่ได้เลย เล่นแบบมีสูตรตายตัว
                    พอคน 2 แบบมาเจอกัน เกิดอะไรขึ้นอีกคราวนี้
                    ถึงได้ขอให้มาแบบเป็นทีม มีอะไรจะได้เคลียร์ง่ายๆไปเลย
                    นี่เห็นเด็กด่ากันแล้วเครียด สุดยอดจริงๆเยาวชนไทย

แล้วถามหน่อย VS มันใช่ที่หัดเล่นมั้ย เกมยังแนะนำเลยว่าก่อนเล่น ให้เล่นโคอ็อปให้ชำนาญก่อน
                    แต่ไม่เลย มาถึงมาเล่น VS กัน แล้วพอเล่นไม่เป็นก็โดนว่า
                    จริงๆไม่ใช่ทีมผมด้วยซ้ำที่ว่า มันก็ด่ากันเองนั่นแหละ
                    เรื่องเล่นไม่เก่งน่ะ ทีมผมไม่มีใครสนใจหรอก ลองถามดูได้
                    เวลามีคนออกตัวว่า "ไม่เก่งนะ" ทีมผมเคยว่าหรือเปล่า เจอแบบเงียบแล้วไม่ยอมบอกว่าพึ่งเล่นก็เยอะ
                    แต่มาเล่นโดยที่ทำอะไรไม่เป็นเลยนี่มันก็เกินไป ซึ่งควรจะไปหัดเล่นโคอ็อปก่อน
                    พอโดนตุ๋ยตาย คราวนี้เกิดอะไรขึ้น มันก็ด่ากันเองอีกนั่นแหละ โครตจะเบื่อ

แล้วในเมื่อตั้งทีม จะเล่นแยกกันเพื่อ? เล่นแยกกันแล้วมันจะได้ซ้อมทีมมั้ย เอาอะไรคิดไม่ทราบ
                    พอเล่นกันเป็นทีมก็ไม่ได้อีก ก็หาว่ารุมยำ อยากชนะมาก
                    จริงๆแล้วบอกตามตรงอยากแพ้มากกว่า อยากเล่นให้มันๆ แต่ไม่มีทีมจะแข่งด้วย
                    พอไปชวนบางที เค้าก็ไม่เอาไม่เก่งไม่แข่ง แพ้สู้ไม่ได้ ไม่เอา ไม่เล่น
                    ชนะทีมผม ทีมผมไม่ด่าหรอก เคยเห็นทีมผมด่าเวลาแพ้มั้ย กาก ด คำแบบนี้ไม่หลุดมาหรอก
                    บอกตามตรงอายุก็ไม่ใช่น้อยๆ ไม่เอะอะอะไรก็ด่ากราดแบบเด็กๆหรอก โดยเฉพาะเจ้าของโคนี่อายุเยอะมาก 555+
                    แต่เดี๋ยวก็จะโดนหาว่าอายุไม่เกี่ยวกับความเกรียนอีก

จริงๆถ้าเจอทีมเก่งๆ น่าจะเล่นด้วย แพ้แล้วเป็นจะไรไป เพราะมันพัฒนาฝีมือไว
                    อย่างไฮดรานี่จะแนะให้ประจำ
                    แต่นิสัยคนไทยมันคงแบบนี้มั้ง แพ้เราไม่เอา เราเอาแต่ชนะอย่างเดียว

เหมือนหลายวันก่อนเจอญี่ปุ่น เล่นเก่งดี บางตาพวกผมแพ้ด้วยซ้ำ แต่เล่นแล้วมันสนุกกว่า
                    ถึงจะแพ้มั่งชนะมั่งก็เหอะ แล้วชอบหาว่าทีมผมอยากจะชนะ โครตจะจริงมาก
                    ขอให้เจอเถอะทีมที่เล่นแล้วแพ้ ไม่ใช่ว่าจะอวดว่าเก่ง แต่จะได้เล่นมันๆบ้าง
                    สงสัยต้องคงต้องเล่นในสตีมอย่างเดียวมั้ง ถึงจะเจอ
                    เด็กไทยหลายคนด่าเก่งมากกว่าเล่นเก่ง "เราไม่เล่นเกม เราเล่นคน"
                    คล้ายๆบอลไทยละมั้ง

