Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fallout 3 DLC Operation: Anchorage ภาคเสริมตัวแรก ของ Fallout 3 สำหรับ PC มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fallout 3 DLC Operation: Anchorage ภาคเสริมตัวแรก ของ Fallout 3 สำหรับ PC มาแล้ว

Fallout 3 DLC Operation: Anchorage

ตัวเสริมตัวแรกสุดของ Fallout 3 (ถ้าไม่นับ mod ทั้งหลายที่มีคนทำมา)

Story

ในระหว่างที่ตัวเอกของเรายังคงเร่ร่อนอยู่ใน Capital Wasteland อยู่ๆก็ได้รับสัญญาณวิทยุขอความช่วยเหลือฉุกเฉินจากกลุ่ม Brotherhood Outcast เข้ามา เพื่อช่วยในการสำรวจแล้วกู้เอาเทคโนโลยีที่หลับอยู่คืนมา ตัวเอกของเราต้องเข้าไปร่วมในสงคราม Simulation ในช่วงที่ทหารจีนเข้ามาโจมตี Alaska โดยแม้จะเป็นแค่ Simulation แต่ด้วยความสมจริงทางเทคโนโลยี หากตัวผู้ใ้ช้ตายใน Simulation ก็จะทำให้ตัวจริงพลอยตายตามไปด้วย งานนี้จะเอาตัวรอดฝ่าด่าน Simulation สุดโหดกันได้มั้ย ลองมาทดสอบกันดู

สำหรับการเริ่มเควสใหม่นี้ ถ้าใครที่เล่นแบบเริ่มเกมใหม่ พอออกมาจาก Vault 101 ได้ซักพักก็จะได้รับสัญญาณวิทยุเอง ส่วนใครที่โหลดมากลางเกม ให้รอซักประมาณ 1-2 วัน (ในเกมนะ) ก็จะได้รับสัญญาณวิทยุ ทันทีที่ได้รับสัญญาณวิทยุ เราก็จะได้เควส Aiding the Outcasts เพิ่มเข้ามาทันที

Screentshot

เนื้อเรื่อง quest มันเพิ่มมาขนาดไหนอะ กับคนที่เล่นจบแล้ว เก็บเควสหมด
    explorer ก็หมดทุกแห่งแล้ว มุนคุ้มจะลงไหม จ้ะ

พึ่งลบเกมไปพอดีเนื้อที่ไม่พอ แต่ยังเก็บ เซพไว้อยุ่อะนะ

Comment

ผมใช้เวลาเล่นเพิ่มไปประมาณ 5 ชั่วโมงครับ
      เฉพาะ เควสภาคเสริม เน้นแอ็คชั่นครับ
      และก็เพิ่มเนื้อเรื่องให้เรารู้เรื่องราวในเกมความเป็นมามากขึ้น

Comment

300mb เองเล่นๆไปเถอะ

Comment

กำลังเก็บอยู่ตัวเกม
          ภาคเสริมส่วนมากเอาตัวละครเดิมไปลุยต่อได้นะ ตัวหลักยังเดินไม่ทั่วเลย --'

Comment

โหลดได้ที่ไหนครับ ชักอยากเล่นตอนนี้เล่นจบไปแล้วกะว่าจะกลับมาเล่นอีกซักรอบ

Comment

ภาคเสริมตัวนี้อย่างกะ Call of Duty เลย....อิอิ

Comment

ใครลงตัวเสริม Anchorage มั่งแล้วครับ ผมเอาไปลงแล้ว แต่ตอนเลือกที่ Data file ก่อนเข้าเกม ก็ติ๊กถูกแล้ว

แต่ใช้ไม่ได้ครับ คือพอติ๊กถูก ok ไป กด data ดูอีกทีเครื่องหมายมันก็ไม่ติ๊กให้กลับไปเป็นอย่างเดิมก่อนติ๊ก

มิน่าเข้าเกมไปรอไปหลายชั่วโมงแล้วมันก็ยังไม่มีสัญญาณวิทยุ
                เซงเลยไอ้เราก็ยืนรอ เพิ่งมาถึงบางอ้อ ติ๊กเลือกแล้วมันไม่มา - -''

แก้ไงครับ

Comment

อันเก่าที่โหลดมาผมลงแพทไม่ได่อ่ะคับ เป็นตัวของ reloaded แล้วยังงี้จะลงตัวนี้ได้มั้ยอ่ะคับ

Comment

เอาฟอเอ้าลันเชอตัวนี้ลงทับแล้วแพทครับ
                    ลองเซิทดู
                    original_FalloutLauncher.exe-mini_image

Comment

เอาฟอเอ้าลันเชอตัวนี้ลงทับแล้วแพทครับ
                      ลองเซิทดู
                      original_FalloutLauncher.exe-mini_image
                      ลิ้งค์เน่าแล้วอ่ะคับ ขอหน่อยจิ

Comment

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=95F36389EAHYAALUKG[EL36KPO8T2

Comment

ขอบคุณคับ ก่ะจะลงแพทหน่อย ทำไมพักหลังๆเล่นแล้วหน่วงๆชอบกล เผื่อจะดีขึ้น

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                            ใครลงตัวเสริม Anchorage มั่งแล้วครับ ผมเอาไปลงแล้ว แต่ตอนเลือกที่ Data file ก่อนเข้าเกม ก็ติ๊กถูกแล้ว

แต่ใช้ไม่ได้ครับ คือพอติ๊กถูก ok ไป กด data ดูอีกทีเครื่องหมายมันก็ไม่ติ๊กให้กลับไปเป็นอย่างเดิมก่อนติ๊ก

มิน่าเข้าเกมไปรอไปหลายชั่วโมงแล้วมันก็ยังไม่มีสัญญาณวิทยุ
                            เซงเลยไอ้เราก็ยืนรอ เพิ่งมาถึงบางอ้อ ติ๊กเลือกแล้วมันไม่มา - -''

แก้ไงครับ
                            ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ที่ติ๊กตรง Data แล้วกด ok แล้วปิด มาเปิดอีกทีมันก็ไม่มีติ๊ก

แต่เข้าเกมส์ ผมได้สัญญาณวิทยุนะครับ
                            ผมเอา เชพก่อนทำภารกิจสุดท้ายมาเล่นนะครับ

Comment

กลับบ้านไปเล่นภาคหลักก่อนอย่าพึ่งออกน้าาาา

Comment

Working...
                              X