Announcement

Collapse
No announcement yet.

Total War : Shogun 2 ++++ BEGINER GAME GUIDE ++++ สำหรับผู้หัดเล่นใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า Administration cost มันจะเพิ่มขึ้นหลังจากยึดเมืองครับ พอค่านี้เพิ่มขึ้นรายได้ลดจริง ๆ ด้วย

ก่อนยึด

หลังยึด

Comment

• ู^
      ^
      จริงด้วยอ่ะ -_-'' ยึดแล้วรายได้ลดดื้อๆ

ลองทำ vassel ดูเผลอๆได้กำไรกว่านะเนี่ย มีงี้ได้ไง แล้วมันเอาอะไรมาคิดค่า adminsation เนี่ย ถ้่าดูจากพื้นที่ที่ยึดได้ยังไม่ถึง 30% ของญี่ปุ่นซะอีก แบบนี้ถ้ายึดต่อไปจะไม่ขาดทุนยับเหรอ

Comment

• รายได้ลดก็แค่ช่วงเทิร์นแรกๆครับ ในระยะยาวรายได้จะเพิ่มครับ ผมเคยอ่านไกด์ในบอร์ดหลัก เขาแนะนำว่าถ้าเป็นไปได้อย่าเก็บภาษีจนประชากรลดจำนวน กล่าวคือ เก็บภาษียังไงก็ได้ให้ลูกศรในป้ายบอกชื่อเมืองเป็นสีเขียวชี้ขึ้น วันนี้จะไปปิดเกมที่เล่นค้างไว้ เพิ่งพบความจริงว่าระหว่างที่ date ของผมกำลังรบติดพันกับ uesugi โดยอาศัยชาวนาอาชิการุ พวก hojo กับ takeda ได้สั่งสมธนูกับหอกซามูไรห้าบั้งไว้ทั้งหมด 5 กองทัพใหญ่ และตอนนี้ hojo กำลังอยากได้ดินแดนของผม T_T

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
          Clan Token เอาไว้ทำอะไรฮับ *-*

อยู่แคลนไรกันบ้างเนี่ย
          อยู่แคลนไทยแลนด์ครับ

Clan Token ก็เอาไว้รีสกิลอย่างที่ท่านต้องการไงครับ หรือจะเอาไปอัพสกิลของ Veteran ก็ได้เหมือน

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
            ู^
            ^
            จริงด้วยอ่ะ -_-'' ยึดแล้วรายได้ลดดื้อๆ

ลองทำ vassel ดูเผลอๆได้กำไรกว่านะเนี่ย มีงี้ได้ไง แล้วมันเอาอะไรมาคิดค่า adminsation เนี่ย ถ้่าดูจากพื้นที่ที่ยึดได้ยังไม่ถึง 30% ของญี่ปุ่นซะอีก แบบนี้ถ้ายึดต่อไปจะไม่ขาดทุนยับเหรอ
            เดี๋ยวเล่นใหม่ครับ ค่อย ๆ ศึกษาไปเรื่อย ๆ พอดีใจร้อนไปหน่อยครับ

Originally posted by Susansaraly View Post
            รายได้ลดก็แค่ช่วงเทิร์นแรกๆครับ ในระยะยาวรายได้จะเพิ่มครับ ผมเคยอ่านไกด์ในบอร์ดหลัก เขาแนะนำว่าถ้าเป็นไปได้อย่าเก็บภาษีจนประชากรลดจำนวน กล่าวคือ เก็บภาษียังไงก็ได้ให้ลูกศรในป้ายบอกชื่อเมืองเป็นสีเขียวชี้ขึ้น วันนี้จะไปปิดเกมที่เล่นค้างไว้ เพิ่งพบความจริงว่าระหว่างที่ date ของผมกำลังรบติดพันกับ uesugi โดยอาศัยชาวนาอาชิการุ พวก hojo กับ takeda ได้สั่งสมธนูกับหอกซามูไรห้าบั้งไว้ทั้งหมด 5 กองทัพใหญ่ และตอนนี้ hojo กำลังอยากได้ดินแดนของผม T_T
            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by FLP View Post
              อยู่แคลนไทยแลนด์ครับ

Clan Token ก็เอาไว้รีสกิลอย่างที่ท่านต้องการไงครับ หรือจะเอาไปอัพสกิลของ Veteran ก็ได้เหมือน
              เข้ายังไงอ่าครับ แล้วมีคนเยอะไหมอ่า ปกติคนในแคลนไทยคุยกันที่บอร์ดไหนครับ

edit : ผมลองค้นๆดูบ้างล่ะ เหมือนคนไทยจะกระจัดกระจายนะครับ แคลนไทยแลนด์นี่แคลนไหนหว่า แล้วการอยู่แคลนที่คนเยอะจะได้เปรียบกว่าคนน้อยป่ะครับ หรือไม่ต่างกัน
              Last edited by pongkrit03; 11 May 2011, 21:15:48.