แทนที่เล่นแล้วหายเครียด จะยิ่งเครียดมั้งเนี่ย
                    ถ้าผมเคยเล่น DOTA คงเส้นเลือดในสมองแตกตายตั้งแต่เกมแรกแล้วมั้ง

เชื่อมั้ยพอยาวๆเด็กไทยจะไม่อ่าน
                    Attached Files
                    Last edited by sungel; 11 Feb 2009, 17:56:21.

Comment

คุณน้อง นุ้ก (Death) ก่อนจะมาว่าคนอื่น ลองมองตัวเองก่อนนะครับ

จำได้ตอนที่มาเล่น คุณน้องก็พูดเหลือเกิน หัวเราะเยาะเย้ย คนอื่นตลอด
                      มีมาครั้งที่สอง ก็มาว่าผมปากดี ซะงั้น ตัวผมเองก็อาจจะพุดมากไปบ้าง (อาจจะไม่บ้างนะ ฮะฮะ)
                      มีบ้างครั้ง พิมพ์กวนๆ ไป ก็ไม่ได้มีเจตนาจะไปเยาะเย้ยนะ ก็มีคนไม่ชอบ ผมก็ขออภัย

ต่อมาในเกม คุณ [NAD]Raranta เขาเล่นพลาด คุณน้องก็ด่าเขาเละเลย คนเราก็มีพลาดกันได้นะครับ อยากให้เข้าใจไว้

อีกครั้งก็ ตอนก่อนจะออกจากเกม ก็หยิบ Shotgun มาเป่าหัวผม 2 - 3 ที โอ้โห้ ยอดเยี่ยม เลือดหายไปเกือบ 30 - -

ก่อนหน้านี้ในห้อง Garena ก็พยายามทำตัว กร่าง (อาจจะใช้คำแรงไปนิด ยังหาคำเหมาะๆ ไมไ่ด้หนะครับ) ทั้ง flood ทั้งคำหยาบ หลุดมาเป็นยวง คิดว่าสมควรหรือครับ ...

สำหรับผม มือใหม่มาเล่น VS อาจจะลำบากหน่อย เพราะต่างจาก Coop พอดู
                      อาจจะต้องศึกษากันบ้าง กำลังว่าจะเขียนเป็น คู่มือ แต่ยังไม่มีเวลาสักที ฮ่าฮ่า (มัวแต่เล่นเกม)
                      บางครั้งเล่นกัน ผมก็พยายามสอนบ้าง (ถ้าพิมพ์ไทยได้นะ) ก็อยู่ที่ว่าใครจะเก็บเอาไปใช้หนะท่านๆ

ตัวผมก็ไม่ได้ว่า คนเล่นใหม่นะ ยังไงซะทุกคนก็เคยเป็นมือใหม่ มาก่อน
                      อย่างผมก็ถ้าไม่มีห้องคุณ boy2san ผมก็คงเล่นไมไ่ด้เรื่องจนถึงป่านนี้หรอก ฮ่าฮ่า (ตอนนี้ก็ยังเล่น พอเป็น ไม่ีถึงกับเก่ง)

Trick มันมีไม่ยากหรอก สำหรับคน คอยอยู่กับเพื่อน อย่าโชว์เดี่ยว คอยช่วยเพื่อนเวลาโดน Smoker ลาก หรือ Hunter ทับเท่านั้นแหละ
                      ส่วนผี นี่รายละเอียดเยอะ เหอๆ แต่แค่รู้ไว้ว่า Teamwork สำคัญสำหรับเกมนี้ครับ

