Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ภาคนี้ รู้สึกว่า เนื้อเรื่อง มันสั้นกว่า ภาคแรกนิดนึ่งนะ -__-"

Comment

สั้นแต่ภาพสวยมากๆเลยครับ สาวๆนี่ ตรึงตาเลย

Comment

Originally posted by boodbeaw View Post
        - potion ต้องดื่มตอนเวลา meditate เท่านั้น (กด ctrl )

- skill Swordmanship , Magic ต้องอัพ skill Training ให้ครบ 6 แต้มก่อนถึงจะได้
        ขอคุณครับ กะลังข้องใจเหมือนกัน พอดีภาคแรกไม่ได้เล่น มาจับภาค 2 เลย งงๆ มึนๆ

คือ ผมพลาดเควสตอน บทนำไปเควสนึง จะเป้นไรมั้ยครับ เกี่ยวกะเนื้อเรื่องตอนหลังรึปล่าวครับ

Comment

กำลังนัวกะบอสปลาหมึกอยู่เลย ไม่ผ่านสักที ใช้เวทย์ไฟล่อเป็นกับดักตัดได้แค่ 4 หนวดเอง ตายก่อน 555+

Comment

อยากรู้ครับ ถ้าเราเลือกไปกับเอลฟ์ตอน C1 ตอน C2 เราจะไปโผ่ลที่ไหน เนื้อเรื่องเหมือนตอนไปกับรอช หรือเปล่าครับ

คัยกลัวสปอยก็ทำตัวหนังสือสีเดียวกับบอร์ดให้ผมลากเคอเซอร์อ่านหน่อยนะครับบ ><<

Comment

ผมติดตรงที่มันตามผุ้หญิงเดินลงหน้าผาไปตรง ซากเรือ แล้วคราวนี้มันขึ้น เคลส มาในเมืองแต่เข้าไปไม่ได้ โดนทหารยิงตายอย่างเดียวเลย มันไปยังไงอะคับ

เดินเข้าเมืองโดนแต่ kill the bastard

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
                กำลังนัวกะบอสปลาหมึกอยู่เลย ไม่ผ่านสักที ใช้เวทย์ไฟล่อเป็นกับดักตัดได้แค่ 4 หนวดเอง ตายก่อน 555+
                รู้สึกมันมี Trap เฉพาะด้วยนะครับ ใบคราฟ ราคา258 มั้ง ขายที่เอล์ฟที่อยู่บนต้นไม้นอกเมือง

Originally posted by remove00 View Post
                อยากรู้ครับ ถ้าเราเลือกไปกับเอลฟ์ตอน C1 ตอน C2 เราจะไปโผ่ลที่ไหน เนื้อเรื่องเหมือนตอนไปกับรอช หรือเปล่าครับ

คัยกลัวสปอยก็ทำตัวหนังสือสีเดียวกับบอร์ดให้ผมลากเคอเซอร์อ่านหน่อยนะครับบ ><<
                เลือกไปกับเอลฟ์ เราจะไปพบกับ Saskai [ชื่อพิมพ์ถูกป่ะหว่า] ที่ถูกกล่าวขานว่าเป้น DragonSlayer ในเมืองของพวกคนแคระ

Originally posted by RazoRozA View Post
                ผมติดตรงที่มันตามผุ้หญิงเดินลงหน้าผาไปตรง ซากเรือ แล้วคราวนี้มันขึ้น เคลส มาในเมืองแต่เข้าไปไม่ได้ โดนทหารยิงตายอย่างเดียวเลย มันไปยังไงอะคับ

เดินเข้าเมืองโดนแต่ kill the bastard
                ทำไมเราไม่เคยเจอเควสนี้ -__-"

--------------------------
                ตอนอยู่ในคุก มันมี2เหตุการณ์ที่เลือกเจอนะครับ

ถ้าคุณเลือกให้องค์ชายยอมแพ้ -- ตอนออกจากคุก องค์ชายจะพาเราออกไปทางลับ
                ไปทางซ้าย เราจะเจอทหารพาองค์ชายออกมาจากห้องทรมาน
                ไปทางขวา เราจะพบทางลงชั้นใต้ดินซึ่งไปเชื่อมกับห้องทรมาน เราจะได้สู้กับผู้คุมและปล่อยตัวองค์ชาย

ถ้าคุณเลือกสู้กับองค์ชาย แม่ขององค์ชายจะมาโดนคุมขังแทน -- ตอนออกจากคุก จะมีคนช่วยเราออกไป
                ไปทางซ้าย เราจะพบว่า มีคนพาตัวแม่ขององค์ชายออกมาคุย และได้ส่งสัญญาณให้เราตามไป
                ไปทางขวา เราจะลงไปทางใต้ดิน พอมองลอดเขาไปในห้องจะได้เห็นของดี +__+
                Last edited by evilbom; 25 May 2011, 14:55:49.

Comment

คือผมคงยังเล่นไปไม่ไกลเท่าไหร่อะ นี่เพิ่งไปเจอตัวโทรลยัก ที่สะพานหักแล้วคุยๆแล้วก็ฆ่ามันไปละ ผมตันอยู่เท่านี่จริงๆ เพราะเดินเข้าเมืองก็โดนแต่ทหารยิงทิ้งตลอด ไม่รู้จะทำไงจะลบทิ้งละ + -