Comment

ู^
                ^

vassel กำไรเยอะกว่าครับ โดยเฉพาะถ้าคุณเอากองเรือยึดสินค้าได้ครบ เป็น vassle มันเป็นที่ระบายสินค้าเราได้ รายได้มากกว่ายึดเองเยอะครับ แต่มันจะหักหลังเราภายหลัง ผมยึด vassel ตอนเงินช๊อตครับ ไม่ต้องซ่อมเมือง รายได้ก็มากกว่า พอซักพักมันหักหลังก็ค่อยลุยกัน

Comment

• อยากได้สกิลแม่ทัพครับ ไครรู้อธิบายให้ทีได้ไหมครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

เข้ายังไงอ่าครับ แล้วมีคนเยอะไหมอ่า ปกติคนในแคลนไทยคุยกันที่บอร์ดไหนครับ

edit : ผมลองค้นๆดูบ้างล่ะ เหมือนคนไทยจะกระจัดกระจายนะครับ แคลนไทยแลนด์นี่แคลนไหนหว่า แล้วการอยู่แคลนที่คนเยอะจะได้เปรียบกว่าคนน้อยป่ะครับ หรือไม่ต่างกัน
                    แคลนไทยแลนด์ น่าจะเป็นของ Thaitotalwar มั้งครับ คนเยอะจะได้เปรียบตอนเล่น Clan Campaign อะครับ

กำลังงง เวลาเล่นมัลติ Army Invalid มันเกิดได้เพราะอะไรบ้างครับ บางครั้งผมก็ไม่รู้สาเหตุ กลายเป็นว่าถ่วงคนอื่นอีก - -.
                    Last edited by FLP; 12 May 2011, 00:28:59.

Comment

• โอ๊ะ ในคลิปมีเตะด้วย ไม่เคยเห็น (ฮา)

ว่าแต่ thaitotalwar เนี่ย หายล่มยัง จะได้ไปหาแคลนอยู่

ปล. เมื่อคืนตอนสามทุ่มเปิดโหลดแพทช์ วิ่งตั้ง 300 กะว่า 4 ทุ่มเสร็จ ปรากฏว่าเหลือ 90 ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้

Comment

• Originally posted by FLP View Post
                        แคลนไทยแลนด์ น่าจะเป็นของ Thaitotalwar มั้งครับ คนเยอะจะได้เปรียบตอนเล่น Clan Campaign อะครับ

กำลังงง เวลาเล่นมัลติ Army Invalid มันเกิดได้เพราะอะไรบ้างครับ บางครั้งผมก็ไม่รู้สาเหตุ กลายเป็นว่าถ่วงคนอื่นอีก - -.
                        ขอลิงค์หน้าแคลนหน่อยครับ หรือเป็นชื่อเต็มแบบ Eng ก็ได้ครับ เพราะแคลนที่ใช้คำไทยแลนด์เนี่ย มันมีตั้งหลายอัน *-*

Clan Campaign นี่เป็นยังไงหว่าไม่เคยลอง เอิ้กๆ

Comment

• ผมโหลด patch 2 มาแล้ว พอเล่นภาพบางส่วนเป็นเงามืดเหลี่ยม ๆ หลายที่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ตอนเล่น patch 1 ไม่เป็น

Comment

• อันนี้ครับของ Thaitotalwar

http://steamcommunity.com/groups/thaishogun2

Comment

• ^
                              ^
                              เด็ดครับ อันนี้น่าจะศูนย์กลางล่ะ

Comment

• อ่านคู่มือกระทู้นี้ 30 นาที เล่นจบ Chosokabe ความยากระดับกลาง เรียบร้อยร้อยแล้วแบบยึดทั้งแผ่นดินเลย แต่ยังต้องคอยโหลดเซฟอยู่บ้าง
                                การเจรจายกตัวประกันเพื่อระงับสงครามเป็นเรื่องที่โง่มาก เพราะคอมพิวเตอร์จะประกาศสงครามทันทีในเทรินถัดไป
                                การค้าและพันธมิตรจะเป็นตัวแปลสำคัญของชัยชนะในเกมส์

Comment

Working...
                                X