ปล. ปกติผมไม่ได้เล่นบอร์ด OCZ หนะครับ แต่มาเห็นนี่อดไม่ได้ ถ้าเป็นคนอื่นมาพูดยังจะว่าไปอย่าง แต่สำหรับคุณน้อง นุ้ก นี่ อย่ามาเผาผีกันดีกว่าครับ ...
                      ปล2. ส่วนกรณีคุณ boy2san ก็ขออภัยด้วยครับ พอดีทางผม อยากให้เปลี่ยนชื่อกันหน่อยหนะครับ
                      ปล3. พอดีช่วงนี้เพิ่งตั้งกลุ่มกันเสร็จ ก็เลยอาจจะมีการรวมทีมกันบ้าง หนะท่านๆ
                      Last edited by Hydra02; 11 Feb 2009, 18:13:25. Reason: แก้ไขคำหน่อย

Comment

Originally posted by sungel View Post
                        ขำ 555+
                        เค้าจะซ้อมทีมก็หาว่ายำมือใหม่
                        วันที่คิกบ่อยๆนั่นก็เล่นทีมกันอยู่ 2 ทีม คนอื่นเข้ามาแทรก เลยคิกไม่ได้?

ขอกล่าวโดยรวมถึงทุกๆคนเลยละกัน
                        ไม่ขออะไรมาก อย่างน้อยให้ respect กันบ้าง
                        จริงๆเจ้าของน่ะไม่ใช่คนเรื่องมากเลย ต่างกับวัยมากมาย ฮา

1.คุณคิดว่าแค่เล่นเกมด้วยกันเค้าเป็นเพื่อนเล่นคุณ จะเล่นหัว ด่าแม่ ได้เลย? คิดใหม่ดีกว่ามั้ง ให้คิดเหมือนกับที่คุณเดินไปในห้างเจอคนมากมายนั่นแหละ

ตอบ ผม ด่าไคร ? ใช้ไมท์ ผมไม่ได้ด่าไครครับ

2.พูดจาด้วยความสุภาพๆหน่อย และฟังคนในทีมแล้วทำตามบ้าง บอกแล้วทุกคนที่เล่นไม่ใช่เพื่อนสนิท อย่าขุดคำหยาบมาใช้

ตอบ ฟังอะไรครับ ตอนนั้นคุณเล่นกับผมไม๊ พอดี ผมเข้าใจนะ ไม่ใช่เด็กโง่ !!!

3.ให้ระลึกว่ากำลังเล่นเกม อย่าไปจริงจังมาก พอเครียดก็เห็นด่ากันกระจายทุกที เบื่อ
                        ตอบ ไม่จริงจังหรอก นะ ไม่ชอบไอ้พวกเริ่มอะนะ

4.คุณคิดว่ามันเหมือนคุณเล่นเกมออนไลน์ แล้วคุณมีสถานะเป็นลูกค้างั้นเหรอ เข้าใจใหม่ดีกว่ามั้ง
                        เล่นฟรี เงินไม่ช่วยจ่าย เวลาไม่พอใจ ไม่ได้เล่น ก็ด่าคนเปิดให้เล่น เสร็จแล้วก็ไปเล่นห้องอื่น(ในโค) เยี่ยมๆ
                        ตอบ คุณคิดว่าผมไม่รำลึกบุญคุณ พี่ Wool4Dead เหรอ ?

4.เจ้าของย่อมมีสิทธิ์จะให้ใครเล่นไม่เล่นก็ได้ คุณไม่ใช่เจ้านายเจ้าของ เช่นตัวอย่างว่า
                        ถึงผมจะอยู่ทีมเดียวกับเค้า แต่ถ้าเค้าจะให้หลานเข้ามาเล่น ผมก็ต้องออกให้โดยไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งนั้น ให้เจ้าของเช่ามาแล้วตัวเองกับคนที่อยากเล่นด้วยไม่ได้เล่น มีประโยชน์ตรงไหน

ตอบ ใช่ แต่ DOTI RITA ไม่ใช่ !!!

