Announcement

Collapse
No announcement yet.

shugun 2 fots โหมดออนไลน์ช่วยอธิบายทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• shugun 2 fots โหมดออนไลน์ช่วยอธิบายทีครับ

1.ตอนนี้ผมมีทหาร ดาบ หอก ธนู ขั้นแรกหมดเลยจะปลดล็อคทหารที่มันโหดกว่านี้ต้องทำไงครับ
    2.ทหารที่อยู่ในช่อง veraten คืออะไรเหรอครับผมมีประมาณ8ตัวได้ ราคาเป็นพันทั้งนั้นเลย แถมหน้าตาแปลกๆทั้งนั้น
    3.ผมมีภาค fots แต่ไม่เห็นมีพลปืนของพวกฝรั่งเลยอะครับ เข้าไปเล่น1-1กับคนอื่นก็ไม่่เห็นใครใช้ เคยเห็นปืนใหญ่ กับ ซามูไรปืนครับ แต่ไม่เคยเห็นพวก line infantry เลย
    4.koku เอาไว้ทำอะไรครับ ที่เวลาอยู่หน้าปรับแต่ง avatar เรามันอยู่ทางขวามืออะไรครับ แล้วจะเพิ่มมันยังไง

1. ต้องสร้างโรงฝึกระดับที่สูงขี้นครับ บางอันอาจจะต้องใช้การวิจัยสาย Bushido ประกอบด้วยครับ
    2. Veteran จะมีเฉพาะใน multiplayer mode ยูนิตพวกนี้จะได้จาก DLC หรือได้จากการรบปรกติ ทหารพวกนี้จะมีเลเวลตั้งแต่ 1-9 ตามค่าประสบการณ์ที่เรานำมันไปใช้โดยทุกๆ เลเวลจะมีแต้มพิเศษให้อัพเกรด status หรือ skill ให้กับทหารพวกนี้ได้แต่จะ re-upgrade ไม่ได้ครับ
    3. Campaign ต้องเปิดการค้าขายกับต่างชาติแล้ว สร้างโรงต่อเรือ Foreign (มี 3 ชาติ) Trading District ถึงจะจ้างเอามาใช้ได้ส่วน Multi ต้องเปิดแผนที่เอาครับ
    4. koku มันคือ เงิน ในหน้าจอแสดงทหารแต่ละตัวมันจะหมายถึงราคาค่าจ้างทหารครับ

ปล. ส่วนเพิ่มเติมนอกจากนี้ลองไปดู Guide แนะนำการเล่น shogun หน้า 1 กับ หน้า 136 ครับ
    Last edited by jungeru; 9 Feb 2013, 23:27:49.

Comment

Working...
    X