Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by netstat28 View Post
    3. ติดตั้ง Patch Thai (แตกไฟล์ไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์)
    http://www.mediafire.com/?diiz35zl66dcqup
    พอดีผมโหลด ตัวนี้มาแล้วนะครับ แต่ตอนที่จะติดตั้ง มันขึ้น error เกี่ยวกับ isdone.dll หน่ะครับไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไร

ผมใช้ win64 bit ครับ ลงเกมส์ได้ไม่มีปัญหาาอะไรติดแค่ตอนติดตั้ง path thai 8iy[

Comment

• เหมือนกันเลยครับ

Comment

• Originally posted by kingkojo View Post
        พอดีผมโหลด ตัวนี้มาแล้วนะครับ แต่ตอนที่จะติดตั้ง มันขึ้น error เกี่ยวกับ isdone.dll หน่ะครับไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไร

ผมใช้ win64 bit ครับ ลงเกมส์ได้ไม่มีปัญหาาอะไรติดแค่ตอนติดตั้ง path thai 8iy[
        อ้าวเป็น.exe สงสัยต้องรอผู้ปล่อยมาตอบละ
        ไม่งั้นก็โหลดไฟล์ตามหน้าแรกไปลงก่อนละกันครับ
        Last edited by artistlism; 26 May 2012, 17:53:13.

Comment

• Originally posted by kingkojo View Post

ลองตามลิงก์นี้ไปดูครับ http://www.ichat.in.th/moss2u4u02/to...did94514-page1

Comment

• มีคำถามที่หลายคนอยากรู้ ใครเซียนรบกวนตอบทีครับ ตามรูป
            ขงเบ้ง cost 1000 มันไว้ทำอะไรครับ เพราะผมกดใช้ มันก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย- - ส่วนอันกลาง cost 300 ที่มันจะมีเลข 3 นั่นคือเพิ่้มอีก 3 เทิร์น อันขวาผมก็ไม่รู้ มีใครทราบไหมครับ จนปัญญา

Comment

• ผมโดน โจโฉ ขโมย รถดีดหินอะคับ แก้ไงเหรอ

กดขนส่งมาจาก เมืองอืน พอ ส่งถึง

เทิรน ต่อไปรถไปอยู่กับ โจโฉ ซะงั้น เหอๆ เซงมาก เป็น แบบนี้ บุกไม่ได้ ซะที

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
                ผมโดน โจโฉ ขโมย รถดีดหินอะคับ แก้ไงเหรอ

กดขนส่งมาจาก เมืองอืน พอ ส่งถึง

เทิรน ต่อไปรถไปอยู่กับ โจโฉ ซะงั้น เหอๆ เซงมาก เป็น แบบนี้ บุกไม่ได้ ซะที
                สร้างโรงกลยุทธ์ในเมืองที่ติดกับศัตรู เอาตัวที่มีค่าplot และint สูงหน่อยไปนั่งไว้ ช่วยเพิ่มการป้องกันได้ คือโดนขโมยน้อยลง
                พวกรถดีดหินเราไม่ต้องสร้างอย่างเดียวก็ได้ ใช้การ์ดขโมยเอาได้เยอะดีครับ

Comment

• Originally posted by peeman View Post
                  มีคำถามที่หลายคนอยากรู้ ใครเซียนรบกวนตอบทีครับ ตามรูป
                  ขงเบ้ง cost 1000 มันไว้ทำอะไรครับ เพราะผมกดใช้ มันก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย- - ส่วนอันกลาง cost 300 ที่มันจะมีเลข 3 นั่นคือเพิ่้มอีก 3 เทิร์น อันขวาผมก็ไม่รู้ มีใครทราบไหมครับ จนปัญญา
                  เท่าที่เข้าใจ ตัวที่มีทักษะ fme และ int สูงจะช่วยเพิ่มการ obtain ให้ได้จำนวนมากขึ้น

Comment

• อยากรู้วิธีแปลงไฟล์ภาษาในเกม อ่ะครับ คือว่าผมรู้คำแปลเกือบหมดแล้ว แต่ติดที่ว่าแปลไม่เป็น ก็เลยอยากรู้วิธีอ่ะครับ ขอแบบละเอียดด้วยก็ดีนะครับ โปรแกรมที่โหลดไปใช้ไม่เป็น

Comment

• Last edited by ghostlive; 27 May 2012, 19:24:55.

Comment

• อยากให้ลงแพทซ์ เสร็จแล้ว บีบไฟล์ แล้ว อัพโหลดทอร์เลนด์ ไว้ ไหมครับ จะได้ง่าย สำหรับ คนที่ทำไม่เป็น

Comment

• ใครที่กดตัว set up แล้วขึ้น error floating point division by zero
                          1.ให้โหลดโปรแกรม freearc จากที่นี่http://www.ichat.in.th/moss2u4u02/to...did83964-page1
                          2.เลือกไฟล์ Data1 Data2 .bin แล้วคลิกขวากด open with freearc
                          3.กด extract แล้วกดok
                          4.copyไฟล์ จากFolderใหม่ ที่ชื่อ Data1 นำมาลงทับเกม
                          ปล.ไม่ต้องไปสนใจตัวset up เลยครับ

ขอบคุณ คุณartdekdokสำหรับการแปลและวิธีแก้ไขปัญหาครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

Comment

• ขอถามอีก คำถามนะคับ % ป้องกัน เมืองมันลดเอง อะทั้งที่ยังไม่ได้รบกันเลย
                            ต้างสร้างอะไรถึงจะไม่ให้มันลด อะคับ

Comment

• ผมติดตั้ง เกมแล้วเข้าเล่นไม่ได้คับ ใช้win7 64bit อยากเล่นมากแต่เล่นไม่ได้ ลงแพท ทุกอย่างแล้ว พอกดเข้าไปจะไปเด้งที่หน้าเวปให้เล่นแบบออนไลน์อ่ะคับ

ใครรู้ช่วยตอบที

Comment

• Originally posted by ghostlive View Post
                                ขอถามอีก คำถามนะคับ % ป้องกัน เมืองมันลดเอง อะทั้งที่ยังไม่ได้รบกันเลย
                                ต้างสร้างอะไรถึงจะไม่ให้มันลด อะคับ
                                โดนศัตรูใช้การ์ดblock การ์ดขโมย เมืองที่อยู่ติดกันจะโดนด้วยนะ สร้าง กลยุทธ์กับกุนซืิอที่มีค่่าplot+intสูง ไปนั่งช่วยต้านได้
                                สร้างไว้เยอะหน่อยก็ต้านได้มากขึ้นหรือไม่ลดเลย แต่ก็ต้องดูอีกเมืองที่ติดกันด้วยว่ากุนซือเขามีค่า sec+int สูงไม๊ด้วย
                                sec เพิ่มความสามรถของการ์ดที่เราใช้ plot ลดความสามารถของการ์ดศัตรู

phatas
                                ผมติดตั้ง เกมแล้วเข้าเล่นไม่ได้คับ ใช้win7 64bit อยากเล่นมากแต่เล่นไม่ได้ ลงแพท ทุกอย่างแล้ว พอกดเข้าไปจะไปเด้งที่หน้าเวปให้เล่นแบบออนไลน์อ่ะคับ

ใครรู้ช่วยตอบที
                                เล่นออนไลน์ไม่ได้เช่นกัน น่าจะต้องลงตัวปกติที่ไม่มีแพท ส่วนเล่นออฟไลน์ได้ครับ ถ้าออฟไลน์เล่นไม่ได้มันฟ้องว่าอะไรอะ

Comment

Working...
                                X