Announcement

Collapse
No announcement yet.

Need for Speed SHIFT (PC/Xbox 360/PS3/PSP - Fall 2009)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

NFS : Shift = GRID + Photoshop??

Comment

ถ้าไม่ชอบ NFS ก็อย่ามาว่ากันดิ ครับ ผมแฟน NFS ครับ
      เหอๆ GRID ตามความคิดผมมันน่าเบื่อนะครับ แต่ภาพสวยดี แต่ผมว่ามันน่าเบื่ออ่ะครับ เล่นไปนานๆ แล้วจำเจมาก

Comment

Originally posted by ninomiya View Post
        ถ้าไม่ชอบ NFS ก็อย่ามาว่ากันดิ ครับ ผมแฟน NFS ครับ
        เหอๆ GRID ตามความคิดผมมันน่าเบื่อนะครับ แต่ภาพสวยดี แต่ผมว่ามันน่าเบื่ออ่ะครับ เล่นไปนานๆ แล้วจำเจมาก
        ผมก็แฟนNFSนะครับ แต่ถามผมว่าระหว่าง Grid กะ NFS อันไหนทำให้ติดกว่ากัน ผมบอกได้เลยว่า ตั้งแต่Carbonย้อนกลับไป ถึง Porsche เล่นยังไม่ก็ไม่เบื่อ แต่พอมา Prostreet ก็
        แต่ยังไงผมก็ยังชอบNFS อยู่ และหวังว่ามันจะยกระดับได้อีกครั้ง ไม่ต้องมีอะไรใหม่ๆหรอกนะ
        ผมว่าสิ่งที่มันเป็นในUndergroundเนี่ยะ เจ๋งสุดๆเลย คนส่วนใหญ่เริ่มเล่นกันภาคนี้แหละ(มั้ง)
        แต่ตอนนี้เหมือนมันพยายามหาตัวตนใหม่(แบบลอกเค้ามา) เลยทำให้เรากลัวมันจะ แป็ก!
        เพราะไอ่ที่เลือกลอกมา มันดี(โคตรๆ) ไม่รู้จะทำให้ดีกว่านั้นยังไง (นอกจากยัดระบบแต่งรถลงไป)
        สรุปแล้วผมยังรอให้มันดีขึ้น รักนะNFS

Comment

ผมก็คิดเหมือนกันนะว่า Underground ทำออกมาแล้วแบบว่าใช่เลย นี่คือภาพลักษณ์ของ NFS

NEED FOR SPEED

เคยเล่นมาตั้งแต่ ภาคแรก เครื่อง PS ยังติดตราตรึงใจอยู่ ในแบบ Arcade

ตอนนี้ก็เล่นอะไรก็เล่นไป อยากให้มันออกแนวเถื่อนๆ ดิบๆ ไม่ต้องมีกฏเกณฑ์ ไม่จำเป็นต้องวิ่งใน สนามแข่ง

Comment

รอดูต่อไป อิิอิ

Comment

ว่ากันตามตรง NFSมันเสียศูนย์มาตั้งแต่Undergroundแล้วครับ เพียงแค่การยกเครื่องใหม่ครั้งนั้นมันดันไปถูกใจผู้เล่น+ติดตลาด (ซึ่งผมก็ชอบนะ) คนส่วนใหญ่เลยติดค่านิยมมาตั้งแต่ตอนนั้น

ถ้าใครเ่ล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆ คงจำกันได้ดีว่ามันไม่มีรถญี่ปุ่น ยกเว้นจะเอาMODใส่เข้าไป จะมีก็Undergroundนั่นหล่ะ แล้วก็มีมาเรื่อยๆ
              เข็นเกมแฟรนชายส์เดิมออกมาทุกปีนี่ไม่ง่ายนะครับ คนทำก็มีอาการหมดไอเดียเหมือนกันล่ะ
              ตอนนี้ที่ทำได้ก็คือ ต้องปรับกลยุทธ์กันใหม่อีกรอบ เพื่อเอาใจคนเล่นเท่านั้น จะออกมาเป็นไงต้องรอดูครับ

แต่ขอทีเถอะ อย่าทำRacing Simเลย มันไปกันไม่ได้กับชื่อNeed For Speed

Comment

คือเรื่องของเรื่อง EA อยากจะแยกตลาดของ NFS กับ Burnout ให้ชัด ๆ น่ะครับ ในช่วงสองสามปีมานี่

แล้วมันไม่คิดบ้างเหรอ ว่าคนเขาจะซื้อทั้งสองเกมก็ได้ ไอ้บ้า

Comment

เสียชื่อ NFS หมดเลย เล่นล่าสุดก็แค่ ก่อน UnderGround หลังจากนั้นลงไปเล่นวันเดียวเลิก
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

