Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพใหม่ๆของเกม Bio5 ครับผมน้องเชอร์รี่ไม่สวยเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ภาคนี้จะได้ลง pc มั้ยครับ
    ถ้าได้ก็คงเลยกลางปีหน้าไปอีก

Comment

ผู้หญิง เป็นคนผิวสีนะครับ ไม่ใช่เชอรี่ ว่าแต่ เก็บเงินสอยเพลย์สามก่อน อิอิ

Comment

ภาค 4 ยากสุดๆก็เวอร์ชั่น (เกมส์คิว) นี่ละกะสุนโคตรน้อย...แต่จบแล้ว อิอิ..

Comment

เชอรี่ทำไมปากเป็นแบบนี้อ่ะ ตอนเด็กๆก็น่ารักดี พอโตขึ้นดูไม่ได้เลย ทำไมเป็นเด็กไม่ดีอย่างนี้น้า

Comment

ภาค4นี่ได้คะเเนนเยอะเลยนะครับเกมดีขนาดผู้สร้าง Gear of War ใช้เป็นเเรงบัลดาลใจในการทำเกมเลยคิดดูเเล้วคนอื่นหาว่าเเป๊ก- -" เเต่มันดันไปเสียตรงตอนมาลงPC ชาวPCเลยว่าเยอะตอนนั้นปัญหาเยอะ CAPCOM พอร์ทเกมห่วยว่าง่ายๆ เดวDMCอาจจะมีปัญหาก็ได้เเล้วเดวก็ว่าเเป๊กอีก55+

Comment

Originally posted by enzigerz View Post
              ภาค4นี่ได้คะเเนนเยอะเลยนะครับเกมดีขนาดผู้สร้าง Gear of War ใช้เป็นเเรงบัลดาลใจในการทำเกมเลยคิดดูเเล้วคนอื่นหาว่าเเป๊ก- -" เเต่มันดันไปเสียตรงตอนมาลงPC ชาวPCเลยว่าเยอะตอนนั้นปัญหาเยอะ CAPCOM พอร์ทเกมห่วยว่าง่ายๆ เดวDMCอาจจะมีปัญหาก็ได้เเล้วเดวก็ว่าเเป๊กอีก55+
              ภาค4นี่ไม่ได้ทำลง xbox 360 นะครับ
              ต่างกับ DMC 4 ที่ทำลง xbox 360 ซึ่งทาง Microsoft ให้โปรแกรมสำหรับ Port game ลง PC ด้วยไม่ต้อง Port เองเหมือน RE4

Comment

สวยงับ

Comment

เกมนี้ ผมว่า เล่นไม่ใช้สูตร เสียวกว่าเยอะ
                  และยิ่งเล่นแบบ NEW GAME ยิ่งเสียว
                  แรกๆ ปืนมันยังห่วย ยิงไม่ค่อยจะตาย
                  กระสุนมาให้เก็บเยอะเหมือนกัน
                  แต่ช่วงแรกๆ ปืนพก บางทียิงชาวบ้าน 10 นัดตายก็มี
                  แต่ดีหน่อยว่าช่วงแรกๆชาวบ้านมาน้อย ยิงขาแล้วใช้มีดแทงก็พอได้
                  หรือจะวิ่งหนีก้ได้ ไม่ยากเย็น

ไม่ใช่ว่าผมไม่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงของตัวเกมนะครับ
                  แต่ส่วนตัวผม ผมชอบซอมบี้มากกว่าอ่ะ มันโง่ดี
                  แต่บอกตรงๆ ภาค 4 เล่นมันที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา
                  ผมเล่นจบเป็น 10ๆรอบ(จบหลายรอบกว่าภาคก่อนๆ)
                  จนรู้เทคนิคเอามีดไปจิ้มกะบอสแล้ว(ศึกษาในVDO Youtube)

