Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ y510p Lenovo GT750m sli แต่ทำไม เวลาเล่นเกมส์มันเฟรมเรตต่ำจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ y510p Lenovo GT750m sli แต่ทำไม เวลาเล่นเกมส์มันเฟรมเรตต่ำจังครับ

ผมใช้ y510p Lenovo GT750m sli แต่ทำไม เวลาเล่นเกมส์มันเฟรมเรตต่ำจังครับ

เด๋วผมขอเอารูปมาให้ดูนะครับ

ผมเทียบเกมส์ GTA 4 นะครับ

คือ ผมงงว่า จากพื้นที่แรมการ์ดจอ (GT750m2gb*2) = 4 GB มันใช้ไปแค่ 1 GB เองในการปรับ สุดทุกอย่าง

แต่พอเล่นจริง fps เหลือ 10-30 เอง

พอลดๆ ลงมา ลดพวก AA AF ลงมา FS เป็น 25-40 อ่ะ

คืออยากทราบว่า spec เครื่องผม ปรับสุดไม่ได้เหรอครัับ

สเปคก็ Intel Core i7-4700MQ (2.40 GHz, 6 MB L3 Cache, up to 3.40 GHz)

nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) 2 ตัว SLI

รบกวนแนะนำทีครับ

ตอนเล่นถอดปลั้กเปล่าครับเพราะผมก็เป็นเสียบเล่นเฟรมขึ้นเยอะมากถอดปลั๊กเฟรมตก จนเล่นไม่ได้เลย

Comment

Working...
    X