Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rome 2 บทสรุป Game Guide Beginner สำหรับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากที่เพิ่งเล่นมา ผมชอบ Egypteที่สุด โกงใช้ได้เลย
    1.เริ่มมาก็หาเงินกับ Qidri ได้ราวๆ 30000+
    2.แถวนั้นมีเมืองใหญ่ทางทะเลอยู่เยอะ(4ช่อง) สามารถทำedict tax ได้สะใจมาก โดยผมเผาเมืองรองให้เป็น silk2 pupple dry1 และทั้งเมืองสร้าง culture กับ+allsource เมืองหลวงสร้างGreat library กับ +100%culture พออัพเสร็จสามารถให้กบฏยิดเมืองหลวงเพื่อให้สร้าง Great library เมืองอื่นได้ ผมได้ลองทำแค่2ก็ยากแล้ว ยุ่งยากจริงๆ
    3.ผมชอบยึดแต่เมืองหลวง ทำresearch rate เยอะๆก่อนและจะได้ไม่ต้องเพิ่มimperiumเกินความจำเป็น
    4.เผาทุกเมืองรองทำ pupple dry โดยเมืองกลาง(3ช่อง)กับเมืองเล็ก(2ช่อง) จะสร้างพวกfood public order และ culture
    5.สามารถปรับtax เป็น very high ได้
    6.unit pike กองเดียวสามารถรับมือทัพใหญ่ในเมืองหลวงได้เกือบทุกทัพ ยกเว้นศัตรูมีเครื่องยิงหิน ต้องเน้นเป็นพิเศษ
    7.มีหลากหลายunit และที่เมืองบนสุด สามารถสร้างunit elite จากโรงBronze training และโรงตีดาบ รวมmelee attack+ราวๆ140%up
    8.พอลองpikeขั้นสุดกับoath sworn แล้ว ดาบแถบจะไม่มีแตะตัว มันแทงรัว3แถวเลย เหมือนไล่บี้มด 555
    9.และพอให้general เป็นช้างสาย warrior+zealจากagent damageเยอะมาก ฆ่าแหลกแต่ตายง่ายไปหน่อย

ปล.เดียวจะลองเล่นพลธนูจาก faction babarian เห็นว่า+damageเยอะจริงๆ

Comment

• อยากรู้ว่าเล่นกะเพื่อนนี่ทำไงคับ

Comment

• การเพิ่ม raise forces ทำไงครับ

Comment

• ไกด์ Unit ต่างๆ ทุกเผ่าครับ

http://www.honga.net/totalwar/rome2/...me2&f=rom_rome

Comment

• rome 2 กับ atilla engin ตัวเดียวกันไหมครับ

Comment

• Originally posted by mitrejit View Post
              rome 2 กับ atilla engin ตัวเดียวกันไหมครับ
              warscape เหมือนกันครับ แต่ปรับแต่งนิดหน่อย

Comment

• Windows 8.1 pro เข้าเล่นไม่ได้อ่าา เซ็ง ซื้อของแท้ Steam ด้วย เกมส์ อ่ะ

Comment

• คือผมอยากทราบว่าสร้างสิงก่อสร้างยังไงดีครับ ตอนนี้สร้างมั่วไปหมด และแพทอัพเดทหาจากไหนครับเวอรชั่นตอนนี้ 1.0.0เองครับ

Comment

• ^
                    แท้หรือเปล่าครับ ถ้าแท้มันตั้งค่าอัพเดทอัตโนมัติ มันก็อัพให้เลยนะครับ

ผมดองเกมนี้ไว้ 2 ปีเพิ่งขุดมาเล่น เพราะรอจัดสเปคคอมใหม่เล่นได้ลื่น ๆ

และติดเล่นเกมอื่นอยู่

Comment

Working...
                    X