สิ่งที่ชอบในภาค 4
                  ชอบมุมกล้องยิงผ่านไหล่ของภาค 4
                  ชอบภาพที่สวยสดของภาค 4
                  ชอบปืนที่หลากหลาย ท่วงท่าที่หลากหลายกว่าของภาค 4
                  ชอบเนื่อเรื่องของภาค 4 (และภาคก่อนๆด้วย)
                  ชอบพระเอกของภาค 4 หล่อดี(พระเอกภาคนี้ชอบที่สุดแล้ว)

แต่มีอยู่ 1 อย่างที่ไม่ชอบคือ เชื้อไวรัสชนิดใหม่
                  จริงอยู่ว่าเกมต้องมีการเปลี่ยนแปลงไม่จำเจอันนี้ยอมรับได้
                  แต่ส่วนตัวแล้วชอบซอมบี้มากกว่า
                  นี่คือ 1 อย่างที่ผมไม่อยากให้เปลี่ยนแปลงเลย

bio 5 ก็คงจะเหมือนกัน
                  ถึงจะซอมบี้ ไม่ซอมบี้
                  ผมก็รอเกมนี้มานานแล้ว

ปล.ใหม่ๆ รู้สึกผิดหวังกับ bio 4 เหมือนกัน ด้วยเหตุที่หลายๆคนบอกว่า ไม่ชอบที่จะยอมรับการเปลี่ยนแปลง(ผมคง 1 ในนั้น)
                  ไม่มีซอมบี้
                  แต่พอเล่นไปเล่นมา สนุกครับ
                  Last edited by onizika01; 5 Jun 2008, 13:32:54.

Comment

โหลดบิทมาครับมีสองโฟล์เดอ ติดตั้งอย่างไรคับ รบกวนด้วยครับ

สวัดดีครับ
                    เพิ่งโหลดบิทมาครับ แต่มันให้มาสองสองโฟเดอครับ
                    -โฟเดอแรก
                    [PC] Tom Clancy's Splinter Cell Chaos Theory [RIP] [dopeman]
                    ข้างในมีไฟล์ดังนี้ครับ

-โฟเดอดสอง
                    Splinter.Cell.Chaos.Theory-RELOADED

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by hitom57 View Post
                      สวัดดีครับ
                      เพิ่งโหลดบิทมาครับ แต่มันให้มาสองสองโฟเดอครับ
                      -โฟเดอแรก
                      [PC] Tom Clancy's Splinter Cell Chaos Theory [RIP] [dopeman]

-โฟเดอดสอง
                      Splinter.Cell.Chaos.Theory-RELOADED

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                      ?

Comment

ลงPCด้วยป่ะครับ แล้วคอนโซลลงเครื่องไรมั่ง

Comment

ที่ว่าแป๊กคงเป็นตัวที่ลง PC ครับ ผมก็คิดแบบเดียวกันแหละ ถ้าก่อนหน้า Lost Planet ทาง Capcom พัฒนา RE4 ร่วมกับ nVidia งานคงจะออกมาดีกว่านี้เยอะ เพราะ Lost Planet ของ PC เห็นว่าดีกว่า Xbox360 อีกนะ แล้วก็มันมีข่าวมานานแล้วครับว่าทาง Capcom ซื้อ Unreal 3.0 ของ Epic ไป ดูจากภาพแล้วคงเอามาใช้กับภาค 5 นี่ล่ะมั้งเนี่ย เพราะ Graphic มันได้เลยล่ะ

Comment

ถ้าเรื่อง Port ลง PC ล่ะก็แป๊กครับเพราะดัน Portลงมาซะห่วยเชียว

แต่ถ้า Console นี่คนละเรื่องครับ เพราะได้รับเกมส์ยอดเยี่ยมของปี 2005 จากหลายสาขาเลย

อ้างอิง http://en.wikipedia.org/wiki/Resident_Evil_4

Comment

อยากไห้ มันนนน เปงซอมบี้ อิอิ

Comment

น่าเล่นเนอะ

Comment

Working...
                                X