5.ถ้าคุณไม่พอใจ คุณโกรธ คุณไม่เล่นก็ไม่มีใครว่า เป็นสิทธิ์ของคุณ ไม่เคยมีใครบังคับ จะดีใจด้วยซ้ำถ้าคนที่ไม่พอใจเลิกเล่น จะได้แก้ปัญหาห้องเต็ม และยินดีต้อนรับผู้มีวุฒิภาวะ ไม่จำเป็นเป็นต้องเล่นเก่ง ขอแค่สุภาพและมีน้ำใจ

ตอบ ไครก็รู้ แต่ผมจะเล่น

6.คนที่ชื่อ Revolution โดนแบนอัติโนมัติ เนื่องจากเอะอะๆก็จะเล่นท่าเดียว แค่ชื่อยังไม่ยอมเปลี่ยน

ตอบ ผมเปลี่ยนนะ เพราะ เข้าไม่ได้ รู้ตัวไงก็เปลีนย

7.DOTI ไม่ได้มาจาก DOTA สมาชิกเล่นใหญ่ไม่เล่น DOTA
                        ย่อมาจาก Disciple Of The Immortal
                        ยินดีต้อนรับสมาชิกแคลน ขอคุณสมบัติคือเล่นเป็นพอสมควร ไม่ต้องเก่งมาก มีวุฒิภาวะ มีน้ำใจ
                        จะได้ปิดห้องซ้อมกันไปเลย ไม่ต้องรำคาญคนไม่ได้เล่นแล้วด่า

ตาบอย พวกผมก็ชอบเล่นแหละขำๆน่ะ แต่มีหลายคนไม่ชอบอีก
                        บางคนชอบเล่นจริง ขำๆไม่ได้เลย เล่นแบบมีสูตรตายตัว
                        พอคน 2 แบบมาเจอกัน เกิดอะไรขึ้นอีกคราวนี้
                        ถึงได้ขอให้มาแบบเป็นทีม มีอะไรจะได้เคลียร์ง่ายๆไปเลย
                        นี่เห็นเด็กด่ากันแล้วเครียด สุดยอดจริงๆเยาวชนไทย

แล้วถามหน่อย VS มันใช่ที่หัดเล่นมั้ย เกมยังแนะนำเลยว่าก่อนเล่น ให้เล่นโคอ็อปให้ชำนาญก่อน
                        แต่ไม่เลย มาถึงมาเล่น VS กัน แล้วพอเล่นไม่เป็นก็โดนว่า
                        จริงๆไม่ใช่ทีมผมด้วยซ้ำที่ว่า มันก็ด่ากันเองนั่นแหละ
                        เรื่องเล่นไม่เก่งน่ะ ทีมผมไม่มีใครสนใจหรอก ลองถามดูได้
                        เวลามีคนออกตัวว่า "ไม่เก่งนะ" ทีมผมเคยว่าหรือเปล่า เจอแบบเงียบแล้วไม่ยอมบอกว่าพึ่งเล่นก็เยอะ
                        แต่มาเล่นโดยที่ทำอะไรไม่เป็นเลยนี่มันก็เกินไป ซึ่งควรจะไปหัดเล่นโคอ็อปก่อน
                        พอโดนตุ๋ยตาย คราวนี้เกิดอะไรขึ้น มันก็ด่ากันเองอีกนั่นแหละ โครตจะเบื่อ

แล้วในเมื่อตั้งทีม จะเล่นแยกกันเพื่อ? เล่นแยกกันแล้วมันจะได้ซ้อมทีมมั้ย เอาอะไรคิดไม่ทราบ
                        พอเล่นกันเป็นทีมก็ไม่ได้อีก ก็หาว่ารุมยำ อยากชนะมาก
                        จริงๆแล้วบอกตามตรงอยากแพ้มากกว่า อยากเล่นให้มันๆ แต่ไม่มีทีมจะแข่งด้วย
                        พอไปชวนบางที เค้าก็ไม่เอาไม่เก่งไม่แข่ง แพ้สู้ไม่ได้ ไม่เอา ไม่เล่น
                        ชนะทีมผม ทีมผมไม่ด่าหรอก เคยเห็นทีมผมด่าเวลาแพ้มั้ย กาก ด คำแบบนี้ไม่หลุดมาหรอก
                        บอกตามตรงอายุก็ไม่ใช่น้อยๆ ไม่เอะอะอะไรก็ด่ากราดแบบเด็กๆหรอก โดยเฉพาะเจ้าของโคนี่อายุเยอะมาก 555+
                        แต่เดี๋ยวก็จะโดนหาว่าอายุไม่เกี่ยวกับความเกรียนอีก

