Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเล่น Rome : Total War ขอคำแนะนำด้วยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเล่น Rome : Total War ขอคำแนะนำด้วยครับ !!

ใครที่เคยเล่น Rome : Total War อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณที่เข้ามาอ่านมาตอบกันนะครับ ^^ อยากเล่นเกมแนวนี้มานานแล้ว แต่พอได้มาเล่นแล้ว กลับงงมาก ทำเอาปวดหัวเลยจริงๆ ลองไปค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตก็ไม่ค่อยมี จะมีก็แต่ภาค 2 คงเพราะเป็นเกมเก่ามากกกก เพิ่งได้แผ่นจากเพื่อนมา เพราะเพื่อนก็เล่นไม่เป็นเหมือนกัน เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ วิธีเล่นเบื้องต้น เวลาเล่นสร้างอะไรให้เมืองมีกำไร เพราะผมจะสร้างที่มันเขียนว่าได้เงินเพิ่ม เช่น ฟาร์มกับถนน แต่ไปๆมาๆเงินที่ได้เพิ่มกลับกลายเป็นติดลบเหมือนเดิม ทหารก็ไม่ได้สร้างเพิ่มเลย หลักๆที่อยากจะถาม เช่น
    1. เวลาตีมีเทคนิคยังไง จัดวางทหารยังไงครับ
    2. การบริหารเมืองทำยังไงครับ
    3. การสร้างสิ่งก่อสร้างภายในเมือง การวางทหาร แม่ทัพในเมือง
    4. การส่งทูตไปเจรจากับเมืองอื่นๆ
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับที่มาช่วยแนะนำ
    Last edited by EAKSK138; 13 May 2017, 21:16:21.
Working...
X