Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by artistlism View Post
    โดนศัตรูใช้การ์ดblock การ์ดขโมย เมืองที่อยู่ติดกันจะโดนด้วยนะ สร้าง กลยุทธ์กับกุนซืิอที่มีค่่าplot+intสูง ไปนั่งช่วยต้านได้
    สร้างไว้เยอะหน่อยก็ต้านได้มากขึ้นหรือไม่ลดเลย แต่ก็ต้องดูอีกเมืองที่ติดกันด้วยว่ากุนซือเขามีค่า sec+int สูงไม๊ด้วย
    sec เพิ่มความสามรถของการ์ดที่เราใช้ plot ลดความสามารถของการ์ดศัตรู

เล่นออนไลน์ไม่ได้เช่นกัน น่าจะต้องลงตัวปกติที่ไม่มีแพท ส่วนเล่นออฟไลน์ได้ครับ ถ้าออฟไลน์เล่นไม่ได้มันฟ้องว่าอะไรอะ

ผมลองลงใหม่ตั้งหลายรอบทั้งโหลดแพทและไม่โหลดแพท มันเป็นภาษา ยึกยือๆๆ อ่ะคับ อ่านไม่ออก เซงเลย อยากเล่นมากๆ

แบบนี้อ่ะคับ

Last edited by phatas; 30 May 2012, 17:57:39.

Comment

• ผมลองลงใหม่ตั้งหลายรอบทั้งโหลดแพทและไม่โหลดแพท มันเป็นภาษา ยึกยือๆๆ อ่ะคับ อ่านไม่ออก เซงเลย อยากเล่นมากๆแบบนี้อ่ะคับ
      ถ้ายังไม่ได้ลงแพทแล้วยังเข้าเกมไม่ได้ อาจะเป็นที่ตัวเกมหนะครับ (ไม่ทราบว่าโหลดจากไหน)หรือลงผิดวิธีรึเปล่า แถมตอนฟ้องภาษาแบบนี้ไปไม่ถูกเลยครับ ถ้าไม่เสียเวลาลองโหลดจากที่นี่ดู unlimitz.com พิมหา rtk12 ผมใช้win7 32
      Last edited by artistlism; 30 May 2012, 22:00:46.

Comment

• ได้แล้วคับ ผมลงวินโดว์ xp กับฮาดดิสอีกลูกนึง ถึงเล่นได้คับ win7 64bit สงสัยจะเล่นไม่ได้ แฮะๆๆ ขอบคุณมากคับ

Comment

• ใครมี Romance of the Three Kingdoms XII ขอด้วยซิครับ

Comment

• Originally posted by armzeal View Post
            ใครมี Romance of the Three Kingdoms XII ขอด้วยซิครับ
            หาโหลดได้ตามเว็บบิททั่วไปครับถ้าชอบความเร็ว หรือจะโหลดได้จากกระทู้นี้แหละครับ จำไม่ได้ละว่าอยู่หน้าไหนตาเริ่มลาย
            แต่จำได้ว่ามีผู้เอาลงไว้อยู่นะครับ

นอนกันเถอะ -*-

Comment

• ไม่ทราบว่าใครยังเล่นภาค 11 อยู่บ้างเอ่ยครับ ผมชอบมากเลยภาค11 ภาคนี้งงจังเล่นไม่เป็น อยากให้เพือนๆช่วยกันทำไกด์ ให้เหมือนกับ บอร์ดของเกมส์โชกุน2 มีคนร่วมมือทำไกด์กันหลายคนทีเดียว อย่างในตัวอย่างในลิงห์นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...-FULL-Guide-lt

Comment

• ภาค 11 ก็มีคนทำนะครับ ทำมานานมากแล้วด้วยครับ
                ภาค 11 ออกมาได้ 6 ปีแล้วมั่งครับ ลองหาดูครับผมทำได้ว่ามีบล๊อคหนึ่ง เขียนไว้หมดทุกอย่างเลยว่าเล่นยังไง ทำยังไง
                ลองหาดูก่อนครับ

