Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ wargame airland battle

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์ wargame airland battle

มาพูดคุยแลกเปลี่ยน แนะนำการเล่น ฯลฯ กันหน่อยคร้าบบบบบบ
    ขอบคุณคร้าบบบบบ...

wargame_airland_battle-fr05.jpg3512899110502 (1).jpgnGvP6.jpg

ผมว่าสนุกดีนะครับ ใครเก่งๆๆมาสอนหน่อยเร้ว

Comment

ยูนิตเยอะมาก จัดdeckไม่ถุกเลยทีเดียว

Comment

เล่น งง ใครเทพ มางง มาสอนหน่อยจิ

Comment

เกมนี้ สนุกมากครับ แต่ ยูนิตเยอะ เล่น แล้ว งง นิดหน่อย

Comment

แนะนำเล่นหน่อยครับผมงง

Comment

ผมแผ่นแท้ครับ user : Tawhoo มาเล่นออนไลน์กันครับ

Comment

สนุกเหรอ เกมนี้

Comment

สนุกดีครับ ภาพสวย
                  Originally posted by THEFOOL View Post
                  สนุกเหรอ เกมนี้

Comment

เล่นอยู่

ขอเวปสอนเล่น หรือ บอร์ดพูดคุย สอนเล่นหน่อยครับ มีบ้างไหม

แล้ว แอดเพื่อนในเกม ยังไงหรอครับ

Comment

เดี๋ยวเราแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันในนี้แหละครับ ผมพอเล่นเป็นนิดหน่อย เอาเป็นว่าถามมาละกันนะครับ
                      Originally posted by THEFOOL View Post
                      เล่นอยู่

ขอเวปสอนเล่น หรือ บอร์ดพูดคุย สอนเล่นหน่อยครับ มีบ้างไหม

แล้ว แอดเพื่อนในเกม ยังไงหรอครับ

Comment

VIDEOแนะนำเทคนิคครับ

Wargame: AirLand Battle Tactics
                        http://www.youtube.com/playlist?list...81a4toOMwG58zf

เกมส์นี้ใครผ่าน Campaign ด่าน 2 แล้วรบกวนแนะนำหน่อยครับ ผมติดตอนบุกขึ้นไปมักโดนสกิลลดกำลังใจแล้วศัตรูยกกำลังบุกจนสู้ไม่ไหว ฝ่าย soviet มีกองทัพเยอะกว่าเรามากเลยสู็นานๆ แล้วกำลังใจหมดแพ้ตลอดเลยT_T

Comment

มีสกิลให้กดด้วยหรอ ไม่เคยเห็น สกิลอะไรหรอครับ ลดกำลังใจ

Comment

ในด่านแผนที่ Campaign ของ AIR & Land เราจะมีค่า Political point ไว้สำหรับจ้างกองทัพหรือ กดใช้สกิลทางฝั่งด้านบนทางซ้าย
                            ผมหมายถึง Skill พวก air strikes, commando raids, ที่ใช้ลดกำลังใจกองทัพอีกฝ่ายในแผนที่ได้อ่ะครับ

ตอนเล่นผมบุกขึ้นไปได้สักพักโดน ท่าพวกนี้ลดกำลังใจจนบุกต่อไม่ไหวครับ Campaign ทั้ง 4 ด่านผมติดแค่ด่าน 2 นี่แหละเพราะพยายามบุกขึ้นไปก็เจอตัด Morale ทำให้ในฉากต่อสู้เงินเริ่มต้นเราน้อยกว่าอีกฝ่ายเยอะอ่ะครับ ระยะยาวมันลากขึ้นไปไม่ไหวเพราะศัตรูเงินออกของเยอะกว่าเราเป็นเท่าตัวครับ

Comment

Working...
                            X