จริงๆถ้าเจอทีมเก่งๆ น่าจะเล่นด้วย แพ้แล้วเป็นจะไรไป เพราะมันพัฒนาฝีมือไว
                        อย่างไฮดรานี่จะแนะให้ประจำ
                        แต่นิสัยคนไทยมันคงแบบนี้มั้ง แพ้เราไม่เอา เราเอาแต่ชนะอย่างเดียว

เหมือนหลายวันก่อนเจอญี่ปุ่น เล่นเก่งดี บางตาพวกผมแพ้ด้วยซ้ำ แต่เล่นแล้วมันสนุกกว่า
                        ถึงจะแพ้มั่งชนะมั่งก็เหอะ แล้วชอบหาว่าทีมผมอยากจะชนะ โครตจะจริงมาก
                        ขอให้เจอเถอะทีมที่เล่นแล้วแพ้ ไม่ใช่ว่าจะอวดว่าเก่ง แต่จะได้เล่นมันๆบ้าง
                        สงสัยต้องคงต้องเล่นในสตีมอย่างเดียวมั้ง ถึงจะเจอ
                        เด็กไทยหลายคนด่าเก่งมากกว่าเล่นเก่ง "เราไม่เล่นเกม เราเล่นคน"
                        คล้ายๆบอลไทยละมั้ง

แทนที่เล่นแล้วหายเครียด จะยิ่งเครียดมั้งเนี่ย
                        ถ้าผมเคยเล่น DOTA คงเส้นเลือดในสมองแตกตายตั้งแต่เกมแรกแล้วมั้ง

เชื่อมั้ยพอยาวๆเด็กไทยจะไม่อ่าน
                        ที่พูดมาคงไม่ใช่ผมนะ

อีกอย่าง จะซ้อมไปทำไม

Comment

Originally posted by Hydra02 View Post
                          คุณน้อง นุ้ก (Death) ก่อนจะมาว่าคนอื่น ลองมองตัวเองก่อนนะครับ

จำได้ตอนที่มาเล่น คุณน้องก็พูดเหลือเกิน หัวเราะเยาะเย้ย คนอื่นตลอด
                          มีมาครั้งที่สอง ก็มาว่าผมปากดี ซะงั้น ตัวผมเองก็อาจจะพุดมากไปบ้าง (อาจจะไม่บ้างนะ ฮะฮะ)
                          มีบ้างครั้ง พิมพ์กวนๆ ไป ก็ไม่ได้มีเจตนาจะไปเยาะเย้ยนะ ก็มีคนไม่ชอบ ผมก็ขออภัย

ต่อมาในเกม คุณ [NAD]Raranta เขาเล่นพลาด คุณน้องก็ด่าเขาเละเลย เล่นเกมซีเรียสอะไรมากมาย

ตอบ ด่าอะไรครับ ผมชอบเขาจะตาย มั่วเปล่า ?

อีกครั้งก็ ตอนก่อนจะออกจากเกม ก็หยิบ Shotgun มาเป่าหัวผม 2 - 3 ที โอ้โห้ ยอดเยี่ยม

ตอบ ทักทายก่อนออกครับ คุณคิดว่าผมไม่ชอบหน้าคุณเหรอ คิดใหม่ได้เลยคนอุส่า นับถือ

ก่อนหน้านี้ในห้อง Garena ก็พยายามทำตัว กร่าง (อาจจะใช้คำแรงไปนิด ยังหาคำเหมาะๆ ไมไ่ด้หนะครับ) ทั้ง flood ทั้งคำหยาบ หลุดมาเป็นยวง