Comment

• ผมลองทำตามล่ะมันไม่ได้อ่ะครับ ใครพอมีตัวที่เล่นแล้วแปลงไทยให้โหลดมั่งครับ ผมทำจน จนปัญญาล่ะ

Comment

• อยากตี แบบคอมได้มั่งที่มันเอาอีกเมืองมาหนุนอะคับ แล้ว การ์ด block ผมใช้แล้วมันขึ้น 2 เทริน เลือก ขุนพลแล้ว พอตี มันไม่ block อะคับ
                    ทำยังไง ดีหว่า

Comment

• ใครใช้ Win7 64 bits เล่นได้มั่งครับ

Comment

• Originally posted by nochick View Post
                        ใครใช้ Win7 64 bits เล่นได้มั่งครับ
                        64 bit เล่นได้คับ.....

แถม RTK 11 vs RTK 12

Comment

• ตอนนี้ผมเล่นได้แล้วครับ แต่กำลังมึนตอนตีเมือง ขนาดเล่นง่ายสุดยังจะไม่รอด 5555

Comment

• ชวนเพื่อนๆในบอร์ด ช่วยกันทำไกด์ ภาค12 นี่แหละ ใครมีสูตรดีๆ หรือหลักการสร้างเมืองอย่างไร ก็มาบอกเล่าให้กันฟังน่ะครับ จะได้สอนคนที่เล่นใหม่ๆไปในตัว ผมยังเล่นภาค12ไม่เป็นเลย

Comment

• ขอบคุณสำหรับตัวแปลไทยมากๆ เลยครับ ช่วยให้เล่นได้อินขึ้นมากจริงๆ

ตอนนี้ผมกำลังหาวิธีทำรูปใส่เข้าไปในเกมเองอยู่ แต่ติดที่เวลาใส่เข้าไปแล้ว มาร์คกิ้งขอบของตัวละครมันไม่ตรงกับภาพ ไม่ทราบว่ามันมีวิธีมาร์คขอบตัวละครยังไง ใครรู้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

อีดิทหน่อย

โอ้ ได้แล้วครับ เมื่อกี้ลองเซิร์ชในเว็บจีนดู เค้าอธิบายด้วยรูป อ่านไม่ออก แต่พอจะถูไถ เดี๋ยวลองดู อันนี้เผื่อใครสนใจครับ

http://game.ali213.net/thread-3956192-1-1.html
                              Last edited by re-peat; 11 Jun 2012, 19:46:20.

Comment

• ผมเพิ่งหัดเล่นครับ ชอบภาค11 มาก ลองๆดูภาค12 ผมพยายามนั่งอ่านเกือบทุกหน้าแล้วลงได้แล้วเป็นไทย-อังกฤษ ขาดอย่างเดียวยังไม่รู้รายละเอียดต่างๆในการเล่นเช่น
                                1. สร้างพลธนูอย่างไร หรือว่าเพียงแค่สร้างโรงทหารในเมืองเยอะๆ ก็จะมีให้เอง
                                2. เวลาผมไปตีเมืองอื่นผมไม่มีพลธนูและเครื่องกระทุ้งประตู อยากมี ต้องสร้างอะไรครับ ถึงจะมีพวกอุปกรณ์ตีเมือง
                                3. สำนัก มีประโยชน์อย่างไร และการอัพให้เป็นระดับ2-3-4 มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือมีประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้น (ตามที่ผมเข้าใจคือเอาไว้ค้นหาขุนพลว่างและพวกของ)
                                4.โรงงานมีประโยชน์อะไร และการอัพระดับของโรงงานระดับ1-2-3 มีประโยชน์อย่างไร เหมือนภาค 11 หรือเปล่าสร้างไว้แล้วเมืองจะมีรายได้เพิ่มขึ้นเมื่อสร้างในเมืองที่มีการค้าเยอะๆ
                                5.กลยุทธ plot มีประโยชน์อย่างไร
                                6.วิจัย tech มีประโยชน์อย่างไร
                                7.ป้อม paprol มีประโยชน์อย่างไร

ถ้ารู้คร่าวๆตามที่ผมถาม ผมว่าผมคงจะเล่นเป็นได้แน่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X