Announcement

Collapse
No announcement yet.

Far cry 3 ปัญหากด เครื่แงหมาย ~ เพื่อเปิด console ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Far cry 3 ปัญหากด เครื่แงหมาย ~ เพื่อเปิด console ไม่ได้

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คือผมเล่นเกม Far cry 3 ได้ค่อนข้างห่วยมาก ก้อเลยอยากจะโกงนะครับ อิอิ
    แต่ผมกดปุ่ม ~ แล้วแต่มันไม่ขึ้น console เพื่อป้อนคำสั่ง จึงอยากจะขอความรู้จากเพื่อนๆ เพื่อ
    แก้ไขปัญหานี้หน่อยครับ รบกวนด้วบ ...thank you

ถ้าใช้วิน 7 หรือ8 ให้เปลี่ยนปุ่มตั้งค่าภาษาก่อน

ปกติเราจะตั้งค่าการกดเปลี่ยนภาษา "~" อย่างนี้ใช่ไหม
    ให้เข้าไปเปลี่ยนการตั้งค่าให้เป็นอย่างอื่นเช่น ctrl+shift, alt+shift แทน

คราวนี้เวลาเล่นเกม ก็จะสามารถกดปุ่ม "~" ได้ (โหมดภาษาอังกฤษ)

Comment

Originally posted by naja View Post
      ถ้าใช้วิน 7 หรือ8 ให้เปลี่ยนปุ่มตั้งค่าภาษาก่อน

ปกติเราจะตั้งค่าการกดเปลี่ยนภาษา "~" อย่างนี้ใช่ไหม
      ให้เข้าไปเปลี่ยนการตั้งค่าให้เป็นอย่างอื่นเช่น ctrl+shift, alt+shift แทน

คราวนี้เวลาเล่นเกม ก็จะสามารถกดปุ่ม "~" ได้ (โหมดภาษาอังกฤษ)
      ได้ idea แล้วครับขอบคุณมากมายครับ

Comment

Working...
      X