หลังจาก underground 2 มา ก็ผิดหวังมาตลอด

Comment

ดูยังไงก็ไม่มีทางใช่ภาพในเกมส์ครับ
                      ลองคิดดูเล่นๆนะ
                      NFS UC เพิ่งออกกลางเดือน พ.ย.
                      แล้วหลังจากได้รับรีวิวในเดือน ธ.ค.
                      ก็ตัดสินใจยุบสตูดิโอในต้นเดือน ม.ค.
                      แล้วแถมยังประกาศอีกว่า จะระงับการพัตณา NFS ไปชั่วคราว
                      พอปลายเดือน ม.ค. ดันกลับมาพร้อมข้อมูล + ภาพที่ได้จาก Gameplay
                      อย่างงี้มันไม่น่าสงสัยหรอ
                      ถ้าเป็นภาพ Concept Art อะไรพวกนี่ยังน่าเชื่อ
                      เวลาแค่ไม่ถึงเดือน ผมไม่เชื่อหรอกว่ามันจะออกโมเดลและขึ้นระบบการเล่นเสร็จ
                      ดูยังไงๆมันก็เป็นภาพโฆษณาธรรมดาๆ

พวก EA หลังๆอย่าไปเชื่อโฆษณาที่ออกมาตอนประกาศข่าวช่วงต้นๆมากนัก
                      ตั้งแต่ ProStreet มา ผมก็ไม่เชื่อโฆษณามันละ
                      ProStreet ออก Trailer ตัวแรกออกมา RX-7 สีดำ Damage เพียบ มีแปะเทป ปะนู่นนี่ ภาพสุดยอด
                      พอเกมส์ออกมา ภาพไม่เห็นจะเหมือน คมก็ไม่เท่า บรรยากาศรอบๆก็ไม่เหมือน รอบปะตรงไหนไม่เห็นมี
                      Undercover ออก Trailer ตัวแรกมา ภาพสุดยอด วิ่งสวนเลนบนทางด่วน กระโดดตีลังกา แสงสีเงาสุดยอดสดใส
                      เกมส์ออกมา ภาพพอๆกะ ProStreet เล้ย แสงเงา ความคมชัดนี่ ไม่เห็นเหมือนตรงไหนเลย
                      ผมว่า Shift ก็คงเป็นแบบนั้น แถมนี่เป็นแค่ภาพธรรมดาด้วย ไม่ใช่ Trailer ยิ่งแต่งได้ง่ายเข้าไปใหญ่
                      ผมว่าพอเกมส์ออกมา จอคนขับในรถแบบนี้อาจจะไม่มีด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                        พวก EA หลังๆอย่าไปเชื่อโฆษณาที่ออกมาตอนประกาศข่าวช่วงต้นๆมากนัก
                        ตั้งแต่ ProStreet มา ผมก็ไม่เชื่อโฆษณามันละ
                        ProStreet ออก Trailer ตัวแรกออกมา RX-7 สีดำ Damage เพียบ มีแปะเทป ปะนู่นนี่ ภาพสุดยอด
                        พอเกมส์ออกมา ภาพไม่เห็นจะเหมือน คมก็ไม่เท่า บรรยากาศรอบๆก็ไม่เหมือน รอบปะตรงไหนไม่เห็นมี
                        Undercover ออก Trailer ตัวแรกมา ภาพสุดยอด วิ่งสวนเลนบนทางด่วน กระโดดตีลังกา แสงสีเงาสุดยอดสดใส
                        เกมส์ออกมา ภาพพอๆกะ ProStreet เล้ย แสงเงา ความคมชัดนี่ ไม่เห็นเหมือนตรงไหนเลย
                        ผมว่า Shift ก็คงเป็นแบบนั้น แถมนี่เป็นแค่ภาพธรรมดาด้วย ไม่ใช่ Trailer ยิ่งแต่งได้ง่ายเข้าไปใหญ่
                        ผมว่าพอเกมส์ออกมา จอคนขับในรถแบบนี้อาจจะไม่มีด้วยซ้ำ
                        เห็นด้วยกับตรงนี้ เพราะฉะนั้น เราอย่าให้ screen shot มาหลอกพวกเราได้
                        รอ demo รอเกมออก ค่อยว่ากัน
                        ช่วงนี้ก็รอ Dirt 2 ไปพลางๆก่อน

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                          ดูยังไงก็ไม่มีทางใช่ภาพในเกมส์ครับ

ช่าย

พักหลังนี่ EA เจ้าพ่อ Bullshot เลย ต้มกันตลอด
                          เอาแค่รูปที่หลังกล่อง Burnout เนี่ย ปรับให้ตายก็ไม่สวยได้อย่างนั้น 555+

Comment

คาดหวังใว้เยอะระวังผิดหังกันนะครับ ส่วนภาพนั้นผมก็ไม่เชื่อเหมือนกันครับว่าจะเป็นภาพในเกมส์จริงๆ ถ้าภาพเป็นอย่างนั้นจริงก็อย่าให้มันกินสเป็ค ดูอย่างGridดิ สวยไม่กินสเป็คด้วย

Comment

ภาคนี้กะไอ 2 ภาคที่เหลือเขาว่ามันทำออนไลอย่างเดียวมะช่ายหยอ ?

Comment

คงไม่กินสเปคมากนะ

Comment

Working...
                                X