Comment

Originally posted by remove00 View Post
                    .....
                    ผมเลือกเส้นทางนี้อยู่ครับ
                    แต่ยังเล่นไปได้ไม่ไกลนัก แต่พอจะเล่าให้ฟังได้ เนื้อเรื่องก็ประมาณว่า
                    ตัวเราได้ร่วมเดินทางไปกับเหล่าเอลฟ์เพื่อตามหา ทริส ที่โดนจับตัวไป
                    จนเดินทางมาถึงเมืองแห่งหนึ่ง ที่กำลังเกิดสงครามกันอยู่
                    ขณะเจรจากันระหว่างแม่ทัพทั้ง 2 ฝ่าย เกิดตกลงกันไม่ได้
                    เลยต้องตกลงกันด้วยของมีคมกันแทน ตีกันไป ตีกันมา
                    ฝ่ายหนึ่งถูกฟันบาดเจ็บ ฝ่ายหนึ่งถูกฟันเข้าที่หน้า ลากยาวถึงตา
                    คนสนิทเข้ามาจะช่วยเหลือ พี่แกเลือดเข้าตาอยู่เลยเหวี่ยงดาบใส่เข้าให้
                    แถมจับหัวโขกใส่แท่นหินโบราณแถวนั้นแบบไม่ต้องนับ
                    ผลคือเลือดท่วมแท่นหินโบราณ ทำให้เกิดเหตุบังเอิญไปปลุกพลังลึกลับในหินเข้าให้
                    ศพคนตายในสนามรบลุกขึ้นมากัดกินคนเป็น วิญญาณร้ายเดินสวนสนามกันเพ่นพ่าน
                    ตัวเราได้เข้าไปช่วยเหลืออีกฝ่ายหนึ่ง เลยจำเป็นต้องสืบสาวเรื่องราวความเป็นมา
                    ของเรื่องราวต่างๆในเมืองแห่งนี้ และต้องคอยค้นหาเบาะแสต่างๆทั้งเรื่องทริสที่โดนจับตัวไป
                    และเรื่องเหตุแห่งสงคราม อีกทั้งยังต้องหาทางแก้พลังลุกลับ ที่ทำให้เกิดปิศาจขึ้นอีกด้วย

Comment

Originally posted by RazoRozA View Post
                      คือผมคงยังเล่นไปไม่ไกลเท่าไหร่อะ นี่เพิ่งไปเจอตัวโทรลยัก ที่สะพานหักแล้วคุยๆแล้วก็ฆ่ามันไปละ ผมตันอยู่เท่านี่จริงๆ เพราะเดินเข้าเมืองก็โดนแต่ทหารยิงทิ้งตลอด ไม่รู้จะทำไงจะลบทิ้งละ + -
                      โทรลยักษ์นี่คือ ไอ้ตัวหนวดๆปลาหมึกหรือเปล่าครับ เวลาเข้าเมืองต้องเก็บอาวุธด้วยมั้งครับ เคยชักดาบออกมายามมันจะหวดเอา อิอิ

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
                        โทรลยักษ์นี่คือ ไอ้ตัวหนวดๆปลาหมึกหรือเปล่าครับ เวลาเข้าเมืองต้องเก็บอาวุธด้วยมั้งครับ เคยชักดาบออกมายามมันจะหวดเอา อิอิ
                        ไอโทรลที่มันพูดๆกะเราว่า เมา Vodka อะไรสักอย่างอะคับ และผมก็ไปที่ซากเรือกับผุ้หญิง(สงสัยที่ๆ จะไปเจอกับบอสใหญ่) แต่เข้าเมืองยังไงก็เข้าไม่ได้ แม้แต่เก็บอาวุธแล้วก็ตาม งงมากตอนนี้

Comment

เกมส์เล่นนานป่าว ประมาณกี่ชม. จบครับ

Comment

ไอโทรลที่มันพูดๆกะเราว่า เมา Vodka อะไรสักอย่างอะคับ และผมก็ไปที่ซากเรือกับผุ้หญิง(สงสัยที่ๆ จะไปเจอกับบอสใหญ่) แต่เข้าเมืองยังไงก็เข้าไม่ได้ แม้แต่เก็บอาวุธแล้วก็ตาม งงมากตอนนี้
                            -ควรระบุชื่อ เควส และ ชื่อ NPC เพื่อคนอื่นจะได้ช่วยตอบได้ง่ายขึ้น

Originally posted by tevadataro View Post
                            ขอบคุณครับ กะลังข้องใจเหมือนกัน พอดีภาคแรกไม่ได้เล่น มาจับภาค 2 เลย งงๆ มึนๆ

คือ ผมพลาดเควสตอน บทนำไปเควสนึง จะเป้นไรมั้ยครับ เกี่ยวกะเนื้อเรื่องตอนหลังรึปล่าวครับ
                            - ไม่สามารถตอบได้
                            เพราะตอนจบไม่มีสรุปเนื้อเรื่องให้ดู มันจบแบบดื้อๆ อาจจะไปสรุปที่ภาค 3 แทน
                            คนที่เล่นส่วนมากเขาไม่พลาดเควสกันหรอก แต่ถ้าเลยมาไกลก็ปล่อยๆไป นิดหน่อย

Originally posted by pisnu View Post
                            เกมส์เล่นนานป่าว ประมาณกี่ชม. จบครับ
                            - ประมาณ 20 - 40 ชม. แล้วแต่คนเล่น เนื้อเรื่องยาว แต่ map เล็ก
                            Last edited by boodbeaw; 25 May 2011, 19:01:13.

Comment

น่าจะใน บทที่ 1 เพราะมันมีจุดนึ่ง ตรงมุมขวาของแผนที่ ที่เป็นสะพานหักอยู่ ไม่ทราบว่าเจอ เวลาไหนหรอครับ ? เพราะผมมีเควสเครื่องราง อยู่ มันให้หา ลิ้น Troll ด้วย

Comment

ตั้งแต่เล่นกันมา ได้ซั่มใครกันมั่งครับ รู้สึกว่าผู้หญิงในภาคนี้ซั่มได้น้อยคน จัง ><

Comment

Working...
                                X