ตอบ เกรียน ใน Garena แล้วทำไมอะครับ แต่ตอนเล่นผมไม่ได้ทำร้ายไคร

ปล. ปกติผมไม่ได้เล่นบอร์ด OCZ หนะครับ แต่มาเห็นนี่อดไม่ได้ ถ้าเป็นคนอื่นมาพูดยังจะว่าไปอย่าง แต่สำหรับคุณน้อง นุ้ก นี่ อย่ามาเผาผีกันดีกว่าครับ ..
                          .
                          ปล2. ส่วนกรณีคุณ boy2san ก็ขออภัยด้วยครับ พอดีทางผม อยากให้เปลี่ยนชื่อกันหน่อยหนะครับ
                          ปล3. พอดีช่วงนี้เพิ่งตั้งกลุ่มกันเสร็จ ก็เลยอาจจะมีการรวมทีมกันบ้าง หนะท่านๆ
                          ถ้า DOTI RITA ไม่ผิด แล้วเขาใช้คำสั่ง admin แกล้งผมทำไมละครับ

ไอ้ที่มันเด้งๆ อะ 10 กว่าที พอว่าแบบไม่ตาย นี่แมร่งดันจนไปไกลสุดลูกหูลูกตา แล้วผมให้น้องผเล่นด้วย แค้นนะ แค่บอกว่า DOTI = kak เล่นๆแค่นี้ แหม้

Comment

สำนึกอ่ะมีใหม(โทดทีหลง)

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                              พวกได้เป็น admin ใน Colo พี่ Wool4dead อะ

DOTI พวกคุวย จากกูถึงมรึง << อืม สุภาพทุกที่เลยนะ

ไม่ชอบเลย
                              บอกว่า DOTI = kak แค่นี้

น้องผมเลยไมได้เล่นเลย

ไม่ชอบนะ

แค่นี้ละ

ขอโทษ

อยากให้รู้

ไม่ชอบ ที่เจอมา DOTI RITA มั้ง

แหม่ 2 3 ที ไม่ว่านะ รัวใส่ผม เลย น้องผมเลยไม่ได้เล่นเลย แม้...
                              ผม RI[ta] เข้าใจนะครับว่าไม่ชอบ ผมไม่ชอบคำพูดหยาบคายครับ เล่นห้องเดียวกันบ้างคนพูดดี บางคนด่าซ่ะ........ มันเหมือนไม่มีมาตรฐานเลย
                              ก็จะว่าอะไรผมก็ว่าไปเหอะครับ เหตุผลที่ทำไปมีครับ
                              แต่จะไม่สาวความให้มันยาว ผมว่ามันไรสาระนะที่มาบอกแบบนี้ (ขำ++)

ผมยากให้อ่านในส่วนนี้มากกว่าครับ
                              ส่วนตัวแล้ว
                              ผมว่าเซฟไทยดีกว่าเซฟสิงคโปรอีกนะ ห้องสิงคโปรใครเล่นไม่เก่งก็โหวดทันทีครับ
                              COLO นี้ผมอยากให้ที่ทุกคนมาเล่น มีฝีมีมาตรฐานการเล่นที่เท่าเทียมกันครับ ถึงจะมือใหม่ก็มาเล่นได้ครับ
                              ใครที่ใหม่มาผมก็พยายามทั้งไมค์ทั้งพิมพ์บอก คนอื่นๆก็ช่วยกันบอก ว่าจุดไหนดีจุดไหนไม่ดี แต่หากไม่ทำความเข้าใจกันมันก็ไม่รู้จะทำยังไงครับ เข้ามาแล้วไม่เล่นหรือโหลดนานมีชื่อแล้วก็ไม่ทำอะไรก็จำเป็นต้องเตะครับ คนที่เล่นอยู่จะได้ไม่ถูกขัดจังหวะครับ เข้ามาแล้วเล่นงงๆ เช่น เปิดประตูโดยที่ไม่ดูคนในทีมว่าพร้อมหรือไม่? ไม่เก็บยา ไม่พิมพ์ตอบพูดคุยเลยเห็นแบบนี้ก็คงไม่ดีครับ

