Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

• ผมเล่นกี่ทีก้อสู้ไม่ได้
      ขนาดเลือก beginner แล้ว
      ภาคนี้ยากจังครับ ช่วยแนะนำหน่อย
      ตอนรบจะเจอกลยุทธปิดถนน ขอทัพช่วยเหลือไม่ได้
      แล้วศัตรูก้อส่งทัพมามากกว่าเรา
      ตอนรบมีเทคนิกยังไงครับ

Comment

• ขอบคุณเว็บนี้มาก...จากการไล่อ่านไปเรื่อยๆ
        ทำให้ผมพอเล่นเป็นบ้างแล้ว
        แรกๆ ถึงขั้นเดินในสนามรบยังไม่เป็นเลย.....ยังนึกกลับไปเล่นภาค11 ต่อดีกว่า

เล่นครั้งแรกเลยขอเล่นnormal ก่อน ไว้เล่นคล่องๆจะไปhard...

ตอนนี้เล่นซุนเซ็ก ตีได้กังตั๋ง 5 เมือง+Shouchun อีกเมือง(ฉวยโอกาสตีตอนโจโฉตีอ้วนสุดไม่สำเร็จ)

ปล ตั้งรับอาจต้องมี ไปอยู่นอกเมืองบ้าง คอยไล่ตีค่าย ถ้าได้ค่ายใหญ่จบเกมเลยย หรือไล่ตีทัพอ่อนๆ
        ส่วนในเมืองเอาพลธนูไล่ยิงจากข้างบนให้มากที่สุด

Comment

• กลับมาเล่นใหม่ ลงเหมือนเดิมแต่เมนูเป็นไทยบ้างญี่ปุ่นบ้าง ต้องทำไงหรอครับ

Comment

• คนที่แก้ภาพอะ ขอๆๆๆๆนะครับ ชื่นชมความพยายามจริงๆเลย
            Last edited by satoon; 24 Jan 2014, 21:09:20.

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ว่าภาคนี้ถ้าเล่นเป็นแล้วจะสนุกกว่าภาค 11 ไหมครับ
              คือผมเล่นแล้วรู้สึกว่ามันไม่สนุกเลย แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผมเล่นไม่เป็นรึเปล่า
              ดูในเวปอะเมซอนของญี่ปุ่น คนญี่ปุ่นเองก็ด่าเละเลย
              สรุปว่ามันสนุกกว่าภาค 11 ไหมครับ ถ้าเล่นเป็น และสนุกขนาดที่จะซื้อแผ่นแท้ไหมครับ (11 ผมซื้อแท้นะ)

Comment

• มันก็สนุกกันไปคนละแบบนะ แต่ภาค 11 ถือว่าเป็นภาคที่ดีและสนุกมากที่สุดที่เคยเล่นมา ภาค 12 จะเป็นแนวคล้ายๆ ภาค 10 ภาค 6 น่ะครับ ลองเล่นดูครับถือว่าสนุกแบบแตกต่าง ไม่ได้ถึงขนาดแย่ มีจุดบอร์ดสำคัญอย่างนึงตอนรบเหมือนภาค 6 เลย คือนักธนู ยิงจะโหดมาก ถ้ามีทัพคอยยืนกันไว้แล้วมีธนูมากๆ ทัพศัตรูมามากกว่า 2-3 เท่านี่ก็แพ้ โดนเฉพาะ เมืองที่ประตูหนาๆ แล้วเราใช้นักธนูหลายๆ ทัพยืนยิงอย่างเดียว แตกยากมาก

Comment

• ขอบคุนคับ
                  Last edited by aaund; 13 Feb 2014, 22:12:19.

Comment

• San12PK Samkok911 English Patch V.1.0.0.7
                    เกมสามก๊ก12PK กับแพทซ์ตัวใหม่ล่าสุดที่สมบูรณ์มากยิ่งขึ้นครับ
                    http://samkok911.blogspot.com/2014/0...tch-v1007.html

Comment

• ว้าวอัพเดทมาแล้ว เป็นกำลังใจให้

Comment

• Originally posted by jinpop View Post
                        [ATTACH=CONFIG]2603347[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]2603349[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]2603350[/ATTACH]
                        5555+ Like เลยครับ ขยันทำจัง สู้ๆครับ สมจริงฝุดๆ ^^

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post

San12PK Samkok911 English Patch V.1.0.0.7
                          เกมสามก๊ก12PK กับแพทซ์ตัวใหม่ล่าสุดที่สมบูรณ์มากยิ่งขึ้นครับ
                          http://samkok911.blogspot.com/2014/0...tch-v1007.html
                          เป็นกำลังใจให้นะครับ ยังอัพเดทอยู่เรื่อยๆเลยท่าน ^_^

Comment

• Originally posted by ajongkook View Post
                            ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

• สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ ในโปรแกรม San12tool นั้น เวลาเราทำการแก้ใขรูปขุนพล มันจะมีหัวข้อ search อยู่นะครับ ทำให้ไม่ต้องมานั่งคลิกทีละรูปนะครับ จะไวกว่าเยอะครับ ลองทำดูครับ
                              วิธีทำ
                              1. คลิกขวาที่ช่องว่าง
                              2. คลิกหัวข้อที่กรอบสีแดงไว้ในรูป[กรอบแดงอันบนคือเซ็ตหน้า กรอบล่างคือเซ็ตหลัง ตามลูกศรชี้ครับ] เสร็จแล้วก็ใส่ตัวเลข แล้วกด Ok (okเป็นภาษาจีนอันบนครับ อันล่างก็คือ cancel นั่นเอง) จบแล้วครับ
                              Last edited by peeman; 7 Mar 2014, 12:44:16.

Comment

• เอิ่ม...ผมลองหาในกูเกิ้ลดู romance of the three kingdoms 13 <<< มันมีรูปให้ดู ไม่รู้ว่ามันเป็นภาคไรแน่ แต่ที่รู้ๆ ไม่เคยเห็นอะ ลองหากันดูจิ

Comment

Working...
                                X