Announcement

Collapse
No announcement yet.

DEAD SPACE 3ขอความกรุณารบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะวิธี อัพเกรด/บลูพริ้นท์/คราฟท์ อาวุธเจ๋งๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DEAD SPACE 3ขอความกรุณารบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะวิธี อัพเกรด/บลูพริ้นท์/คราฟท์ อาวุธเจ๋งๆ

เกม dead space 3
    คือตอนนี้ ผมใช้แต่อาวุธที่มีมาแต่เดิม
    จากที่ได้จากชุด limited edition
    จึงขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะให้ด้วยเถิดครับว่า
    ควร upgrade อาวุธ
    หรือ ทำ blueprint/craft อาวุธ
    อย่างไร ให้เป็นอาวุธ ดีๆ ยิงแรง ยิงไว ยิงได้นาน ยิงสู้ตอนโดนรุม

จะขอบคุณมากครับ

นี่คือภาพแสดงไอเท่มที่ผมมีน่ะครับ

ผมอับไปมั่ว แต่ผ่านไปด่านสี่แล้ว ลองไปหาดูในยูทูปนะ คนเล่น พากตลกดีด้วย

Comment

ตอนนี้ใช้ line + bolas อยู่อะ ใส่ acid bath กับ stasis กล้างขึ้น
      upgrade เน้น clip กับ speed ปืนมันแรงอยู่แล้ว

อีกอันเป็น seeker rifle + force gun ใส่ scope กะ med support
      เน้นอัพสปีดกะคลิปเช่นเดิม

Comment

เกมนี้ศัตรูจะเน้นมาแบบรุม เช่นหน้า 2 หลัง 1 ดังนั้นควรที่จะมีปืนกล
        ซึ่งปืนกลแนะนำ ปืนกล+ยิงหัวระเบิด+กระสุนกรด/ไฟ ส่วน Upgrade พยามเน้นเอา Damage ให้เต็มก่อน
        จากนั้นเอา Clip และ Rate of fire เพื่อกราดยิงเอา แปปๆตายหมด เป้าหมายเล็กมาเยอะ ยัดหัวระเบิดใส่เลย เละ!
        อาวุธครอบจักรวาลจริงๆ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2110634 ผมลงไว้อยู่ ลองทำแบบผมก็ได้ครับ

Comment

...
            Last edited by dragon_horse; 21 Feb 2013, 06:18:12.

Comment

เล่นให้จบก่อนครับ แล้วมันจะมีคราฟอารีน่าใน single ลองผสมไปๆมาๆ แล้วก็กดเรียกเนโครมอฟมาลองปืน ผม ใช้เวลาเป็น ชม.เหมือนกัน กวาจะได้ปืนถูกใจ

Comment

รอความรู้

Comment

ปีนหน้าผาด่าน 13

Originally posted by tanuki20 View Post
                  เล่นให้จบก่อนครับ แล้วมันจะมีคราฟอารีน่าใน single ลองผสมไปๆมาๆ แล้วก็กดเรียกเนโครมอฟมาลองปืน ผม ใช้เวลาเป็น ชม.เหมือนกัน กวาจะได้ปืนถูกใจ
                  ขอ ถามนิส ครับผม ผมเล่นไปถึง ด่าน ที่ 13 ช่วงปีน หน้าผา ครับ หน้าผาในถ้ำครับ ไปไม่ได้ หน้าผา มันมีช่องโหว่อยู่ บังคับยังไงก็ไปไม่ได้ กระโดดข้ามก็ไม่ได้ ศัตรู ก็ฆ่าหมดแล้ว ห้อยอยู่อย่างนั้น พยายามจะเอาก้อนหิน หรือศัตรู ที่ฆ่าแล้ว มาอุดช่องนั้น เพื่อที่จะเดินข้าม ก็ไม่ได้ เมื่อยคอมากอะ ..อิอิ ก็ลองกดมันทุกปุ่มละ สุดท้ายก็ต้องเลิกเล่น ปีนหน้าผาจนเหนื่อย...ท่านใหนที่เล่นผ่านหมดแล้ว ช่วยหน่อยครับ ของคุณมากๆ ครับ

Comment

Working...
                  X