และหากบอกแล้วเข้ามาเล่นใหม่หลายๆครั้งก็ยังเป็นแบบเดิมยังไม่ฟังคนอื่นอีกก็ควรโหวดหรือเตะให้ไปฝึกตัวเองให้ดีก่อน คนอื่นที่เล่นด้วยกันก็ไม่สนุกครับ ดังนั้นจึงควรไปฝึก CO-OP ให้ชำนาญก่อนครับ
                              คนในทีมจะเล่นสนุกก็ต่อเมื่อคนที่เลยต้องเข้าใจมาบ้างแล้วครับ เรื่องแพ้ชนะมันเป็นเรื่องรองอยู่แล้วครับ ถ้าเจอคนเล่นไม่เป็น ไม่ฟังเพื่อน มันจะสนุกตรงไหนละครับ มันก็เหมือนห้อง CO-OP แหละครับที่จะคัดเอาแต่คนที่มีไมค์และเข้าใจในตัวเกมส์ูพูดจาเข้าใจกัน ถึงแม้ว่าจะแพ้ไม่จบด่านแต่ได้คุยได้วางแผ่นแล้วมันก็สนุกครับ โหมด VS หากได้ว่างเช่นกันแผนพูดคุยกันมันก็สนุกครับ ถึงจะแพ้หากได้เห็นว่าคนที่เล่นเข้าใจในตัวเกมส์และทำเต็มความสามารถแล้วยังไงมันก็สนุกครับถึง ไม่ใช้แบบว่ามาคนเดียว ยิงอยู่ทางเดียว ไม่ฟังอะไรเลย ไม่ได้ยินว่าเพื่อนโดนยำอยู่ อย่างนี้คงเซงไปตามๆกัน ว่าไหม?

การเล่นโหมด VS สำคัญที่การเล่น " surviver " ครับ มันไม่เหมือน CO-OP ตรงที่การเกิดของผีมันจะมาเร็วกว่า co-op ครับ การเดินเรื่องของ " surviver " ต้องไม่ช้าไม่เร็วเกินไป ค่อยมองเพื่อนในทีมตลอดเวลาแล้วเสียงในเกมส์นี้ค่อนข้างช่วยได้มากเลยปุ่ม Z,X เป็นพวกคำสั่งพื้นฐานครับ ฟังเข้าใจง่าย พยายามหัดใช้กันครับ และเสียงตอนเพื่อนโดนสโมกลาก,โดนฮันเตอร์ จะเป็นเสียงดังที่รู้เลยว่าเพื่อนในทีมกำลังโดนโจมตีอยู่นั้นเอง หรือเสียงบูมเมอร์ สโมก ฮันเตอร์ ที่แอบอยู่ไกล้ๆ เสียงหากเปิดลำโพงให้พอดังหรือใส่หูฟัง ก็จะรู้ครับแล้วเดาได้ทันทีว่าอยู่จุดไดสามารถยิงทะลุผนังได้ทันที่หรือดักรอ kill ได้เลย
                              ส่วนมือใหม่ผู้เล่นเป็น "infected" การหัดเล่นก็สามารถเปิดห้องเล่นกับเพื่อน 2-4 คนก่อนครับผลัดกันเป็นผีฝึกกระโดดฝึกดึง (เน็ตบ้าน 6-8 คน คงมีแลคบ้าง )หัดหาจุดเกิดให้ไวไว การเล่นก็ไม่ยากครับ มี 3 ตัว บูมส่วนใหญ่จะเป็นผู้พ่นเปิดและตามด้วยต่างๆนานา ในกรณีที่ฝ่าย " surviver " เดิมเกมส์เร็วทำให้บูมเมอร์เปิดไม่ได้ ก็ต้องมีฮันเตอร์ค่อยขัดจังหวะให้ช้าลงเพื่อให้บูมเมอร์สามารถทำหน้าที่ได้ ส่วนเทคนิคต่างๆก็ฝึกกันเอาเองนะครับ

กระทู้การสร้างห้องและแพทช์เสริมต่างๆ
                              กระทู้ท่าน Zetarn Ver0.9+nonstream

กระทู้ท่าน meen182 รวมบทความรู้หลายๆอย่างของ Left4dead (วิธีสร้างห้อง โหมดCO-OP map ฯลฯ

อ่านกันเยอะๆนะครับจะได้เล่นในมาตรฐานเดียวกัน อิอิ

Comment

Working...
                              X